xin tư vấn GẤP TV 20 tr

tran5190

Member
sắp tới nhà em định đổi TV, em muốn tìm 1 con tầm 42~50 inch, có tích hợp chức năng phát HD tốt (mkv 720,1080), tầm 100hz+. Khoảng từ 20tr~23tr. Nhờ các bác giúp em :D

Subaru555

Ðề: xin tư vấn GẤP TV 20 tr

bác nên sài tivi riêng phát HD riêng. Nếu bác thích to thì sài con 50" đơn cử là e 50X20v giá khoảng 20mil phần còn lại bác mua HDP, chơi con Slim S1 khoảng 5mil còn nếu thấy như vậy cố quá thì sài xuống Pana 46x20v khoảng 14-15mil như vậy phần dư bác vừa mua được HDP và 2 cái ổ 2Tb. Còn 1 option nữa là nếu bác thích long lanh thì chọn e pana 42V20V giá khoảng 22mil phần dư mua con HDP bình dân như N1 là cũng trong khả năng đó.
Nếu là e thì sẽ chọn con Pana 46x20v và con Slim S1 + 2 cái ổ 2Tb :D. Đã rất nhiều bác sài con 46x20v này và ai cũng khen nó là em ngon - bổ - rẻ

tran5190

Member

có lý do ko tiện nói ra nên em ko thể chọn phương án mua đầu HD dc bác ạ, nếu tầm này có con nào hình ảnh gud mà tích hợp thêm phát HD thì tốt quá

hbo

Member

nếu không mua đầu hd bác chọn con 40c6900 là ổn

tran5190

Member

có xem dc film mkv 1080 ngon ko bác, cho em ít thông tin con này với :D

hbo

Member

con c6900 xem mkv 1080p mượt hỗ trợ âm thanh dts

tran5190

Member

cho em hỏi, 2 con 37c650 và 40c650 có thể xem dc film HD ko ạ? ngoài ra nó có thể lên mạng để xem youtube ko các bác?

tomb90

Member

cho em hỏi, 2 con 37c650 và 40c650 có thể xem dc film HD ko ạ? ngoài ra nó có thể lên mạng để xem youtube ko các bác?

Có thể Bác co lý do riêng để không chơi đầu phár HD rời, nhưng em cũng xin góp ý cho Bác một số bất tiện khi play HD trực tiếp trên tivi như sau:

1. Hạn chế các định dạng file để play, chẳng hạn file .ISO hay FLAC
2. Hỗ trợ phụ đề không tốt, ví dụ các trường hợp phụ đề bị lệch thời gian so với phim. Trên HD player có thể hiệu chỉnh được ngay. Chứ trường hợp play bằng tivi chắc phải chỉnh bằng phần mềm. Chẳng may gặp phim hay mà phải làm vụ này thì mất cả hứng xem.
3. Tương tự kể cả trường hợp âm thanh lệch với hình ảnh, thì một số HD player cũng cho phép hiệu chỉnh.
Và cũng còn nhiều thứ linh tinh mà tivi không hỗ trợ như HD player. Nếu Bác chủ là người yêu thích sự tiện lợi thì mong Bác thay đổi quan điểm về vụ này.

Thân

Bên trên