Xin tư vấn LG LM7600 !

o0rich0o

Em đang có nhu cầu mua chiếc TV LG LM 7600 42 hoặc 47 ich ko biết đã có ai trong diễn đàn sử dụng nó chưa thì cho em xin chút thông tin review với. Nhân tiện cho em biết cái giá của nó với ạ (em ở HN ạ)! Cám ơn các bác!

Ðề: Xin tư vấn LG LM7600 !

Con này chuẩn rồi bác, nếu tiền bạc không là vấn đề thì cứ ring em nó về thôi. Đầy đủ đồ ăn chơi dành cho 3D: tần số quét 240Hz (quá tuyệt cho 3D, tương đương LW6500 đời trước), 3D thụ động, hỗ trợ điều khiển = giọng nói, và quan trọng nhất là em nó đã hỗ trợ âm thanh dts chứ không cùi bắp như model 2011 chỉ AC3, thiết kế lại quá tuyệt.

Bạn Topcare cho mình hỏi, bên bạn đã có 55LM9600 chưa thế !?! Nếu có rồi thì giá bao nhiêu ?

Bác Topcare cho em xin cái giá của 3 con 4PM4700, 42LW5700 và 42LM6200 sau khi đã trừ hết khuyến mãi (vì đang tăm tia mấy em này)

kienbup23

bác múc e LM7600 là ok rồi bác à, xem 3D thì khỏi phải nghĩ luôn bác à

mình cũng mới mua LG7600,đổi đến 2 lần rồi nhưng vẫn bị bệnh hở sáng ở hai góc màn hình với lại đang dùng Sony quen thấy màu sắc của em này nó cứ nhợt nhạt thế nào ý (đang để màu sắc theo mức 'chuần"của TV)hay do em chỉnh chưa chuẩn nên bị như vậy ?

mrchu101082

Minh ở nhà cũng đang dùng 1 em LW6500 với 1 em LED sam sung đời cổ c6900 nhưng nhìn đi nhìn lại vẫn thick màu của sam sung hơn. Khuyên bạn 1 câu trân tình nếu xem ít 3D thì nên lấy sam sung hay sony màu đẹp hơn nhiều. Còn 3D thì đúng là con LG ở nhà e xem còn thick hơn D7000 nhà ông anh. Nhung 3D thì ko xem được nhiều đâu bạn ạ

o0rich0o

Tình hình là em đã mua chiếc 42LM7600 ở Topcare! Tuy nhiên không hiểu sao bên đấy tặng 6 kính đều là kinh 3d thường ko có kính dualplay! Một số nhận xét sau khi mua của e:
+ Về thiết kế thì rất đep và sang trọng
+ Hiệu ứng 3d đẹp, màu đúng là hơi nhạt
+ Sử dụng mạng nói chung là chậm và hay bi lỗi kết nối (cả wifi và có dây nối)
+ Magic remote dùng khá tiện lợi
Đấy là một số nhận xét chủ quan của em thế. Nói chung là cũng hài lòng với giá tiền và sản phẩm. Tối về e sẽ cố gắng chụp ít ảnh phục vụ các bác sau nhé!

Tình hình là em đã mua chiếc 42LM7600 ở Topcare! Tuy nhiên không hiểu sao bên đấy tặng 6 kính đều là kinh 3d thường ko có kính dualplay! Một số nhận xét sau khi mua của e:
Đấy là một số nhận xét chủ quan của em thế. Nói chung là cũng hài lòng với giá tiền và sản phẩm. Tối về e sẽ cố gắng chụp ít ảnh phục vụ các bác sau nhé!

Màu của em này sau một thời gian lọ mọ em chỉnh lại như trang web này thì thấy cũng tam ổn.Bác cho em hỏi?tivi của bác có bị hở sáng ko và bác để ý khi xem những pha hình ảnh chuyển động nhanh có bị hiện lên vạch mờ mờ chạy dọc ở giữa mà hình ko.Em đổi 2 cái loại này rồi thì cái nào cũng bị như vậy (xem đá bóng tín hiệu HD cũng bị)Em hỏi thêm là Tivi LG này gọi bảo hành thẳng qua hãng đc ko hay vẫn fai qua nơi trực tiếp bán hàng cho mình

Em chào Bác,Bác cảm nhận về sản phẩm thế nào rồi ạ.....Thấy bác feedback là bên em ko chuyển cho Bác kính Dualplay đúng ko ạ.Bác cho em hỏi bác đã đổi được kính DUalplay chưa ạ...nếu bác chưa đổi đc thì mời bác qua bên em và cầm theo 2 chiếc kính 3D để bên em đổi cho bác nhé....1 phần lỗi của bên em ko được LG cung cấp thông tin nên mới để sảy ra việc này...thành thật xin lỗi bác

Chỉnh sửa lần cuối:

Bác daoquang_chien giúp em vấn đề này với khi xem những pha hình ảnh chuyển động nhanh có hiện tượng bị hiện lên vạch mờ mờ chạy dọc ở giữa mà hình,kể cả khi đang xem tín hiệu HD .Em đang dùng 42LM7600,không biết là dòng này nó bị như vậy hay tv của em nó bi thế(em đã đổi 2 lần rồi mà bệnh tình của hai em như nhau : hở sáng và bị vệt thâm mờ mờ dọc giữa màn hình

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên