Xin hỏi về chơi file Iso với Stereoscopic

win123vn

Active Member
Em có 2 câu hỏi sau
Cấu hình em chơi là tivi 3D LG LB650T; nguồn PC: card Asus 275GT; phần mềm Stereoscopic Player 1.81 gì đó em ko nhớ lắm. Em có 2 câu hỏi sau khi tìm bác google vẫn chưa rõ liên quan tới việc chơi file BLUERAY ISO bằng phần mềm Stereoscopic (ý em là làm theo hướng dẫn nhưng ko dc)
- Làm thế nào để em chạy file ISO + audio tiếng việt (file em audio tiếng việt em download để ngoài) khi file Iso ko có sẵn audio việt
- Làm thế nào chạy file subtitle ngoài (em hiểu là kết hợp giữa ffdshow và Stereoscopic, nhưng khi add ffdshow subtitle gì đó thì khi chạy toàn treo Stereoscopic luôn. bỏ ra thì chạy ko phụ đề
- Trường hợp chạy dc subtitle rồi thì làm thế nào mà sub không bị tách làm 2.
Rất mong các bác bớt chút thời gian hướng dẫn em

crazyboy1304

Moderator
Ðề: Xin hỏi về chơi file Iso với Stereoscopic

Để đơn giản vấn đề trên, bạn có thể dùng cách như sau : Xem bài remux file 3D ISO không menu trong mục này, bạn sẽ mux được file thuyết mình và file phụ đề vào phim 3D ISO và tạo ra một file 3D ISO mới có sẵn thuyết mình và phụ đề. Sau đó dùng PowerDVD hoặc Total Theater để play với Tivi 3D LG. -> với cách này thì bạn đã có một file 3D ISO có sẵn thuyết minh và phụ đề.

Hiện tại để chơi 3D ISO bằng stereoscopic phải mount ổ dĩa và chạy file *.SSIF, sau đó add ffdshow raw filter trong mục setting-decoder-video processor, rồi trỏ tới file phụ đề và thuyết minh nằm ở ngoài. Do SSIF khác với 3D SBS (2 hình 2 bên) bạn phải bỏ chọn mục stereocopic trong mục subtitle, nếu không sẽ có 2 phụ đề 2 bên khi xem 3D ISO. Nếu có thể thì copy luôn file SSIF ra ngoài vằ đặt tên phụ đề giống tên file SSIF sẽ play trực tiếp. -> với cách này thì mỗi lần xem phải trỏ tới, cấu hình phức tạp.

Mình đề nghị dùng cách 1 hoặc down file 3D ISO Remux Viet trên diễn đàn.

Di Oi Gi

Ðề: Xin hỏi về chơi file Iso với Stereoscopic

nhắc đến stereoscopic player, phiên bản mới nhất bây giờ họ chuyển hẳn source code sang ngôn ngữ mới cấp cao

hình ảnh cực đỉnh, xử lý nhanh và mịn, chống noise khủng khiếp..... so với powerDVD 14 và TMT6 final có cách biệt hẳn

tuy nhiên vẫn chưa chơi ISO direct được nhưng support muiti device bá đạo, thậm chí cả Oculus rift

thích nhất là thanh control visible

Bên trên