Xin hổ trợ SD TV

vuhothang

Member
Chào các bạn!

Hiện nay mình có nhu cầu xem thêm kênh Channel News Asia và Living & Travel.

Khổ cái hiện nay mình đang sài của HTVC. nếu mua thêm cái STB SD của HTVC thì chỉ có mỗi Travel & Living không có Channel News Asia. Chạy sang SCTV thì cũng phải kéo thêm Cable mới (nhưng coi Analog của SCTV ở Gò Vấp - nhà thằng em ở gần nhà mình đang sài SCTV thì ẹ quá mà coi SCTV STB thì cũng không có Travel & Living chỉ được mỗi kênh Channel News Asia thôi).

Không lẻ giờ phải kéo cả 2 cable và chơi 2 cái STB thì mệt quá.

Bác nào có giải pháp nào hay chỉ em với.

Có thể ráp thêm 1 bộ STB DVB-S cũng được nhưng chỉ 1 STB thôi nhé!

Cảm ơn các bạn nhé !

dhpaul

Well-Known Member
Ðề: Xin hổ trợ SD TV

Bác kiểm tra STB của bác ở phía sau xem có đầu cắm loop tín hiệu không, nếu có bác mua 1 dây loop tín hiệu về, 1 đầu cắm vào STB, đầu còn lại cắm vào TV. Như thế bác vừa được xem analog vừa được xem digital.

vuhothang

Member

Cái khó hiện nay là để có thêm 2 kênh Channel News Asia và Living & Travel mà phải kéo tới 2 đường cable+1STB (hoặc muốn đẹp thì phải 2Cable + 2STB) thì e rằng không được hiệu quả và khó giải trình với Giám Đốc Tài Chính của em nữa.

Không biết có bộ STB DVB-S nào coi được 2 kênh này và thuộc nhóm free thì em ráp thêm quá.

dhpaul

Well-Known Member

Bác có lắp thêm STB thì càng khó giải trình với giám đốc hơn đấy =)), giá cũng phải xấp xỉ 1 triệu rưỡi (chảo + đầu thu).
Chỉ cần 1 đường cable mà thôi, bác cứ ra mua 1 dây loop tín hiệu (giá giờ có 50 nghìn) cắm vào đầu Loop Out của STB và cắm đầu còn lại vào giắc anten của TV, như thế thì bác có thể xem được các kênh trên hệ analog.

voilam

Member
Cùng cảnh ngộ

Đúng rồi, mình đang dùng HTVC, rất thích kênh Living & Travel,
Lúc trước HTVc phát a-na-log
Rồi đưa vào đầu SD

Bây giờ thì cắt luôn Living & Travel trên SD luôn, đểu thật !

vuhothang

Member

Hôm qua, mới lắp STB SD của HTVC rồi các bạn. HTVC DVB-C SD hôm nay đã tăng kênh rồi, coi trên SD STB được 56 kênh. Có bao gồm các kênh em yêu cầu.

Chi phi lắp ráp gồm STB + Viaccess card 1tr5, thuê bao 1 năm là 420.

Bên trên