Xin tư vấn lắp phòng chiếu 3D, máy chiếu optama EW 536

Tình hình để tiết kiệm chi phí e đã mua thanh lý lại hệ thống 3D có 2 e optama EW 536 và màn chiếu 150 inch nhưng không biết lắp như thế nào, các bác tư vấn hộ cái:

+ khoảng cách máy chiếu màn bao nhiêu m
+ máy chiếu lắp cao hơn màn bao nhiêu m

hoặc bác nào tư vấn đc thì lắp tại nhà hộ e, ok thanksss, a` e ở HP

mds_mds

Well-Known Member
Ðề: Xin tư vấn lắp phòng chiếu 3D, máy chiếu optama EW 536

Tình hình để tiết kiệm chi phí e đã mua thanh lý lại hệ thống 3D có 2 e optama EW 536 và màn chiếu 150 inch nhưng không biết lắp như thế nào, các bác tư vấn hộ cái:

+ khoảng cách máy chiếu màn bao nhiêu m
+ máy chiếu lắp cao hơn màn bao nhiêu m

hoặc bác nào tư vấn đc thì lắp tại nhà hộ e, ok thanksss, a` e ở HP

Dùng công cụ tính khoảng cách của Optoma để tính nhé.
Optoma Projection Calculator

Tốt nhất là bác tự mày mò mà lắp lấy vì lắp và chỉnh hệ thống 3D này nhanh cũng mất cả ngày trời mới xong nên các bên thi công thường tính công khoảng 2 triệu vnd đó bác.

ok e tra đc khoảng cách rồi, nhưng cái độ cao máy chiếu với màn tính ra sao, có 2 máy chiếu mà, chắc cũng chung chung ko cần chuẩn lắm bác nhỉ :D
2k cũng đc, nhưng ở bên Hải Phòng không có tư vấn 3D hjx

mds_mds

Well-Known Member

ok e tra đc khoảng cách rồi, nhưng cái độ cao máy chiếu với màn tính ra sao, có 2 máy chiếu mà, chắc cũng chung chung ko cần chuẩn lắm bác nhỉ :D
2k cũng đc, nhưng ở bên Hải Phòng không có tư vấn 3D hjx

Về độ cao nếu bác treo up máy thì cứ để cao hơn mép trên của màn chiếu khoảng 50cm là đc. 2 máy chiếu này bác cần setup sao cho 2 hình ảnh chồng càng khít càng tốt vì nếu lệch quá sẽ tạo hiệu ứng bóng ma khi xem 3D.

cakes

Bác lấp Topic lâu lắm rồi nhưng ko biết đã lắp được chưa, em nói thật là bây giờ bác nên Thuê đi cho nó nhanh, ko thì ko biết bao giờ mới được thưởng thức Công nghệ 3D bác à.

Bác lấp Topic lâu lắm rồi nhưng ko biết đã lắp được chưa, em nói thật là bây giờ bác nên Thuê đi cho nó nhanh, ko thì ko biết bao giờ mới được thưởng thức Công nghệ 3D bác à.

hjx thì e cũng tính thuê, hôm nọ thuê đc 1 đội ở trên HN về, các xếp bô lô ba la nào là "đỉnh của đình" rồi hội offline toàn miền Bắc mượn máy a,
cuối cùng 2 a ngồi từ tối hôm trước đến tối hôm sau mà ko lắp đc, lắp sai nhưng bảo thế là đc rồi, cứ tưởng mình ngu lắm
nói chung e cày 3 ngày đêm cũng lắp đc rồi

cakes

hjx thì e cũng tính thuê, hôm nọ thuê đc 1 đội ở trên HN về, các xếp bô lô ba la nào là "đỉnh của đình" rồi hội offline toàn miền Bắc mượn máy a,
cuối cùng 2 a ngồi từ tối hôm trước đến tối hôm sau mà ko lắp đc, lắp sai nhưng bảo thế là đc rồi, cứ tưởng mình ngu lắm

Hehe:D Chúc mừng bác nhé, Em mà như bác chắc Em thuê ngay cho rồi, bác cứ tham rẻ nên gặp phải các chuyên gia " Lởm " nên mới thế.

haivqvnpt1

Bác thuê của đội nào mà con gà con vịt thế? :mad:), bác lên rạp xem rồi về ngó của bác thì bác mới dễ so sánh~O)

dh201hy

Well-Known Member

Không biết ông nào mượn danh OFFLINE HD Miền bắc để cá kiếm không biết.
Tôi thành phần BTC chương trình đó đây.

Hôm đó hệ thống 3D phân cực do Cơn Bão Số ở SG mang thiết bị ra.

HD projector

Bác chỉ cho cái tên để ae khác muốn lắp còn biết để đón tiếp đội "chuyên gia" này nhé.

Bên trên