Xin được tư vấn nên chọn tivi LG hay Sony.

trieulong

Member
Em đang có nhu cầu mua tivi. Ưu tiên của em là màu sắc dịu mắt, chân thực. Em đang phân vân giữa 2 hãng này. Tài chính của em tầm 30 triệu đổ xuống. Mong được giúp đỡ, em xin cám ơn ạ.

nautical

Em cũng đang lăn tăn 2 hãng này và panasonic. sz 55" giá trên dưới 20 củ.

Em là fan sony (nhà toàn sony với sharp) nhưng nghe thông tin nhiều chiếc bị sọc, vào đây đọc thì thấy LG chết cũng nhiều không kém.

Panasonic thì có chiếc 55GX750 thiết kế rất đẹp, giống kiểu màn macbook ấy, nhưng em chưa xài bao giờ, không biết có bền không

Bác nào trải nghiệm các hãng này cho các mẫu 55-60" rồi thì review giúp em phát

trieulong

Member
Em cũng đang lăn tăn 2 hãng này và panasonic. sz 55" giá trên dưới 20 củ.

Em là fan sony (nhà toàn sony với sharp) nhưng nghe thông tin nhiều chiếc bị sọc, vào đây đọc thì thấy LG chết cũng nhiều không kém.

Panasonic thì có chiếc 55GX750 thiết kế rất đẹp, giống kiểu màn macbook ấy, nhưng em chưa xài bao giờ, không biết có bền không

Bác nào trải nghiệm các hãng này cho các mẫu 55-60" rồi thì review giúp em phát
Bác mua tivi 4k thì phải chấp nhận xem fullhd nó không sướng đâu. Nó cứ kiểu mờ mờ khó chịu lắm.

nautical

Bác mua tivi 4k thì phải chấp nhận xem fullhd nó không sướng đâu. Nó cứ kiểu mờ mờ khó chịu lắm.
Em chưa xài cái 4K nào nên không biết, nhưng tương lai chắc chắn là 4K rồi.

Theo bác thì em nên xài chiếc nào và hãng nào ?

trieulong

Member
thế chắc mắt tôi bị đui à. Tivi 4k luôn có công nghệ hình ảnh mới nhất, chip xử lý tốt nhất cho hình ảnh, nên k thể nói k bằng được
Chip nó chỉ có thể xử lý ở mức độ nào đó thôi. Làm sao upscale lại bằng khung phân giải tivi đã được tối ưu đựo. Chỉ có 4k trên các tivi 4k là ngon nhất, hoặc 1080remux

Sirchien90

Active Member
Chip nó chỉ có thể xử lý ở mức độ nào đó thôi. Làm sao upscale lại bằng khung phân giải tivi đã được tối ưu đựo. Chỉ có 4k trên các tivi 4k là ngon nhất, hoặc 1080remux
Sorry bạn, Thực tế thì đúng như bác nói, nhưng mắt người khó có thể phân biệt được, trừ khi cho 2 con đứng sát nhau :D

Mình đang xài thấy ổn. Lâu dài chưa biết thế nào.
Lên mấy forum thấy than thở nhiều quá,từ LG cho đến Sony cứ hết bảo hành là sọc màn hình,con Panasonic 47ET5V nhà e sau 7 năm cũng sọc mẹ màn hình,hỏi hãng thì báo hết linh kiện thay,sửa thì chả biết sửa ở đâu,nản toàn tập

nautical

Lên mấy forum thấy than thở nhiều quá,từ LG cho đến Sony cứ hết bảo hành là sọc màn hình,con Panasonic 47ET5V nhà e sau 7 năm cũng sọc mẹ màn hình,hỏi hãng thì báo hết linh kiện thay,sửa thì chả biết sửa ở đâu,nản toàn tập
7 năm thì thôi cho nó thăng còn mình lên đời là được rồi bác ạ :D em cũng thích pana mà chưa dùng bao giờ, ko rõ chất lượng ra sao

Nhưng nhà có con Pana 32X15V hay sao ấy quét 100hz,xài tới giờ méo bị gì,bền vãi lều ra.Hơn 10 năm mong nó hư thì nó lại méo hư

Bên trên