[Xin tư vấn] Dàn Karaoke tầm 10-15tr

phuongduy2908

Chào các bác,
Như tiêu đề, nhờ các bác tư vấn giúp em 1 bộ karaoke tầm 10-15tr bao gồm: đầu karaoke, amp, mic, loa. Phòng hát khoảng 12m2 nhưng cao chỉ khoảng 2m thôi (vì nhà em tận dụng 1 phần tầng hầm làm phòng hát riêng). Cảm ơn cả nhà!

kalzzi

với tầm tiền và diện tích phòng như vậy bạn cứ mua theo bộ này:
amply jarguar 203N (hàng bãi): khoảng 5tr
đầu karaoke thì rất nhiều loại cho bạn chọn tùy nhu cầu hiện mình đang dùng vitek ck350: giá 2,5tr
mic thì cũng rất nhiều loại không cần mic xịn đâu theo mình cứ làm đôi shupu: khoảng 700 đến 1tr/1 cặp
loa theo mình bạn cứ làm đôi bose 301 seri V hàng bãi: khoảng 7tr/1 đôi
như vậy là ổn rồi đấy nếu thích nữa thì bỏ thêm 500k đến 1tr mua thêm cái lọc tàu nữa thì cũng là tuyệt rồi

Ðề: [Xin tư vấn] Dàn Karaoke tầm 10-15tr

Tầm tiền này thì mình tư vấn cho bạn như sau:

amply jarguar 203N : khoảng 5tr, hoặc arirang 203 tầm 3 triệu
Loa: Bose 301 xin, 8 triệu
Đầu Karaoke arirang: 2 tr
Mic: AKG 600k/ cây

Ðề: Re: [Xin tư vấn] Dàn Karaoke tầm 10-15tr

đầu karaoke thì rất nhiều loại cho bạn chọn tùy nhu cầu hiện mình đang dùng vitek ck350: giá 2,5tr
mic thì cũng rất nhiều loại không cần mic xịn đâu theo mình cứ làm đôi shupu: khoảng 700 đến 1tr/1 cặp
như vậy là ổn rồi đấy nếu thích nữa thì bỏ thêm 500k đến 1tr mua thêm cái lọc tàu nữa thì cũng là tuyệt rồi
Mình cũng muốn sắm một bộ tết hát hò. Nhưng bạn nói lọc là như thế nào không? Bạn có thế giới thiẹu một vài cái cho mình chọn không? Thank nhi

phuongduy2908

Cảm ơn các bác nhiều! Em ở SG nên chắc cũng chỉ dùng đầu ariang 5-6 số thôi. Còn các món khác thì chắc em mua hàng mới vì bố em ko thích hàng bãi, hàng 2nd nên em chấp nhận chất lượng kém hơn chút nhưng cứ hàng new chính hãng là ok.

kalzzi

Re: Ðề: [Xin tư vấn] Dàn Karaoke tầm 10-15tr

Cảm ơn các bác nhiều! Em ở SG nên chắc cũng chỉ dùng đầu ariang 5-6 số thôi. Còn các món khác thì chắc em mua hàng mới vì bố em ko thích hàng bãi, hàng 2nd nên em chấp nhận chất lượng kém hơn chút nhưng cứ hàng new chính hãng là ok.

hàng mới giờ đâu ra mấy loại đấy mà chính hãng nữa hả bạn? toàn đồ hongkong với tàu khựa thôi, hàng bãi chất hơn mà

kalzzi

Re: Ðề: Re: [Xin tư vấn] Dàn Karaoke tầm 10-15tr

Mình cũng muốn sắm một bộ tết hát hò. Nhưng bạn nói lọc là như thế nào không? Bạn có thế giới thiẹu một vài cái cho mình chọn không? Thank nhi

của bạn đây, giá khoảng 1tr nhé

kudo1908

Active Member

Loa Bose 7tr thì tiếc gì 1tr8 nữa ko chơi hàng Mexico luôn.Ampli thì Guinness PA-330D,micro Shure SM58 Micro Shure SM58 | Microphone

phuongduy2908

Tiếc quá, ngân sách lại bị cắt xuống còn có 10tr cho các thứ trên rồi. Các bác tư vấn lại giúp em cho tầm giá này cái

ngdhieu

Well-Known Member

Thế thì chơi dàn này đi cho nó rẻ:

mrpham38

Active Member
Ðề: Re: Ðề: [Xin tư vấn] Dàn Karaoke tầm 10-15tr

Chơi rẻ chứ không chơi tốt

thangcoco

Nhờ bác chủ thớt tý, e cũng định đầu tư 1 bộ karaoke gia đình thỉnh thoảng hát chơi, nghe nhạc hay xem phim đều được, nói chung là đa năng #:-S vì nhà đông người mà mỗi người thik một kiểu, e lại không biết gì về âm thanh loa dàn gì cả, nhờ các bác tư vấn dùm e nên mua bộ âm thanh như thế nào? E chỉ thích mua mới, đồ 2nd thì không biết nên không dám mua, hiện tại có mỗi cái tv, max cho tài chính là 20 củ, các bro tư vấn giúp em với, e xin cảm ơn ạ!
P/S: Em ở hà nội, nếu được các bro cho em xin luôn địa chỉ để e ra xách về, em muốn mua ngay để hát hò vài ngày tết ý mà

gabay

Member

Nhờ bác chủ thớt tý, e cũng định đầu tư 1 bộ karaoke gia đình thỉnh thoảng hát chơi, nghe nhạc hay xem phim đều được, nói chung là đa năng #:-S vì nhà đông người mà mỗi người thik một kiểu, e lại không biết gì về âm thanh loa dàn gì cả, nhờ các bác tư vấn dùm e nên mua bộ âm thanh như thế nào? E chỉ thích mua mới, đồ 2nd thì không biết nên không dám mua, hiện tại có mỗi cái tv, max cho tài chính là 20 củ, các bro tư vấn giúp em với, e xin cảm ơn ạ!
P/S: Em ở hà nội, nếu được các bro cho em xin luôn địa chỉ để e ra xách về, em muốn mua ngay để hát hò vài ngày tết ý mà
mời bạn qua Tân Cường 66 Hai Bà Trưng gặp Đức : 0942201133 nhé,mình sẽ tư vấn cho bạn 1 bộ âm thanh ưng ý nhất

dophungba

Các bác cho em hỏi, tầm tiền 15 tr , em muốn sắm 1 loa và 1 âm ly cho phòng 30m2 thì nên chọn như thế nào cho tối ưu ạ ?

caotuanvietdtvt

Active Member
Các bác cho em hỏi, tầm tiền 15 tr , em muốn sắm 1 loa và 1 âm ly cho phòng 30m2 thì nên chọn như thế nào cho tối ưu ạ ?
Có tầm này của bác.em sẽ ra nguyễn kim là 1 đôi bose 301v, 1 amply jagua 604d. vừa xinh xinh 15 tr.như vậy cũng hay rồi. sau này bác đầu tư thêm cục sub nữa là hết lăn tăn luôn.

Audio VIP

Active Member

Bác múc 1 bộ tầm 15 đến 16 củ ngon luôn . bose 301seri v . amly Jaguar 203 . đầu arirang . mic shupu hoặc suboot 686 . ok rồi . bác nào nói bose và Jaguar không có hàng chính hảng ? Anhduy va komi để đi đâu ? Bác call em em làm bác dàn hát ok lun . hàng chính hãng bảo hành 1 năm .

Bên trên