[Xin giúp đỡ ]Sử dụng cáp HDMI từ laptop ra Tivi Sony xuất hình ra không được mượt Full HD

maz9717

Member
Laptop của mình Asus I3 VGA GF 610M mình xài TV led sony và kết nối cổng HDMI ra TV thì vào cái Nvidia Panel để chỉ ra 2 màn hình,mình mở phim và kéo cái phim đó qua bên màn hình TV thì nó chạy ko dc mượt như trên laptop nói chung là đôi lúc bị delay ko hiểu tại sao nữa,mình xài Phim HD mấy bản Bluray DTS X264 CHD mà không biết lý do j nó hơi lag.

Àh thêm 1 vấn đề nữa mình muốn chơi game full màn hình trên TV lun mà khi mình full màn hình game thì chỉ hiện trên máy tính chứ màn hình TV lại ko full?làm sao cho màn hình bên TV full để chơi,mặc dù mình kéo game qua màn hình TV rôi full lên mà khi full thì nó full bên màn hình laptop.

Nihs

Member
Ðề: [Xin giúp đỡ ]Sử dụng cáp HDMI từ laptop ra Tivi Sony xuất hình ra không được mượt Full HD

Vấn đề thứ nhất thì mình không rõ lắm, có thể là do cấu hình máy của bạn hơi yếu chăng?
Còn vấn đề thứ hai thì do bạn tùy chỉnh chế độ xuất ra HDMI của laptop không đúng nên bên tivi không được full là vì vậy. Thường ở nhà mình khi cắm cáp HD vào tivi rồi, muốn hiển thị full trên tivi thì phải chỉnh cho màn hình laptop không được hiển thị nữa, chỉ hiển thị trên tivi thôi.

Bên trên