Xin tư vấn Equalizer cho dàn KOK

binbin93

Member
Chào các bác,

em đang định sắm 1 cái EQ để bổ sung cho dàn KOK của em để chống hú rít và cho tiếng hát mềm nại hơn, hiện tại dàn em gồm có (mixer Behringer 1204USB, Effect Lexicon MX400, Power Crown XLS-2500, KOK Arirang 3600S, Loa bose 301 iii và BMB 252v).
em đang nhắm 1 em EQ 2nd hand Yamaha Q2031A, vậy có bác nào biết em này thì tư vấn giúp em ạ. và em thấy có loại Q2031B nữa ko biết kác nhau chỗ nào vậy các bác.

em xin cảm ơn nhiều

gtdu1973

Ðề: Xin tư vấn Equalizer cho dàn KOK

Mình đang dùng Q2031A chỉnh riêng cho giọng hát, em này nói chung ok (có lẽ vì chưa dùng em nào khác nên chưa so sánh được). Ko biết Q2031B có gì khác mà giá mới thấy gần 600USD, với giá này thì có thể mua được 1 EQ thuộc hàng khủng bố như Klark Teknik, BSS, XTA...
Dùng EQ để chỉnh giọng và cắt hú thì rất hiệu quả nhưng ko hề đơn giản, phải mất 1 thời gian cặm cụi gạt lên gạt xuống nếu chưa từng làm quen với nó.

binbin93

Member

OK cảm ơn bác,
chắc em tìm mua cái Q2031A giống bác rồi có gì hỏi bác cách chỉnh luôn.

gtdu1973

Nếu bác muốn mua em để cho bác giá rất mềm luôn vì em đang chờ con ARX về (con này của Australia, khá khủng). Nếu bác cần thì Inbox chứ mua bán ở đây ko đúng với nội quy diễn đàn.

binbin93

Member

cảm ơn bác.
mixer em lại ko có cổng insert rồi, chắc em bỏ ý định EQ thôi

forever1982

Active Member

Minh dang dung con DBX 2231 cắt tần cho mic rất hiệu quả hơn lam EQ cho pow,Cắt tần EQ bây h cung dơn gian roi dung phần mềm trên iphone hoăc androi xem tần số hú mic ma cắt thôi. Minh o HN can giao luu voi anh em choi do karaoke chuyen nghiep .thân!!!

Re: Ðề: Xin tư vấn Equalizer cho dàn KOK

Minh dang dung con DBX 2231 cắt tần cho mic rất hiệu quả hơn lam EQ cho pow,Cắt tần EQ bây h cung dơn gian roi dung phần mềm trên iphone hoăc androi xem tần số hú mic ma cắt thôi. Minh o HN can giao luu voi anh em choi do karaoke chuyen nghiep .thân!!!

Bác có thể bật mí là bác dùng phần mềm nào để xem tần số hú không ạ ! Thank

Bên trên