xin chỉ gium về Jdowload

maiyeuem00

Em dùng Jdowload để dow mega 1280
nhưng nó vẫn bắt nhập mã bảo vệ.
bro bào biết cách khắc phục xin chỉ giùm em.
thank

mrkoyeu

Active Member
Ðề: xin chỉ gium về Jdowload

Jdownloader tự điền code vào captcha image mà bác. Với lại Jdownloader chưa cho add tk mega.1280 nên nó chỉ dùng cho những ai down free thôi :)

maiyeuem00

thì em dow free mà bác . hôm qua em cài lại máy cài phiên bản mới nhưng quên không điền vào cái bảng thông báo " chấp nhận mọi điều khoản của nhà cung cấp " thế là phải tự điền code

Doatphach

Active Member

Tui vẫn downl bt mà ,chắc nó chưa update plugin mới thôi

Doatphach

Active Member

tốc độ cũng được gần 250k.bạn có thể đổi ip khác nếu downl nhiều

maiyeuem00

hôm qua em cài lại win rồi cài lại cái này thì bị như vậy chán

mjfcvn

Banned

Có thể bạn chưa Accept TOS của Mega1280 ! Bạn thử xóa JDownloader, cài lại rồi thử tải file Mega.1280 thì nó sẽ hiện ra bạn bảng yêu cầu Accept TOS, bạn Accept rồi là nó tải bình thường !

maiyeuem00

mình xóa đi cài lại đến 5 lần rồi mà không được. và mình cũng đã dow phiên bản mới nhất

symphony

Well-Known Member

Doatphach

Active Member

Download bản mới nhất về vì mình vẫn dơn bt mà

kieucdtin2k52

Active Member

Em dùng Jdowload để dow mega 1280
nhưng nó vẫn bắt nhập mã bảo vệ.
bro bào biết cách khắc phục xin chỉ giùm em.
thank

Vấn đề rất đơn giản mà bạn quên và nó là quan trọng nhất, đó là bạn chưa cấu hình tái kết nối modem.
Bạn làm theo hướng dẫn sau nhé: (Mình dùng giao diện tiếng việt đó không biết bạn dùng thế nào?)
1. Mở phần mềm JDownloader
2. Tìm đến phần: Các Mô đun (Xem hình ảnh ở đây)-> Xác định Router IP (đợi trong vài giây) -> Tạo mã tái kết nối modem -> Bắt đầu (Xem hình ảnh ở đây)
3. Sau khi click vào Bắt đầu nó vào một trang cần User và Pass bạn điền tất cả là: admin
Đợi cấu hình modem khá lâu đó và cũng hỏng vài lần, thường thì mình làm hỏng 2 lần đầu, và lần 3 thì được. (Sau mỗi lần tái kết nối modem bất thành thì bạn lại click vào "Bắt đầu" để kết nối lại nhé)
Và thế là dùng mega.1280.com thoải mái. Phần mềm này hình như không trị được host: hotfile.com thì phải, còn đã cấu hình xong thì megaupload hay rapid cũng chơi hết phải tội là đợi lâu và tốc độ down hơi chậm chút. Nhưng thỏa mãn được vấn đề của mình là ok. Đúng không bạn?
Chúc bạn may mắn!

Đính kèm

18.6 KB · Xem: 16
    18.6 KB · Xem: 9
Chỉnh sửa lần cuối:

http_nickie

Các pác ơi! Sao lúc này Jdownloader không down được megashare nữa vậy?

kendo

Member

Chủ topic vào web nay "http://update4ex.jdownloader.org/branches/xmas/jd/plugins/hoster/" down bản mới nhất của 1280 rồi chép đè vào xem sao. Mình đang down sập mạng 1280 đây :D

Phần mềm này hình như không trị được host: hotfile.com thì phải, còn đã cấu hình xong thì megaupload hay rapid cũng chơi hết phải tội là đợi lâu và tốc độ down hơi chậm chút. Nhưng thỏa mãn được vấn đề của mình là ok. Đúng không bạn?
Chúc bạn may mắn!

Thỉnh thoảng hotfile đổi cơ chế download nên jdownloader bắt nhập bằng tay. Sau vài tiếng thì mọi thứ trở lại như cũ và down bình thường. Mình chẳng cấu hình bất cứ gì của jdownloader cả, quăn link vào down thôi, nhưng speed chỉ bằng 80% max speed. Như thế cũng ok rồi

mình vẫn down ngon lành các host trong nước mà[-X

tuanhungct

Well-Known Member

Thử down ở các host khác xem có được không? VD megaupload. Nếu không được thì như bác kieucdtin2k52 nói. Chưa cấu hình Modem.

kieucdtin2k52

Active Member

có down được đó bác nhưng tốc down không ổn định, nếu nó ổn định một chút thì còn down nhanh hơn mấy host như mega1280 hay megaupload.

Thỉnh thoảng hotfile đổi cơ chế download nên jdownloader bắt nhập bằng tay. Sau vài tiếng thì mọi thứ trở lại như cũ và down bình thường. Mình chẳng cấu hình bất cứ gì của jdownloader cả, quăn link vào down thôi, nhưng speed chỉ bằng 80% max speed. Như thế cũng ok rồi
mình vẫn down ngon lành các host trong nước mà[-X

Đố bạn không tái kết nối modem mà vẫn không phải nhập catcha!!!!!!!!!!!!!

Thử down ở các host khác xem có được không? VD megaupload. Nếu không được thì như bác kieucdtin2k52 nói. Chưa cấu hình Modem.

Em dám chắc đó là do chưa tái kết nối modem nên mới có hiện tượng như vậy

titon1702

Member

có thể bác chủ thớt chưa cài net framwork 2.0, jdownloader ko phải down về là xài đc liền đâu

Bên trên