Xin Hỏi HDMI Của VGA HD 5670 Xuất Được Chẩn Âm Thanh Gì???

Dinhquoc

Member
Xin các bác lão làng cho em một vài ý kiến nhận định với ạ: Em dùng PC có gắn 1 VGA rời Model ATi Radeon HD 5670 và một màn hình có cổng HDMI, Optical. Vậy em muốn hỏi là khi em nối giữa VGA với Màn hình thông qua cáp HDMI để xuất hình ảnh, đồng thời xuất âm thanh ở cổng Optical của màn hình thì chuẩn âm thanh em nghe được là chuẩn gì khi nguồn phim, nhạc là Folder Blu-ray nguyên gốc? Chân thành cảm ơn ./.

myozuka

Member
Ðề: Xin Hỏi HDMI Của VGA HD 5670 Xuất Được Chẩn Âm Thanh Gì???

Xin các bác lão làng cho em một vài ý kiến nhận định với ạ: Em dùng PC có gắn 1 VGA rời Model ATi Radeon HD 5670 và một màn hình có cổng HDMI, Optical. Vậy em muốn hỏi là khi em nối giữa VGA với Màn hình thông qua cáp HDMI để xuất hình ảnh, đồng thời xuất âm thanh ở cổng Optical của màn hình thì chuẩn âm thanh em nghe được là chuẩn gì khi nguồn phim, nhạc là Folder Blu-ray nguyên gốc? Chân thành cảm ơn ./.

Nếu bác chọn xuất âm bằng optical thì chỉ có Dolby Digital và dts thôi nhé. Còn xuất âm bằng HDMI thì đủ cả các món ăn chơi như DTS-HD MASTER, Dolby TrueHD, DTS-HD HI RES....

Dinhquoc

Member

Cảm ơn bác myozuka nhiều, vậy thì để được các món ăn chơi đó có lẽ em phải tậu một dàn mà có cổng in và out HDMI phải không bác?

sirthuc

Member

Cảm ơn bác myozuka nhiều, vậy thì để được các món ăn chơi đó có lẽ em phải tậu một dàn mà có cổng in và out HDMI phải không bác?
chuẩn luôn đấy :) tóm lại là tậu:

1 em AVR, marantz, denon, yamaha, pionner... tầm 20tr là đủ các món luôn.
thêm 20tr bộ loa 5.1 gì đó nữa là ổn :)

Dinhquoc

Member

chuẩn luôn đấy :) tóm lại là tậu:

1 em AVR, marantz, denon, yamaha, pionner... tầm 20tr là đủ các món luôn.
thêm 20tr bộ loa 5.1 gì đó nữa là ổn :)

Thế em thấy có bộ Denon 1312xp gì đó có chơi nổi không bác, vì em thấy nó vừa túi tiền ấy mà, hay có bộ nào ngang giá mà ngon bổ rẻ không vậy bác?

quần_tà _lỏn

Active Member

Bác đang ở tình trạng "Từng bước chinh phục kỷ thuật" :D

Mới vô thấy "vài món ăn chơi", vô rồi mới biết "chơi ko đường về"! "Cố 1 tí"-câu nằm lòng, chúc bác mau tìm đc dàn ưng ý!

KN e ít nên chỉ ủng hộ tinh thần cho bác thôi!

leepham

Well-Known Member

HDMI là xuất tất rồi :D

Dinhquoc

Member

Bác đang ở tình trạng "Từng bước chinh phục kỷ thuật" :D

Mới vô thấy "vài món ăn chơi", vô rồi mới biết "chơi ko đường về"! "Cố 1 tí"-câu nằm lòng, chúc bác mau tìm đc dàn ưng ý!

KN e ít nên chỉ ủng hộ tinh thần cho bác thôi!

Cảm ơn sự cổ võ và động viên tinh thần đam mê của bác

choky4

Member

Bác chủ thớt kiếm đc dàn nào rồi , em cũng đang lăn tăn với 2 bộ denon 1312 và onkyo 5405 không biết nên chọn bộ nào với tầm giá 15 triệu đổ lại

kiettuyet

Member

em cũng đang băn khoăn vấn đề này đây ạ, vì có một bác kia tư vấn rằng khi xem phim từ PC xuất sang TV LED qua cổng HDMI thì khi truyền tín hiệu âm thanh từ TV xuống Receiver qua cổng optical của TV thì chí còn lại 2 kênh stereo thôi, vì TV không hỗ trợ phân giải âm thanh DTS. Vì PC của em ko có cổng Optical Out, em cũng ko biết nên chọn card âm thanh nào là tốt và giá cả hợp lý nữa. Cho em hỏi thêm là giữa DTS và DTS Master và DTS HD có gì khác ạ??? E ko hiểu? Vì con Receiver Yamaha DSP R995 của e khi xem phim Bluray từ đầu LG 3D Bluray vẫn xuất tín hiệu âm thanh 5.1 nghe rất nổi và sống động, surround đầy đủ mà, vậy những chuẫn DTS kia còn hay hơn nữa sao? (Vì e chỉ mới tìm hiểu HD thời gian gần đây nên kiến thức hạn hẹp và ko có điều kiện dc nghe những dàn HD thực thụ có các chuẩn kia nên e ko có khái niệm nó khác là khác ra làm sao cả??) Kính mong các chuyên gia chỉ dạy thêm cho e, vô cùng biết ơn...

Bên trên