Xin đánh giá về 2 Amp đèn Cayin A-55T và Prologue Classic KT88

pamthang

Mình đang tìm hiểu về amp đèn.
Qua tìm hiểu các thông tin trên mạng thấy giá 2 amp này như sau.
- Amp Cayin A-55T giá 1698euro # 47.160.000vnđ (A-55T | Cayin Audio Distribution GmbHCayin Audio Distribution GmbH)
- Amp Prologue Classic KT88 giá 1799usd #37.700.000 vnđ (ProLogue Classic).
Tuy nhiên tại VN thì giá ngược lại:
-Amp Cayin A-55T giá 20.282.500vnđ (TRƯƠNG NGHĨA AUDIO).
-Amp Prologue Classic KT88 giá 38.520.000vnđ (Audio Choice Hiend Speakers Amplifiers Cables High End Audio Home Theater - Prologue Classic KT88).
Nay mình xin các bác nào đã sử dụng qua 2 amp này cho nhận xét về các thông số kỷ thuật và chất âm thực tế của em nó (xin đánh giá khách quan, không căn cứ theo giá).
Xin cảm ơn.

Chỉnh sửa lần cuối:

ngdhieu

Well-Known Member
Ðề: Xin đánh giá về 2 Amp đèn Cayin A-55T và Prologue Classic KT88

Em gửi bác 1 cái link để tham khảo, nếu bác rành kỹ thuật và biết tiếng Anh.

CayinTA35

welldone

Well-Known Member

Mình đang tìm hiểu về amp đèn.
Qua tìm hiểu các thông tin trên mạng thấy giá 2 amp này như sau.
- Amp Cayin A-55T giá 1698euro # 47.160.000vnđ (A-55T | Cayin Audio Distribution GmbHCayin Audio Distribution GmbH)
- Amp Prologue Classic KT88 giá 1799usd #37.700.000 vnđ (ProLogue Classic).
Tuy nhiên tại VN thì giá ngược lại:
-Amp Cayin A-55T giá 20.282.500vnđ (TRƯƠNG NGHĨA AUDIO).
-Amp Prologue Classic KT88 giá 38.520.000vnđ (Audio Choice Hiend Speakers Amplifiers Cables High End Audio Home Theater - Prologue Classic KT88).
Nay mình xin các bác nào đã sử dụng qua 2 amp này cho nhận xét về các thông số kỷ thuật và chất âm thực tế của em nó (xin đánh giá khách quan, không căn cứ theo giá).
Xin cảm ơn.
2 chú này đều gia công ở china, em đã từng dùng Cayin thấy cũng bình thường. Nhưng mà theo em biết thì thằng prologue hình như có mạch tự động căn chỉnh bias thì phải, nếu em nhớ ko lầm. Về mặt chất âm và tổng thể em ấn tượng với prologue classic hơn.

lacthien81

Active Member

theo e nên chọn thằng Prologue Classic KT88,

HungdoanhLam

Active Member
Xem tham khảo nội thất của 2 con: 01 tên thì 8 lạng - tên kia nửa cân:

Cả 2 đều auto bias hết thì phải!
Nhìn linh kiện bên trong thì...
Còn nghe thử để so sánh ... AE nào có 02 cái cùng lúc thì cho em xin đến nghe ké với! Em rất muốn được so sánh.

Đính kèm

316.7 KB · Xem: 330
    106.2 KB · Xem: 331

quanghaith2

Well-Known Member

Trông linh kiện bên trong thì mình chọn cái dưới, chưa nghe 2 em này nên ko dám nhận xét về chất âm :D

lan806

Well-Known Member
Cayin A55T không auto bias các bác ạ, nó có núm chỉnh và điểm cắm đồng hồ đo cho từng quả KT88, tuy nhiên việc hiệu chỉnh khá đơn giản, hãng in luôn trong catalog.

welldone

Well-Known Member
Ðề: Re: Xin đánh giá về 2 Amp đèn Cayin A-55T và Prologue Classic KT88

Prologue không có remote thì phải, fan Prima vào xác nhận cho AE với

Em cũng nhớ là ko nhìn thấy remote! Bác cần chính xác thì call audiochoice là biết liền. Hehe. Nếu bác ở SG, vác cayin ra shop nghe so sánh luôn.

Be_Cool

Member
Prologue hoàn toàn ko có remote bác ah, em chưa được nghe Cayin nhưng em đã từng chơi Prologue 1 sử dụng bóng KT88 theo máy! Em thay = bóng KT88 của hãng khác, thay các bóng còn lại của telefuken, ghép tốt với Totem rainmaker, hơi yếu nếu ghép với DYN, ghép ngon với Referance 3A, đã từng cho thử sức với Marnepant của Mỹ (thời điểm cách đây 2 năm chỉ có 2 cặp Marnepant và em đã sở hữu 1 cặp... Lúc đó em chưa chơi với sub đánh kèm nên bass xuất qua loa mành yếu! Nghịch nghịch vác Paragdims về ghép thử, kết quả tiếng mid của paragdims tối nên được 1 ngày đem trả luôn :D
Em nghe chủ yếu classic, cảm nhận Prologue 1 cho chất âm giàu chi tiết, ngọt và hay trong tầm tiền... Là 1 amp đáng để quan tâm!
Một vài hình ảnh hồi em còn chơi prologue 1 cho bác tham khảo:
[/URL][/IMG]

ghép với DYN
[/URL][/IMG]

Totem
[/URL][/IMG]

HungdoanhLam

Active Member
Có remote thì tiện dụng, nhưng cũng không quan trọng lắm.
Không biết bóng của Prima dùng của nước nào sản xuất?
Anh nào xếp vào dòng hi-end?

pamthang

Cám ơn các bác đã nhận xét đánh giá.
Hình như hai amp này thì same same nhau, cùng một phân khúc. Prologue Classic KT88 tại VN có quá nhiều bài ca ngợi về em nó (http://songmoi.vn/nghe-nhin-thu-may/delphinus-cec-3800-prologue-classic-bo-ba-ly-tuong) và (ProLogue Two – Ánh trăng non trên bầu trời Hi-End - :: Hifi Việt Nam ::)... còn Cayin A-55T thì chưa thấy.
Nếu so sánh thì
1 amp có mạch tự động căn chỉnh bias, 1 amp thì không; 1 amp thì không có remote 1 amp thì có.
Có cái này mình nghĩ là quan trọng nhất xin các bác cho ý kiến:
-Về chất lượng các linh kiện và bo mạch bên trong giữa 2 amp.
-Về chất âm của 2 amp.
Xin cảm ơn.

nghia303

Well-Known Member

Về phân khúc sản phẩm thì 2 model này ngang nhau . Còn về giá sản phẩm thì Cayin mới vào thị trường khoảng 2 năm nay giá dễ chịu hơn , trong khi đó thì sản phẩm prologue đã có mặt ở VN khoảng 5 năm , ngoài giá cả phải còn + thêm tiền PA + quảng cáo nên sản phẩm có giá cao Cayin là đương nhiên . Vài dòng góp ý để AE sở hữu những sản phẩm đúng giá trị hơn !!!!

Kymy

Tạp chí nghe nhìn chỉ tham khảo phần nào thôi bác ơi.
Bác nghe TGNN review PM6004 ghép hợp với BW684 chưa?
Muốn có bài đăng review trên tạp chí không khó, kể cả các tạp chí nước ngoài.
Hãng nào hay NPP nào cũng có thể có những bài review sản phẩm của mình làm cho người tiêu dùng rất dễ mềm lòng.
Bác cứ đi nghe thử chất âm nào mình vừa lòng, tầm ngân sách đầu tư mà cân đối.
Vì mình nghe chứ không phải người khác nghe, tai mỗi người mỗi khác, nên các hãng khác nhau mới ... Có nhiều hãng

HungdoanhLam

Active Member
Re: Ðề: Xin đánh giá về 2 Amp đèn Cayin A-55T và Prologue Classic KT88

Về phân khúc sản phẩm thì 2 model này ngang nhau . Còn về giá sản phẩm thì Cayin mới vào thị trường khoảng 2 năm nay giá dễ chịu hơn , trong khi đó thì sản phẩm prologue đã có mặt ở VN khoảng 5 năm , ngoài giá cả phải còn + thêm tiền PA + quảng cáo nên sản phẩm có giá cao Cayin là đương nhiên . Vài dòng góp ý để AE sở hữu những sản phẩm đúng giá trị hơn !!!!

Ampli Cayin nhảy bậc một model mà giá chênh nhiều quá bác N:
A55T qua A88T hay A100 giá chênh quá, nên ngại thay đổi.
Bác N PR + làm thêm nghiệp vụ review sản phẩm, nhưng giá như cũ nhe!

nghia303

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Xin đánh giá về 2 Amp đèn Cayin A-55T và Prologue Classic KT88

Ampli Cayin nhảy bậc một model mà giá chênh nhiều quá bác N:
A55T qua A88T hay A100 giá chênh quá, nên ngại thay đổi.
Bác N PR + làm thêm nghiệp vụ review sản phẩm, nhưng giá như cũ nhe!
Cái vụ review thì em dở lắm , mấy bác có thể tham khảo những trang wed nước ngoài thì thực tế hơn . Ngoài ra 1 trang QC hoặc PA sản phẩm cũng mất khoảng 1500$ . Mình thì không thích PA làm gì quan trọng là khách mua sản phẩm cảm thấy hài lòng là tốt rồi !!!

gvnth

Active Member

Giá chênh nhau quá trời, 2 con này đều made in China các bác?

lan806

Well-Known Member
Em up ảnh đập hộp Cayin A55T bác Nghĩa chuyển ra HN cho em nhé.

riypeu

riypeh

riypeg

riypes

riypew

riypmv

nghia303

Well-Known Member

An toàn là tốt rồi !!!

Bên trên