Xin góp ý về HDTV của VCTV

tiendatvn

Member
Ðề: Xin góp ý về HDTV của VCTV

Riêng cái bọn VCTV thì làm ăn như shit rồi.Em bị cái hiện tượng còn nhục nhã hơn các bác.Em gọi tổng 04.37.717.717.Bọn tổng đài nó nói rất ngọt hẹn 1 tuần sau đến lắp.Em thì không quan trọng thời gian ờ thì chấp nhận.Chờ 1 tuần xong có thằng gọi điện hỏi địa chỉ nhà thì cái bọn chó đểu dã man bảo ko thuộc chi nhánh này ko làm,rồi em hỏi có biết số chi nhánh 3 ko cho em xin.Thì nó cúp mẹ máy luôn.Em gọi lại lên tổng đài hỏi thì nó bảo đã chuyển cho chi nhánh Sao Đỏ.Em sót ruột gọi cho bọn Sao Đỏ thì nó lại bảo ko có lịch lắp nhà em bảo em chờ thêm 3 ngày nước để nó sắp đặt.Lòng vòng hơn 2 tuần chả một bóng thằng ôn nào VCTV.Đợt vừa rồi nó qua khảo sát.Em gặp 2 thằng áo đỏ bên VCTV,em bảo nó lắp luôn cho em đỡ phải chờ có gì em bồi dưỡng thêm.Nó bảo là không có dây,không có jack.Em ở nhà sẵn có bảo đây thì lắp đi.2 thằng bảo là đút cho nó 1 triệu nó lắp cho xem miễn phí...Em thì nhà có 1 TV cũng chả việc quái gì phải đấu nối chia trộm với lại chả thích lằng nhằng cứ đúng luật mà làm.Thế mà nó còn đ' thèm phục vụ

=> Kết luận:Cái thái độ và phong cách phục vụ của bọn này bố láo bố toét,chưa cần nói gì đến cái đồ công nghệ cao HDTV.Vẽ thêm cái con kích sóng thì đừng bao giờ lắp.Kêu dân không hiểu biết toàn mua khuếch đại không rõ nguồn gốc rồi thế nọ thế kia.Trong khi các ông cũng toàn nhập mấy cái đồ đấy chứ đâu
-Riêng cái kiểu bảo mua cái cục kích 4 củ bác đập mẹ vào mõm chúng nó

minhhuub

Active Member

Dùng vệ tinh đi, tự lắp tự sướng ==> phê lòi =)) :))

gaconzzz

Vậy bọn THC nó nuôi 1 đống thằng KTV để làm j. Chắc chúng nó trả lương thấp để ép bọn KTV đi kiếm ăn của khách hàng à. Ông nói như shit. Nói thật thằng KTV kia gặp phải 1 con mụ đàn bà thì chắc bị chửi vuốt mặt ko kịp
Xin lỗi bác là làm người có kẻ tốt kẻ xấu, gieo nhân nào thì gặp quả ấy thôi. Chứ mấy trăm nghìn thuê bao không có cả đống thằng KTV thì theo bác sẽ có mấy thằng. Thuận mua vừa bán, chứ chả có gì là lừa đảo cả. Cái gì cần mà không làm được thì giá có cao cũng phải chấp nhận, làm được mà lại thích cái kiểu ngon bổ rẻ không tốn công, không mất sức thì bác nên xem lại con người bác đi. Bây giờ bác đi mua 1 cái ô tô, bác có biết tại sao mà nó lại đắt hơn giá xuất xưởng gấp 3 lần không, hay bác chửi vào mặt chúng nó là bọn lừa đảo?

nelly83

Xin lỗi bác là làm người có kẻ tốt kẻ xấu, gieo nhân nào thì gặp quả ấy thôi. Chứ mấy trăm nghìn thuê bao không có cả đống thằng KTV thì theo bác sẽ có mấy thằng. Thuận mua vừa bán, chứ chả có gì là lừa đảo cả. Cái gì cần mà không làm được thì giá có cao cũng phải chấp nhận, làm được mà lại thích cái kiểu ngon bổ rẻ không tốn công, không mất sức thì bác nên xem lại con người bác đi. Bây giờ bác đi mua 1 cái ô tô, bác có biết tại sao mà nó lại đắt hơn giá xuất xưởng gấp 3 lần không, hay bác chửi vào mặt chúng nó là bọn lừa đảo?
bác so sánh oto với cái vụ này có vẻ khập khiễng, oto người ta đánh thuế theo biểu thuế của nhà nước , ai mà chẳng phải mua giá đấy, còn cái vụ tư vấn cho khách hàng cái kiểu chặt chém như vậy, thì liệu nếu bác mà là em thì bác sử sự thế nào. giả dụ như thôi mua 500k bán cho khách độ 1tr mà là hàng đúng chất lượng như ktv nói, thì khách hàng cũng rất vui vẻ (nếu đc đúng như câu tiền nào của nầy thì chẳng phải bàn) . còn đây đã chém đẹp khấp 8 lần , lại còn cho đồ tàu nữa, hehe vậy mà em không nói nặng lời cũng không chửi 1 câu , khi về em còn cho 150k cũng không đc 1 lời thanks you nữa ch . còn đúng là em biết đồng lương của ktv cũng bèo đòi hỏi chất lượng cao thì cũng hơi khó , nhưng mà con người dù giàu hay nghèo thì đều phải có cái tâm , làm gì cũng vừa vừa phai phải thôi còn để đức cho con cháu mai sau nữa chứ , em tâm đắc câu gieo nhận nào thì gặp quả ấy của bác. =D>

tuyenpt

Tôi cũng chả hiểu tại sao ông vẫn cứ biện minh cho hành động của thằng KTV kia đến thế.
- Người ko biết giá bị thằng KTV kia chém, lên trên này kêu chắc ông sẽ chửi cho là ngu ko chịu tìm hiểu, ko biết làm đương nhiên phải chịu giá dịch vụ cao. --> Okay, xã hội giờ nó thế
- Người biết thì tương kế tự kế lại nó thì ông lại nói là thủ đoạn, chơi thế ko đc, tại bác nên nó mới thế :-SS --> Cái đấy mới là gieo nhân nào gặp quả đấy
Xã hội giờ nó nát lắm rồi, ai chả biết thế. Mình ko làm cho nó tốt hơn đc thì cũng đừng làm cho nó nát thêm.

gavacao

Không hiểu sao bác chủ băn khoăn về chất lượng của VCTV thế nhỉ.
Tôi thấy VTC không bằng đâu vì VTC bị răng cưa nhiều và màu lởm.

mabuV

Well-Known Member

Ô hô! Đã mất tiền mua thiết bị, rồi lại cả thuê bao hàng tháng nữa, thế mà vưỡn còn phải mua cả kích sóng nữa, lỉnh cà lỉnh kỉnh vậy thì nghiến răng đầu tư thêm mua mợ nó K+HD mà xem cho nó rồi!!! :))

Đang xài cáp VCTV, có ý định chuyển sang HD của tụi nầy mà đọc cm của các pác thấy chán hẳn nếu ko muốn nói là hãi hùng luôn!!! :D

Mặc dù vậy, khách quan mà nói, cáp VCTV đang dùng cũng ko có gì phàn nàn, thậm chí nó có nhiều kênh khá hay mà bọn khác ko có ấy chứ !! ;)

ngocsonpt

Member

Ô hô! Đã mất tiền mua thiết bị, rồi lại cả thuê bao hàng tháng nữa, thế mà vưỡn còn phải mua cả kích sóng nữa, lỉnh cà lỉnh kỉnh vậy thì nghiến răng đầu tư thêm mua mợ nó K+HD mà xem cho nó rồi!!! :))

Đang xài cáp VCTV, có ý định chuyển sang HD của tụi nầy mà đọc cm của các pác thấy chán hẳn nếu ko muốn nói là hãi hùng luôn!!! :D

Mặc dù vậy, khách quan mà nói, cáp VCTV đang dùng cũng ko có gì phàn nàn, thậm chí nó có nhiều kênh khá hay mà bọn khác ko có ấy chứ !! ;)
Lại còn chia ra nhiều ti vi nữa chứ

gaconzzz

Hôm qua em lọ mọ con SS C650 nhà em thấy VCTV mở mã kênh FTV HD trên hệ thống truyền hình số HD, em gọi lên tổng đài ngườ ta bảo tháng 9;12 mở ESPN, tháng 8;10 mở FTV, tháng 11 mở NHK, toàn HD ạ. Bác nào có ti vi thì cùng cảm nhận nào...

gaconzzz

Ðề: Re: Xin góp ý về HDTV của VCTV

Hiện trên VCTV có HD thì ESPN, NHK có HD từ lâu rồi ? Riêng FTV ko rõ kênh gì ?
Em không nói có hay không mà là nó mở mã ý ạ, những đầu nào phù hợp với hệ thống VCTV-HD đều có thể xem được mà không cần dùng thẻ giải mã, kể cả tivi. FTV : Fashion TV

haihamhoc

Các bác cho em hỏi cái là nếu sài gói K+ của cáp 150.000/tháng thì vẫn có mấy kênh HD như HBO, Starmovies, NGC chứ ah

tuyenpt

Các bác cho em hỏi cái là nếu sài gói K+ của cáp 150.000/tháng thì vẫn có mấy kênh HD như HBO, Starmovies, NGC chứ ah
Đương nhiêu là nó bao gồm tất cả các kênh thuộc gói kia. Nhưng tổng tiền lắp gói này cũng đã 260k òi.

haihamhoc

Thực ra nếu bác đóng phí cáp 2 năm được hưởng ưu đãi 20% thì em tính ra là mất khoảng 70k/tháng + 150K gói K+ là 220K vẫn rẻ hơn 270K K+HD là 50K.
Mà cáp có thẻ cào 3-6 tháng, chán gói K+ thì có thể thay lại gói HD 50K bình thường, linh động hơn lắp K+ ko gia hạn được 3 tháng.
Chưa kể tính tiền mua thiết bị của K+ cũng đắt hơn.

Đấy là các lợi điểm khi lắp gói K+ của VCTVHD, còn nhược điểm em tính ra:
- chất lượng HD kém hơn K+HD
- Ko có K+1 HD và K+NS HD
- Ko xem được các trận bóng trên kênh K+PC vì ko có kênh này ( nhưng chắc toàn trận chán).

bolacme

Member

Ko ,em cực kỳ ức chế với cái kiểu thu tiền này của thằng K+.Bây giờ giá cáp là 110k /tháng +50k HD nếu thêm K+ thì phải thêm 135k/tháng mà chỉ có thêm đngs hai kênh mà hai kênh này chỉ có mỗi bóng đá Anh chủ nhật là đáng kể thôi .Em éo thèm dùng nữa cho nó ế chết ....nó đi ,có lắm bóng đá ngứa mắt lại tốn tiền .Hôm nào có trận cầu hay chủ nhật ra quán cho lành .

bolacme

Member

Thực ra nếu bác đóng phí cáp 2 năm được hưởng ưu đãi 20% thì em tính ra là mất khoảng 70k/tháng + 150K gói K+ là 220K vẫn rẻ hơn 270K K+HD là 50K.
Mà cáp có thẻ cào 3-6 tháng, chán gói K+ thì có thể thay lại gói HD 50K bình thường, linh động hơn lắp K+ ko gia hạn được 3 tháng.
Chưa kể tính tiền mua thiết bị của K+ cũng đắt hơn.

Đấy là các lợi điểm khi lắp gói K+ của VCTVHD, còn nhược điểm em tính ra:
- chất lượng HD kém hơn K+HD
- Ko có K+1 HD và K+NS HD
- Ko xem được các trận bóng trên kênh K+PC vì ko có kênh này ( nhưng chắc toàn trận chán).
Nếu dùng K+ mà ko nạp tiền gói HD 50k thì ko có HD bác nhé .Còn dùng đầu thu K+ thì cứ trời âm u thì nghỉ xem nhé .Trước em bị rồi ,điên lên bán luôn .

leech

Member
chuẩn rồi, hôm rồi em cũng đi đóng 2 năm VCTV với mua cái thẻ HD 6 tháng, em nhân viên cứ gạ gẫm làm cái K+ 150k khuyến mại HD, nếu 150k mà 2 kênh đó là HD thì còn suy nghĩ đằng này lại là SD và cũng không rõ tỉ lệ phát là 16:9 hay 4:3 nữa nên em cũng chẳng ham

ngocsonpt

Member

chuẩn rồi, hôm rồi em cũng đi đóng 2 năm VCTV với mua cái thẻ HD 6 tháng, em nhân viên cứ gạ gẫm làm cái K+ 150k khuyến mại HD, nếu 150k mà 2 kênh đó là HD thì còn suy nghĩ đằng này lại là SD và cũng không rõ tỉ lệ phát là 16:9 hay 4:3 nữa nên em cũng chẳng ham

Nghe nói VCTV sắp tăng kênh gói HD có thể bạn sẽ suy nghĩ lại

haihamhoc

Ôi vãi lúa em tưởng chỉ cần 150k là có 2 kênh K+, thôi ko xem Super Sunday nữa vậy.
Bọn này kinh doanh kiểu tung hứng đảm bảo quyền lợi của nhau, nếu nó cài K+1 HD với K+NS HD vào cáp thì cái gói K+HD lại ko bán được, giờ mới hiểu.

gaconzzz

Nghe nói VCTV sắp tăng kênh gói HD có thể bạn sẽ suy nghĩ lại
Làm gì có chuyện ý, có tăng thì vài ba năm mới tăng chứ? Cái HD sống chưa được 1 năm mà nó tăng giá thì khác nào tự tay bóp cổ. Bác toàn tung tin làm rối loạn lòng anh em, trưa nay em thấy ở vườn hoa Lý Tự Trọng có biểu tình đấy, mỗi người đeo 1 cái biển: "Con tôi bị oan","Cháu tôi bị oan"...

Bên trên