Xin hỏi vtvcap hd có 4 kênh K+

Các bác cho em hỏi nhà em dùng VTV cap HD có đăng ký 4 kênh K+ , Thứ 7 và chủ nhật có xem mấy trận ngoại hạng Anh bị dừng hình liên tục , đặc biệt là kênh K+ PM , xin hỏi có bác nào bị không , xin cho mình cách khắc phục ạ , xin cảm ơn

Các bác cho em hỏi nhà em dùng VTV cap HD có đăng ký 4 kênh K+ , Thứ 7 và chủ nhật có xem mấy trận ngoại hạng Anh bị dừng hình liên tục , đặc biệt là kênh K+ PM , xin hỏi có bác nào bị không , xin cho mình cách khắc phục ạ , xin cảm ơn
Hình như là xem bóng đá độc quyền chỉ cho 1 thiết bị thôi, nhà bác xài mấy thiết bị kể cả smartphone hay laptop nhé

Vinh20

Well-Known Member
Em xem bình thường, chất lượng tốt. Có thể do chỗ tín hiệu nhà bác bị yếu, bác gọi tổng đài để có KTV xuống kiểm tra đường dây xem sao bác!

dhpaul

Well-Known Member
Dừng hình liên tục là do tín hiệu yếu rồi, bác kiểm tra lại cường độ và chất lượng khi vào các kênh K+ rồi gọi tổng đài thôi. Nếu nhà bác tự chia tín hiệu thì cắm đầu thu và kiểm tra từ đầu nguồn vào.

Vinh20

Well-Known Member
Chủ thớt nên mua đầu K+ xài riêng, ngon hơn là dùng cáp
Đầu thu vệ tinh luôn bị ảnh hưởng bởi thời tiết đặc biệt là mùa này bác à! Đang mùa mưa liệu dùng đầu vệ tinh ổn đến mức nào! Đầu thu của K+ cũng ít kênh HD xem đâu có sướng được bác, nói thật các bác cứ so bè 100-200k chứ nếu để xài cho sướng thì dùng đầu thu HD của các đơn vị paytv với số kênh HD nhiều hơn hẳn, nội dung phong phú hơn và tương lai là lên 4K nữa.

Vâng em cảm ơn các bác , em cũng muốn lắp chảo K+ lắm nhưng do hướng nhà nên cũng không lắp đc ạ

Em bực mình quá gọi tổng đài Vtv cap toàn trả lời loanh quanh , gọi lắp luôn chảo K+ xem nét , và tín hiệu lên được 1080P

uslt

Active Member
Tôi dùng viettel tv 90k/1 tháng có kênh k+ lẫn vtvcab xem mượt, so sánh với k+ chảo thì viettel tv nhanh hơn khoảng 4s nhé.

thekop

Active Member
Nhà mình dùng đầu vtvcab 4k mua thêm gói K+ mà xem mờ vãi, hình như trộn thêm 4 kênh K + thì chất lượng các kênh HD còn lại của vtvcab như bongdatv bị mờ theo?

Vinh20

Well-Known Member
Nhà mình dùng đầu vtvcab 4k mua thêm gói K+ mà xem mờ vãi, hình như trộn thêm 4 kênh K + thì chất lượng các kênh HD còn lại của vtvcab như bongdatv bị mờ theo?
Em nghĩ do tín hiệu thôi, nhà em dùng đầu HD xem gói K+ màu rất đẹp có bị mờ đâu bác. Có thể do dây tín hiệu cable bị yếu chẳng hạn bác gọi tổng đài chăm sóc là được mà!

Bên trên