Xin chương trình DVD RIP chuyên nghiệp

tapthietke

Em đang muốn RIP một số DVD nguyên bản thành dạng AVI HD 720p vậy kính mong các anh chị trong diễn giới thiệu cho em một số phần mềm hay và chuyên nghiệp để em có thể thực hiện công việc RIP phim.

Em xin cảm ơn trước ạ!

Ðề: Xin chương trình DVD RIP chuyên nghiệp

Theo em được biết thì đĩa DVD thường chỉ hỗ trợ chuẩn phân giải 640x480 !(?). Muốn lên HD thì phải upscale.
Nếu bác nén bình thường thì em hay dùng Magic DVD Ripper vì nó đơn giản, gọn nhẹ (tuy nhiên chất lượng không cao)

tapthietke

Xin cảm ơn MR. mrthanh_pro đã hướng dẫn, tuy nhiên em cũng đã sử dụng Magic DVD Ripper và cũng như bác nói, tool này chất lượng không cao, mặc dù đã setting đủ kiểu. Bác nào phẩn mềm nào khác không, giới thiệu cho em với!

NguyenDungTN

Active Member

Bạn dùng MeGUI đi :) Hướng dẫn sử dụng thì ở trên google cũng có nhiều rồi :) Lúc mới đầu làm quen thì hơi khó dùng nhưng khi đã quen tay thì sẽ dc các bản DVDRip chất lượng :)

jinsk8r

Dùng DVDShrink đi bạn chủ thớt ^^

crazyzero

Theo em thì DVD rip không thể ngon bằng 720HD đc.

rongict

Member

Em đang encode bằng Megui, và muốn join 2 video làm một luôn trong quá trình encode, em biết là phải có đoạn code để khi tạo ra fille AVISYNTH thì mới nối được
Vậy bác nào biết cách xin chỉ cho em với!
Cảm ơn nhiều!

rongict

Member

Em đang encode bằng Megui, và muốn join 2 video làm một luôn trong quá trình encode, em biết là phải có đoạn code để khi tạo ra fille AVISYNTH thì mới nối được
Vậy bác nào biết cách xin chỉ cho em với!
Cảm ơn nhiều!

jamformusic

Member

Em hay dùng Vidcodec dễ sử dụng up, down hay giữ nguyên chất lượng video gốc đều ok

zaZay0

Member

Handbrake nhé đơn giản hướng dẩn có thể xem trên google chất lượng thì tuyệt vời nhé chưa tìm được phần mền nào rrip ok hơn nó

Vidcodec như bác trên giới thiệu thì khá chuẩn đấy ạ.

doanphu90

theo mình rip đuổi AVI xem không chuẩn đâu bạn ơi, với lại dung lượng đĩa DVD loại thường tối đa chỉ 7GB thôi nếu bạn nén phim lẽ thì được chứ bạn nén phim bộ mình nghĩ hơi bị nhiều ak

ty_thegunner

Well-Known Member

Em đang muốn RIP một số DVD nguyên bản thành dạng AVI HD 720p vậy kính mong các anh chị trong diễn giới thiệu cho em một số phần mềm hay và chuyên nghiệp để em có thể thực hiện công việc RIP phim.

Em xin cảm ơn trước ạ!

DVD gốc bản thân nó là SD, độ phân giải chỉ có 720x480, vậy lấy đâu ra để rip thành 720p?

hbc

Moderator

Em xin cảm ơn trước ạ!

DVD bây giờ thì cứ để nguyên vậy (.iso) cho nó lành, rip làm gì, cũng không tiết kiệm được bao nhiêu ổ cứng mà lại còn upscale làm gì cho tội ra.

ghost0bk

Well-Known Member

Làm 1 bộ công cụ của Aiseesoft DVD Software Toolkit Ultimate =>Khỏi lo gì thêm nha chủ 2pic!

Bên trên