< Xin giúp đỡ > Lắp một rạp chiều phim gia đình đơn giản.

tamnh

- Tivi thì mình nghĩ lấy dòng này LG Led 42LS4600, các dòng led cho hình ảnh rất đẹp, Plasma nóng và tốn điện, mẫu ko đẹp lắm.
-DVD LG904: Bộ này chơi hd, phim ko chuẩn lắm, mình sợ nó ko hỗ trợ, vì nó là dòng all in one, pác cho biết nó có các cổng giao tiếp nào vậy.
- Kiwi mele cũng khá okie, là 1 dòng ngon bổ rẻ, ngoài ra còn nhiều dòng nữa cũng khá tốt.

Thanks Bác đã giúp đỡ.
Dàn DVD LG904 của em mua cũng đã lâu rồi, nó có các cổng : HDMI, optical in, cong usb, cổng am thanh ra dàn loa 5.1 . Trên máy có ghi Full HD up -scaling, Dolby digitlal .
Ko bít như vậy có ổn ko bác.

Mong nhận hồi âm của bác sớm

do_long_khach

Well-Known Member
Ðề: Re: < Xin giúp đỡ > Lắp một rạp chiều phim gia đình đơn giản.

Thanks Bác đã giúp đỡ.
Dàn DVD LG904 của em mua cũng đã lâu rồi, nó có các cổng : HDMI, optical in, cong usb, cổng am thanh ra dàn loa 5.1 . Trên máy có ghi Full HD up -scaling, Dolby digitlal .
Ko bít như vậy có ổn ko bác.

Mong nhận hồi âm của bác sớm

Bộ LG kia xem phim khá lắm rồi bác ạ. Mua thêm HDP và TV nữa là ổn. Còn thích tiết kiệm thì mua TV thôi cũng được, LG mình ko rõ chứ SS thì xem phim qua cổng USB của chính TV vẫn rất ok.

meamthanh11

Active Member
Ðề: Re: < Xin giúp đỡ > Lắp một rạp chiều phim gia đình đơn giản.

Bộ LG kia xem phim khá lắm rồi bác ạ. Mua thêm HDP và TV nữa là ổn. Còn thích tiết kiệm thì mua TV thôi cũng được, LG mình ko rõ chứ SS thì xem phim qua cổng USB của chính TV vẫn rất ok.

nhưng khi xem có khi phụ đề ko ổn nè,và ko hỗ trợ hết các định dang,chỉ chữa cháy thôi chứ ko chuyên nghiệp lắm bác ah,nếu tận dùng thì chép phim phải có lựa chon định dang rồi

do_long_khach

Well-Known Member
Ðề: < Xin giúp đỡ > Lắp một rạp chiều phim gia đình đơn giản.

Đại đa số xem được bác ạ, ko có nhu cầu cao lắm thì vậy là ổn. Còn thì dĩ nhiên ko bằng cái HDP

vietduong234

Em cũng nhờ các bác tư vấn giúp em:
Hiện em đang lăn tăn lựa chon giữa Dune HD303D và Himedia Q10ii Plus. Xem qua các diễn đàn thì các cao thủ có ý kiến rằng em Dune HD303D sẽ cho hình ảnh, âm thanh đẹp hơn, mượt hơn, (có vẻ chuyên nghiệp hơn); em Q10ii Plus mạnh hơn về phần Online.
Nhu cầu của em là xem phim HD cả online và offline và nghe nhạc (k cần phải Hi end), các nhu cầu fb, web.... đã có lap đảm nhiệm.
Tài sản em đang có: 1 lap i3, 1 tv 42', 1 HDD 3T (giao tiếp USB 3.0), 1 Amply Denon 2 kênh, 1 cặp loa Booksel (đang tính sắm bộ 5.1 mini xem phim). Lâu nay em vẫn dùng Lap+HDD+TV để xem phim, nay muốn nâng cấp ( từ từ) vì tài chính không dồi dào, nhưng khổ vì đam mê.
Cảm ơn các bác!

do_long_khach

Well-Known Member

Bác đã nghe "các cao thủ" nói thế thì rõ là mua 303d còn gì. Còn 1 ưu điểm nữa là bán chác cũng dễ hơn.

Ngoài ra để nghe nhạc tốt từ hdp bác cần mua thêm 1 cái DAC nữa. Bác sang box âm thanh tìm mấy chủ đề về DAC đọc thêm cho rõ.

DAIYOU

Active Member

Dune 303 vẫn xem phim Online như thường ,nếu muốn mạnh mẽ về online nên chọn Mix Neo X7

dualbike

Hay đấy bác ạ, có 1 rạp mini nhỏ trong gia đình dùng để xem film thư giãn quá tốt :D
Thêm 1 phòng chuyên karaok nữa thì còn gì bằng chứ :D

vietduong234

@ Do_Long_Khach: @@@@Em cũng tìm hiểu về DAC rồi bác ah, nhưng cái giá của em nó cao quá, bình dân cũng trên 10 củ! Lương tháng e có 5 củ thui, he! Bác có biết em nào giá mềm hơn không? Thank bác! em quất con 303D rồi, nói chung là chưa có gì phàn nàn cả!

Bên trên