Xin Hỏi Ngân Sách 8 Triệu Nên Mua Tai Nghe Bluetooth Nào Để Xem Phim Vậy Các Bác?

RuaConHamAn

Member
Tình hình là mình cần mua tai nghe bluetooth khoảng 8 triệu để xem phim trên Tivi gắn với PC.
Mình không xài loa được vì sợ ồn ào.:(
Xin hỏi khoảng 8 triệu có tai nghe bluetooth Over Ear nào pin lâu, nghe phê vậy các bác?
Thanks all!:)

happythanh

Active Member
Bác làm 1 cặp SENNHEISER RS 185 bán chính hãng ở SVhouse thì nhu cầu của bác hoàn toàn được đáp ứng, mình đang dùng 1 cặp mua cách đây 7 năm dòng thấp hơn và có thể nói là âm thanh cực hay, kết nối không dây nhưng chất lượng như có dây. em nó dùng pin xạc nikel nên bác làm 1 cặp Envelope 2200mA thì nghe cả tuần mới hết, nghe xong lại cắm vô dock xạc thì không bao giờ lo hết pin.

RuaConHamAn

Member
Bác làm 1 cặp SENNHEISER RS 185 bán chính hãng ở SVhouse thì nhu cầu của bác hoàn toàn được đáp ứng, mình đang dùng 1 cặp mua cách đây 7 năm dòng thấp hơn và có thể nói là âm thanh cực hay, kết nối không dây nhưng chất lượng như có dây. em nó dùng pin xạc nikel nên bác làm 1 cặp Envelope 2200mA thì nghe cả tuần mới hết, nghe xong lại cắm vô dock xạc thì không bao giờ lo hết pin.

Con này so với con Sony WH-1000XM3 thì con nào nghe hay hơn vậy bác?
Thấy Tiki Trading đang sale còn gần 7 củ cũng ham.
Thanks bác!

https://tiki.vn/tai-nghe-bluetooth-... WH-1000XM3&_lc=Vk4wMzkwMjMwMDE=&spid=4319059

happythanh

Active Member
Con này so với con Sony WH-1000XM3 thì con nào nghe hay hơn vậy bác?
Thấy Tiki Trading đang sale còn gần 7 củ cũng ham.
Thanks bác!

https://tiki.vn/tai-nghe-bluetooth-chup-tai-sony-wh-1000xm3-hi-res-noise-canceling-hang-chinh-hang-p4318997.html?src=search&2hi=0&keyword=Sony WH-1000XM3&_lc=Vk4wMzkwMjMwMDE=&spid=4319059

2 con này là hoàn toàn khác nhau về công năng bác, con sennheiser kết nối với thiết bị bằng giắc cắm 3,5mm, sau đó bộ phát tín hiệu phát ra tai nghe, bác có thể cắm em nó vào bất cứ thiết bị nào có lỗ 3,5mm, còn tai nghe sony chỉ có bluetooth thì bác kết nối tivi hay PC kiểu gì bác?

RuaConHamAn

Member
2 con này là hoàn toàn khác nhau về công năng bác, con sennheiser kết nối với thiết bị bằng giắc cắm 3,5mm, sau đó bộ phát tín hiệu phát ra tai nghe, bác có thể cắm em nó vào bất cứ thiết bị nào có lỗ 3,5mm, còn tai nghe sony chỉ có bluetooth thì bác kết nối tivi hay PC kiểu gì bác?
Tivi có bluetooth mà bác?
Còn PC thì cắm USD Bluetooth Dongle để phát bluetooth!

Loa.vn

Member
xem phim mà bằng bluetooth sẽ bị trễ tiếng so với hình đó ah, bác mua mấy cá dòng rs185, rs195, nó dùng sóng wireless băng thông rộng và ko bị trễ tiếng nhé

minh_anh

Member
Nếu không ngại in ear bạn nghiên cứu thử RHA TrueConnect sử dụng Bluetooth mới nhất 5.0 cho kết nối đạt chất lượng tốt, giảm độ trễ giữa hình và tiếng nên xem film rất phù hợp. Con này được hãng RHA tăng cường âm bass ngoài âm treble trong trẻo đặc trưng của hãng nên những đoạn đạn bắn vỡ kính nghe hay lắm.

Bên trên