Xin tư vấn lắp phòng chiếu 3D, máy chiếu optama EW 536

Tình hình để tiết kiệm chi phí e đã mua thanh lý lại hệ thống 3D có 2 e optama EW 536 và màn chiếu 150 inch nhưng không biết lắp như thế nào, các bác tư vấn hộ cái:

+ khoảng cách máy chiếu màn bao nhiêu m
+ máy chiếu lắp cao hơn màn bao nhiêu m

hoặc bác nào tư vấn đc thì lắp tại nhà hộ e, nhà e ở An Lão, ok thanksss

bobby_lee

Member
Ðề: Xin tư vấn lắp phòng chiếu 3D, máy chiếu optama EW 536

Tình hình để tiết kiệm chi phí e đã mua thanh lý lại hệ thống 3D có 2 e optama EW 536 và màn chiếu 150 inch nhưng không biết lắp như thế nào, các bác tư vấn hộ cái:

Mời bác tham dự : Đại hội offline “HD Miền Bắc THẮM TÌNH ĐOÀN KẾT - CHIA SẺ ĐAM MÊ”
Bác sẽ biết lắp đặt như thế nào...

anhducxx247

Active Member

trc hết bác cho anh em biết diện tích căn phòng của bác là bao nhiêu. lắp màn chiếu và máy chiếu cũng khá nhiều công phu. em đã được trải nghiệm qua 2 cái 1 cái nhà em với 1 cái nhà bác tnm. cũng tùy từng loại máy chiếu sẽ có khoảng cách cụ thể nhưng trung bình thì cứ khoảng cách 3.5m -> 4 m tính từ óng kính máy chiếu đến màn chiếu là bác có thể lắp được màn 100inh. với 150inh của bác cũng khá to nên trong khoảng 5.5m đến 6m là lý tưởng.

theo kinh nghiệm cây nhà lá vườn của em thì cứ treo màn chiếu trước sao cho mắt mình nhìn thắng thì nó sẽ trùng với phía dưới của màn chiếu hoặc là mắt mình nhìn phụ đề thoái mái nhất. thường thì hầu hết là mình để máy chiếu treo trần. bác cứ treo sao cho ống kính nằm giữa khoảng cách 2 đầu màn chiếu, mặt đáy của máy chiếu trùng với cạch trên cùng của màn chiếu. Tương đối thôi cũng được vì mình có thể chỉnh tiếp trên máy chiếu hoặc trong menu.

nếu bác cần tìm hiểu kĩ hơn thì alo nhé. 01678791985

manhthang

Huyền Thoại

nếu bác cần tìm hiểu kĩ hơn thì alo nhé. 01678791985

Chú nên nhớ đây là hệ thống 3D phân cực đấy nhé :)
Chỉ cần 1 máy lệch 1mm so với máy còn lại là dính hiện tượng bóng ma ngay.

Bác chủ này mua mà không tham khảo. Máy chiếu EW536 là máy chiếu văn phòng, kích thước tối đa của máy là 109inch với khoảng cách từ 3m9 đến 4m (khá hẹp) do zoom của máy quá tệ 1:1.05x
Chiều cao của máy chiếu bằng chiều cao của mép trên màn chiếu +-10cm. 150inch sẽ cho hình ảnh khó xem vô cùng, đặc biệt là với 3D.

Không phải tự nhiên mà bác được hệ thống 3D phân cực giá hời đâu nhé :D
Giá mua mới mỗi chiếu EW536 khoảng 8tr5. Sắp Euro rồi, làm phòng nhanh nhanh còn phục vụ bà con.

Hjx e chót chét rồi, hay hôm nao bác nào rảnh, mời bác về AL xem hộ e cái, rồi kiểm tra luôn cả vấn đề hương đồng gió nội với ^^

Bac chủ vào đây mà tính toán này. Projection Calculator Pro - Projector to Screen Distance
Còn thuê dịch vụ lắp thì đắt lắm. Hôm trước mình thuê lắp có 4 cái loa vào 4 cánh cửa xe oto với chạy dây amply trong xe mà chi phí hết 1 tr.
Nếu tính theo độ dài của dây chạy thì công lắp máy chiếu gần bằng cái máy chiếu.

Bên trên