XIN ĐƯỢC HỎI CÁC ACE HIỆN NAY CHUẨN DÂY HDMI ĐỂ TRUYỀN TẢI PHIM 3D CÓ KÝ HIỆU GÌ VẬY Ạ???

Dinhquoc

Member
Như tiêu đề, tại em đang lên dự án để làm một bộ dàn HD từ A tới... gồm có: LCD LED Full HD 3D, Receiver, HTPC, bộ loa. vậy thì em nên dùng dây HDMI loại nào để truyền tải tốt phim 3D vậy các ACE??? và cách đấu nối như thế nào (thứ tự) để cho chất lượng âm thanh và hình ảnh tốt nhất ạ?? Thật ra em biết là trong các Topic nói về Hình ảnh và Âm thanh có rất nhiều bài liên quan vì em đã đọc qua từ rất lâu mà lúc đó thì chỉ đọc cho biết vì kinh tế chưa với tới được nên quên mất, bây giờ cần thì không biết nó nằm đâu, vì vậy em tha thiết mong các ACE cho lời khuyên kịp thời ạ. Chân thành cảm ơn

nvqhaiduong

Well-Known Member
Ðề: XIN ĐƯỢC HỎI CÁC ACE HIỆN NAY CHUẨN DÂY HDMI ĐỂ TRUYỀN TẢI PHIM 3D CÓ KÝ HIỆU GÌ VẬY Ạ???

Em đang dùng dây HDMI của Audioquest dòng pear hàng Hòa Phúc thấy rất ổn

Dinhquoc

Member
Ðề: XIN ĐƯỢC HỎI CÁC ACE HIỆN NAY CHUẨN DÂY HDMI ĐỂ TRUYỀN TẢI PHIM 3D CÓ KÝ HIỆU GÌ VẬY Ạ???

Xin các ACE chia sẻ cho em vài thong số cần thiết mà

iSmart

Cáp 3D thì trên vỏ dây có in hdmi high speed with ethernet ngoài ra còn thông số nào thì em không biết ạ

dungsin_lqd

Well-Known Member

-Dây đắt chưa chắc hay-

Haxen

Well-Known Member

Nếu đi nổi thì không sao còn bác đi âm tường thì đừng tiếc tiền hãy sắm loại xịn để khỏi đục tường về sau nhé

Dưới đây là một số thông số về dây HDMI truyền tải 3D Full HD

Tiêu chuẩn
Truyền tín hiệu 1920x1200 @ 60Hz
Cáp truyền tín hiệu tốc độ cao HDMI®
Tốc độ dữ liệu
3.6m và ngắn hơn - Hỗ trợ 10,2 Gbps
Từ 7.6m và dài hơn - Hỗ trợ 4,95 Gbps

Độ sâu màu

3.6m và ngắn hơn - Hỗ trợ 48-bit (16 bit cho mỗi màu)
Từ 7.6m và dài hơn - Hỗ trợ 24 bit (8 bit / màu)

Tần số quét dọc

3.6m và ngắn hơn - Hỗ trợ lên tới 120 Hz
Từ 7.6m và dài hơn - Hỗ trợ lên đến 60 Hz

Nhiệt độ hoạt động Tối thiểu: -25 ° C, tối đa: 75 ° C

Điện áp: 30 V
Trở kháng: 100 ohms ± 10 ohms

Suy giảm tín hiệu

Tại 0,825-2,475 GHz: <21 dB cho mỗi 12 m
Tại 2,475-4,125 GHz: <30 dB cho mỗi 12 m

Chỉ số 22AWG hoặc 24AWG
Đầu nối mạ vàng

Chúc bác sớm có dây tốt:
Thứ tự hãng nên mua Extron, Crestron, Kramer, Atlona,...

Dinhquoc

Member

Cảm ơn các bác nhiều ạ, nhưng còn cách đấu nối thứ tự thế nào thì em cũng xin các bác chỉ bảo cho e với

do_long_khach

Well-Known Member

dây của tôi chả có ký hiệu gì vẫn xem 3d bluray bình thường

dungsin_lqd

Well-Known Member

-Thấy nhiều bác làm giàu cho mấy anh bán cable quá-----

dungsin_lqd

Well-Known Member

dây của tôi chả có ký hiệu gì vẫn xem 3d bluray bình thường
Em ủng hộ bác này - em cũng mua nhiều sợi hdmi từ vài chục đến cả triệu ghim vào đều same same như nhau chỉ khác nhau về hình thức bên ngoài sợi dây.

trungmehd

Member
Mình củng quan tâm vụ này, vậy xin hỏi trong tầm 300k thì dùng loại gì, thương hiệu nào để truyền tải đc âm thanh DTS-HD... không? vì mìng đang có 1 sợi mà nó kô lên được, chắc là đồ đểu. Rec mình là yamaha rxv 471.

audio&video

Active Member

xem 3D 1.4 là ok bác ah hoặc with ethernet còn thông số như 4K 2K 18 bit âm thanh dolby DTS HD,MASTER HD

dungtoandung

Well-Known Member

Bác cứ tìm loại Hdmi high speed with Ethernet đặt ship từ amazon về là yên tâm, em mới làm 1 cặp chất lượng hình ảnh lên hẳn, âm thanh thì không đánh giá được, chắc do lỗ tai chưa lên trình

Dinhquoc

Member

Bác cứ tìm loại Hdmi high speed with Ethernet đặt ship từ amazon về là yên tâm, em mới làm 1 cặp chất lượng hình ảnh lên hẳn, âm thanh thì không đánh giá được, chắc do lỗ tai chưa lên trình

Bác cho em hỏi chi phí tất cả hết bao nhiêu vậy? Và bác đang ở đâu thế? Em có thể café giao lưu tí không ạ?

Dinhquoc

Member

Có ACE nào cho em thêm chút ý kiến đi ạ?

dungsin_lqd

Well-Known Member

-Mua dây tầm 200-400K về chơi được rồi.....

Bên trên