Xin giải đáp thắc mắc

jojo_codon

Nhà em có 1 TV 29" loại CRT nhưng ở trên có dòng chữ HD ready nhưng không có cổng cắm HDMI vậy TV nhà em có thể xem được đĩa Bluray không, và chỉ giúp em cách nào để có thể kết nối máy tính với TV để xem Bluray, vì em mới biết về HD nên mong mọi người giúp đỡ :confused:

tieuthieugia

Well-Known Member
Ðề: Xin giải đáp thắc mắc

xem đĩa bluray thì bỏ đĩa BR vào đầu bluray thôi
còn việc TV hỗ trợ kết nối nào cao nhất mà phù hợp với đầu bluray thì cắm vào thôi
xem qua máy tính mà dùng đĩa bluray thì máy tính của bạn phải có ổ đọc bluray và xuất hình ra TV theo cổng kết nối phù hợp cao nhất
âm thanh thì máy tính có kết nối nào xẽ xuất qua kết nối đó theo cài đặt
nếu bluray có âm thanh DTS HD MA hay TrueHD và muốn thưởng thức nó thì phải có Sound Card Asus Xonar 1.3 và có AVR giãi mà được tín hiệu này

hhteam

Member
Ðề: Xin giải đáp thắc mắc

Nhà em có 1 TV 29" loại CRT nhưng ở trên có dòng chữ HD ready nhưng không có cổng cắm HDMI vậy TV nhà em có thể xem được đĩa Bluray không, và chỉ giúp em cách nào để có thể kết nối máy tính với TV để xem Bluray, vì em mới biết về HD nên mong mọi người giúp đỡ :confused:

TV của bạn có logo HD-Ready nghĩa là có hỗ trợ 720p. Nếu TV ko có cổng HDMI thì bạn có thể xài cổng component (tín hiệu analog) vẫn hỗ trợ tốt 720p . Tuy nhiên nếu so với HDMI (tín hiệu digital) thì chất lượng ko bằng được .

Nếu có tiền đủ để mua đầu đọc bluray (hoặc ps3) & đĩa bluray gốc thì thiết nghĩ bạn nên nâng cấp TV lên HDTV trước .

Còn nếu bạn chỉ muốn coi filmHD thì giải pháp tiết kiệm nhất là nối TV với VGA card máy tính thông qua cổng component và dùng PC để xem file filmhd load trên mạng. Bảo đảm vẫn xem ngon như thường.:D

Bên trên