Xin hỏi về cách drop khung cho một video bằng corel pro x7

Xin hỏi về cách drop khung cho một video bằng corel pro x7. Anh em nào biết hướng dẫn dùm. Thanks

dvha

Member
Ðề: Xin hỏi về cách drop khung cho một video bằng corel pro x7

Bạn có thể nói rõ hơn nhu cầu của bạn được ko? Drop khung là cắt bỏ bớt 1 phần của khung hình, hay thay đổi kích thước của khung hình hoặc thêm khung viền bao xung quanh video?

Là cắt bỏ bớt 1 phần của khung hình đó bạn. Cảm ơn bạn quan tâm. Nhờ bạn chỉ giúp

chungvcvb

Bạn có thể nói rõ hơn nhu cầu của bạn được ko? Drop khung là cắt bỏ bớt 1 phần của khung hình, hay thay đổi kích thước của khung hình hoặc thêm khung viền bao xung quanh video?
Tiện có topic này, cho mình hỏi luôn là một video 4:3, làm cách nào để chia khung hình gốc rồi thêm vào 2 viền đen xung quanh để có một video 16:9 mà không cần crop, stretch, giống như video này?

https://www.youtube.com/watch?v=MSi3KFpDZg8

Chinmi

Member

Tiện có topic này, cho mình hỏi luôn là một video 4:3, làm cách nào để chia khung hình gốc rồi thêm vào 2 viền đen xung quanh để có một video 16:9 mà không cần crop, stretch, giống như video này?

https://www.youtube.com/watch?v=MSi3KFpDZg8
khi xem video 4:3 trên màn hình 16:9 thì 2 bên ko có gì tự nhiên sẽ là màu đen thôi, bạn thêm vào làm gì cho mất công 8->

Xin anh em giúp đở...

chungvcvb

khi xem video 4:3 trên màn hình 16:9 thì 2 bên ko có gì tự nhiên sẽ là màu đen thôi, bạn thêm vào làm gì cho mất công 8->

:3 vậy mình mới hỏi, nhiều lúc lỡ quay 4:3 hoặc quay dọc máy, muốn chèn khung hình như trong clip ví dụ kia

Chinmi

Member

:3 vậy mình mới hỏi, nhiều lúc lỡ quay 4:3 hoặc quay dọc máy, muốn chèn khung hình như trong clip ví dụ kia
Chèn khung hình làm gì nhỉ, khi xem thì chỉ xem phần chính giữa thôi chứ khung hình hai bên có xem đâu, sao ko để màu đen luôn. Còn muốn chèn thì dùng overlay trong avisynth, còn trong corel pro x7 thì mình ko biết.

Bên trên