[XIN GIÚP ĐỠ] phần mếm add ảnh (poster, artwork) vào các file định dạng .mkv !

anhkothikchoi

Chả là em muốn add poster của bộ phim vào file phim của nó, như hình dưới ý các bác:

để dễ nhận biết, tìm kiếm và nhìn rất trực quan, đẹp mắt chứ không đơn điệu như các file video phim như ở hình dưới:

Các bác giúp em nhiệt tình nhé, ai quan tâm thì cho ý kiến nhé... Em cảm ơn các bác nhiều...!

tusontay

Huyền Thoại
File nhạc thì em biết, File Film thì E chưa làm. Chờ các cao thủ! :)

anhkothikchoi

Ðề: Re: [XIN GIÚP ĐỠ] phần mếm add ảnh (poster, artwork) vào các file định dạng .mkv !

File nhạc thì em biết, File Film thì E chưa làm. Chờ các cao thủ! :)

file nhạc thì dùng iTunes là ok...! còn các file phim như duôi .mkv thì iTunes ko nhận... Thế nên em mới mạo muội hỏi các bác chỉ dẫn.

tusontay

Huyền Thoại
Re: Ðề: Re: [XIN GIÚP ĐỠ] phần mếm add ảnh (poster, artwork) vào các file định dạng .mkv !

file nhạc thì dùng iTunes là ok...! còn các file phim như duôi .mkv thì iTunes ko nhận... Thế nên em mới mạo muội hỏi các bác chỉ dẫn.
iTunes có Add đc vào File WAV ko bác? :)
E còn Add cả vào WAV mà! :))

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Chả là em muốn add poster của bộ phim vào file phim của nó, như hình dưới ý các bác:

Để dễ nhận biết, tìm kiếm và nhìn rất trực quan, đẹp mắt chứ không đơn điệu như các file video phim như ở hình dưới:
Các bác giúp em nhiệt tình nhé, ai quan tâm thì cho ý kiến nhé... Em cảm ơn các bác nhiều...!

anhkothikchoi,

Gồm những "step" sau:
["Install" những món sau đây theo thứ tự...]

1. "Install" Microsoft .NET Framework 4 / nếu CHƯA có sẵn trên PC => "Download" tại ĐÂY!
["Software" sẽ YÊU CẦU nếu không tìm thấy trên PC]

2. "Install" K-Lite Codec Pack 64-bit => "Download" tại ĐÂY!
[Nếu dùng những "version" cũ (v5.8.0 hoặc sớm hơn => "Download" tại ĐÂY!), bạn KHỎI cần "Microsoft .NET Framework 4"]

Note: Khi "install" K-Light Codec Pack => Nhớ chọn "Simple Mode" (để được dễ dàng hơn trong việc "configure" cho "Thumbnail Option" mà bạn mong muốn..!)

"Good Luck"!

Chỉnh sửa lần cuối:

anhkothikchoi

Ðề: Re: [XIN GIÚP ĐỠ] phần mếm add ảnh (poster, artwork) vào các file định dạng .mkv !

anhkothikchoi,

Gồm những "step" sau:
["Install" những món sau đây theo thứ tự...]

1. "Install" Microsoft .NET Framework 4 / nếu CHƯA có sẵn trên PC => "Download" tại ĐÂY!
["Software" sẽ YÊU CẦU nếu không tìm thấy trên PC]

2. "Install" K-Lite Codec Pack 64-bit => "Download" tại ĐÂY!
[Nếu dùng những "version" cũ (v5.8.0 hoặc sớm hơn => "Download" tại ĐÂY!), bạn KHỎI cần "Microsoft .NET Framework 4"]

Note: Khi "install" K-Light Codec Pack => Nhớ chọn "Simple Mode" (để được dễ dàng hơn trong việc "configure" cho "Thumbnail Option" mà bạn mong muốn..!)

"Good Luck"!

Bác ơi, bác hướng dẫn cụ thể cho em về cách "install" K-Light Codec Pack để configure được cho Thumbnail Option em cảm ơn bác nhiều lắm

Bên trên