Xin phần mềm chơi file .iso trên TV Sony

Theo xu thế 4K. E cũng hì hục bê con Sony KD-75X8500E về coi cho đỡ cận. Mọi thứ bình thường nhưng có xíu xin hỏi các Bác:

- Cắm ổ USB để xem file 4K thì bình thường. Nhưng để xem bộ Thuý Nga định dạng ISO thì chịu chết. E cũng loay hoay cài PM VLC vào vì em Sony này chạy HĐH android nhưng nó không chịu nhúc nhắc.

Có Bác nào cài và xem đc chú này trên Sony chỉ cách giúp E với. Cho đỡ phải qua đầu phát lằng nhằng.

Em xin cám ơn..

mralexis

Well-Known Member
Thử vào Play store tìm DVD Player rồi thử xem bạn !

Link cho trình duyệt: https://play.google.com/store/apps/details?id=my.cd.video.player

Các Bác đã chơi được trên Tivi chưa hay mới chỉ giới thiệu phần mềm

DVD player thì không cài được trên Tivi Sony hay sao ấy vì nó báo k tương thích

Còn mấy cái trên thử rồi. Chả cái nào chạy đc cả

mralexis

Well-Known Member
Mình ít dùng TV, trước có lần thử cái Sony mới về, cũng thử dùng VLC phát ISO mà nó cứ quay quay miết cũng chẳng báo cáo gì cả..... bỏ luôn không thử nữa..... mình nghĩ có thể bộ nhớ TV không kham nổi chuyện này, hoặc giả.........Sony không thích........

Đã tìm được rồi các Bác nhá. Phần mềm KODI cài vào nhá khá mượt.

Tạm biệt các loại đầu HD của dần được rồi. Giờ chỉ cần ổ cứng di động là xong.

Tks các Bác đã quan tâm

h2love4ever

Active Member
Đã tìm được rồi các Bác nhá. Phần mềm KODI cài vào nhá khá mượt.

Tạm biệt các loại đầu HD của dần được rồi. Giờ chỉ cần ổ cứng di động là xong.

Tks các Bác đã quan tâm
ko bị giật à bạn, mình tải về chạy thử thì thấy hơi bị giật, kể cả chơi file ISO hay file MKV đều bị giật nhẹ

Chỉnh sửa lần cuối:

bca258nt

Well-Known Member
ko bị giật à bạn, mình tải về chạy thử thì thấy hơi bị giật, kể cả chơi file ISO hay file MKV đều bị giật nhẹ
Bị giật, lắc là do băng thông không đảm bảo. Bác dùng ổ cắm ngoài USB 3.0 cắm vào cổng USB 3.0 ở TV, ổ HDD thì gắn qua dock cắm vào cổng USB 3.0 ở TV sẽ không còn bị tình trạng giật, lắc.

Bị giật, lắc là do băng thông không đảm bảo. Bác dùng ổ cắm ngoài USB 3.0 cắm vào cổng USB 3.0 ở TV, ổ HDD thì gắn qua dock cắm vào cổng USB 3.0 ở TV sẽ không còn bị tình trạng giật, lắc.

Chuẩn rồi. Mình chạy USB 3.0, cắm vào cái lỗ 3.0 (mầu xanh trên Tivi) chạy mướt mượt.

Bên trên