Xin tư vấn dàn karaoke gia đình

Dai Minh Kim

Do ngân sách hạn hẹp khoảng 50 chai và hiểu biết về thiết bị audio không nhiều nên nhờ anh em tư vấn lắp dàn karaoke nào chuẩn nhất cho phù hợp với ngân sách trên

Diên tich phòng ka chỉ khoảng 20 m2. Ngân sách trên đã bao gồm luôn TV

Cám ơn

papapucca

Member
Ðề: Xin tư vấn dàn karaoke gia đình

Do ngân sách hạn hẹp khoảng 50 chai và hiểu biết về thiết bị audio không nhiều nên nhờ anh em tư vấn lắp dàn karaoke nào chuẩn nhất cho phù hợp với ngân sách trên

Diên tich phòng ka chỉ khoảng 20 m2. Ngân sách trên đã bao gồm luôn TV

Cám ơn
Èo vậy mà là hạn hẹp hả bác ? Nếu là em thì TV :20tr , Loa bose 9tr , amp 8tr , Sub 7tr còn lại là đầu karaoke

baodom

Active Member

Bác tham khảo bộ dàn.
Loa : BMB 550x
Ampli : Jaguard 604D
Đầu : Ariang 3600
Sub : yamaha 515
Mic DKG 606
Tổng dàn 33tr
Bác còn 17tr có thể chộn e led sony40inch nữa là đẹp

Zing

Active Member

Làm bộ dành cho các quán nhé nhác.
Loa: Bose 301 V
Ampli : jaguar 303 XG
Sub . Yamaha SW 515
Mic. Guness Mu 300-i ( không dây)
Đầu : VinaKTV

Còn dư khoảng gần 20tr. Bác có thể chọn thêm màn hình cảm ứng cho Pro hoặc chọn Tivi xịn.
Tivi Sony

zenitaka03

cho mình hỏi con 203N giờ mua ở techland có phải là hạng thật không nhỉ ! bảo là nhập khẩu bảo hành 1 năm

Zing

Active Member

cho mình hỏi con 203N giờ mua ở techland có phải là hạng thật không nhỉ ! bảo là nhập khẩu bảo hành 1 năm

Techland không bao giờ bán hàng cùi, hàng giả. Bạn cứ yên tâm nhé. Mà bây giờ có con 303XG đấy. Con đấy chơi hay + giá thành tốt đấy bạn

Dai Minh Kim

Xin cho hỏi xuất xứ của thiết bị được không mấy bạn ? Mình thuộc loại người ăn chắc mặc bền, mình ghét tàu khựa. Ngoai ra cho mình xin dịa chỉ cung cấp thiết bị, nếu được thì giá tham khảo càng tốt.

Cám ơn

thanhyk

Well-Known Member
Kể cả Jarguar 303XG đời mới chính hãng cũng xuất xứ China (em thấy bên Vnav nói thế), bác dùng hàng xịn chỉ mua được 2nd thôi...

ngdhieu

Well-Known Member
Ðề: Re: Xin tư vấn dàn karaoke gia đình

Xin cho hỏi xuất xứ của thiết bị được không mấy bạn ? Mình thuộc loại người ăn chắc mặc bền, mình ghét tàu khựa. Ngoai ra cho mình xin dịa chỉ cung cấp thiết bị, nếu được thì giá tham khảo càng tốt.

Cám ơn

Nếu ghét đồ tàu khựa, bác có thể tham khảo dàn của em, thay đổi vài chỗ (Mic của em tuy ghi là made in USA nhưng là hàng nhái của Tàu, bác không cần mua cũng được, dùng ngay cặp mic khuyến mãi của Arirang)

http://www.hdvietnam.com/diendan/19...g-thu/415810-dan-karaoke-gia-dinh-em-moi.html

Đầu KOK thì có nhiều lựa chọn made in VN, không nhất thiết phải mua hàng Arirang nhé bác.
Loa KOK mới thì có thể tham khảo loa tranh (bác cứ Google "Loa Tranh" là sẽ kiếm ra nơi bán)

thanhyk

Well-Known Member
Bác tư vấn loa tranh để hát kok à, bác có thấy ai dùng chưa. Theo em biết thì thông số của nó không phù hợp để kok và nghe nhạc chuyên nghiệp đâu ạ, nó chỉ phù hợp 'làm bức tranh biết nói' thôi...

Bên trên