[Xin Giúp đỡ] Cyberlink PowerDVD 11 Ultra Không Xem Được Phụ Đề :((

lhcung

Active Member
Mấy bác đã xài qua Cyberlink PowerDVD 11 Ultra làm ơn hướng dẫn mình cách load phụ đề với :( nó không đọc được phụ đề nào hết, nó chỉ có sub Eng không load được sub việt nhưng chữ lại bị bể hết :((
làm ơn giúp đỡ, Thanks mấy bác!
Hình:

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Ðề: [Xin Giúp đỡ] Cyberlink PowerDVD 11 Ultra Không Xem Được Phụ Đề :((

Mấy bác đã xài qua Cyberlink PowerDVD 11 Ultra làm ơn hướng dẫn mình cách load phụ đề với :( nó không đọc được phụ đề nào hết, nó chỉ có sub Eng không load được sub việt nhưng chữ lại bị bể hết :((
làm ơn giúp đỡ, Thanks mấy bác!

Gồm những "step" sau:

1. Bỏ chung phim & các phụ đề vào trong cùng một "folder". Chúng phải có tên giống y hệt nhau (kể cả dấu chấm), ngoại trừ cái đuôi /extension. Xem hình kèm theo.

2. Trong lúc đang "play" phim, chuột PHẢI vào màn hình, "Tick" vào đúng phụ đề bạn muốn (English hoặc Vietnamese)! Xem hình kèm theo.

3. Dĩ nhiên là phải cài đặt "VobSub/ Direct Vobsub" trên PC.

4. Chấm hết & "Good Luck"!

Chỉnh sửa lần cuối:

lhcung

Active Member

Thanks bạn DATAVIEWER, mình làm được rồi nhưng phụ đề hiển thị vẫn bị răng cưa bạn ơi, ko thể nào làm cho chữ rỏ lên được :((

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Thanks bạn DATAVIEWER, mình làm được rồi nhưng phụ đề hiển thị vẫn bị răng cưa bạn ơi, ko thể nào làm cho chữ rỏ lên được :((

Rất tiếc là không thể, bởi "software" đã không cho ta bất cứ một "option" nào để điều chỉnh trong vấn đề này. Phải đành chịu vậy!!!

Chỉnh sửa lần cuối:

phamhongson

Well-Known Member

Đã dùng DVD11 thì phải chấp nhận thôi. Mình dung lâu rồi, chẳng có võ nào cả ngoài việc chuyển sub việt nam thành hard sub thôi.

duchuy15

Bạn dùng KMPlayer đi, chỉnh được phụ đề lớn ,nhỏ, màu ...và nhiều nữa.

raycaster

Member

KMPlayer thì tùy chỉnh nhiều hơn thằng PowerDVD rồi, nhưng về chất lượng hình ảnh thì ko qua được PowerDVD, mấy cái bọ lọc hình ảnh trong KMPlayer nhiều quá biết chọn cái ni mô :(

smallvjlle

Member

phụ đề hiển thị đẹp thì mình thấy MPC là đẹp nhất, kmp ko đẹp bằng.

hmm, powerdvd bao h cũng đẹp hơn cả, theo cá nhân mình thấy down phim HDrip (m-720p, bản từ 2-3GB) thì để ý kỹ sẽ thấy bị giật hình, nhờ cái filter của powerDVD xem mới đc.
Mình cũng tìm hiểu lâu rồi mà chưa có cách giải quyết. Chính xác là Powerdvd xem stretch đầy màn hình phụ đề sẽ đúng tỷ lệ ratio (và hình thì ko đúng), còn vụ răng cưa ko bít xử =.-

baolam1905

Member

PowerDVD thì cứ dùng xem DVD được rồi, xem HD cứ MPC với k-lite code mà chiến, mình xem bao nhiêu phim HD từ 1-10GB chẳng thấy giật hình gì cả, hình ảnh đẹp xấu cứ cho tùy cảm nhận nhưng ít nhất cũng không bị răng cưa phụ đề!

Bên trên