Xin tư vấn máy compact cảm biến lớn giá 5-8 triệu

saver2012

Member
Em cũng muốn các bác tư vấn cho cái máy ảnh nhưng không biết box tư vấn chỗ nào, đành post đại ở mục này, nếu em post sai mục thì bác admin chuyển giùm em nhé, xin cảm ơn
Hiện giờ em đang định mua cái máy ảnh xịn nhưng không đủ tiền sắm DLSR mà chỉ cần compact chụp đẹp cho gọn nhẹ và dễ xài(để nhờ người khác chụp giùm)
Em muốn mua máy compact cảm biến lớn để chụp đẹp, thích em Sony RX100 nhưng em này đắt quá, nhờ các bác tư vấn họ em em compact cảm biến lớn với giá từ 5-8 tr
Em xin cảm ơn

minhduc345

Ðề: Xin tư vấn máy compact cảm biến lớn giá 5-8 triệu

thích sony thì làm con hx100v đi
chụp đẹp quay phim chuẩn hd
có gps la bàn số rất hay cho việc đi du lịch
zoom 30x
con này mình đang xài nói chung khá hài lòng với em nó so với tầm giá
giá bây giờ hàng sách tay khoảng 8,5 triệu

Haxen

Well-Known Member

Hàng Sony Nex 3, Nex 5 không có giá thấp đâu bác nhé trừ khi hàng cũ, bác chọn em HX10V là Ok, còn nếu được nữa thì thêm 2tr mua em HX200V

123451212

HX là dòng siêu zoom rùi, hình dáng nó cũng như DSLR thui
Vote cho Canon G10

lahabentin

Well-Known Member
Sao bác chủ không làm con Panasonic LX5 nhỉ? Giá chỉ còn khoảng 7t5 thôi. Chất ảnh, độ nét, kiểu dáng chẳng con nào trên thị trường hiện giờ theo nổi đâu

dangthang

Member

8 triệu thì thì quá thoải mái cho mấy em mirrorless dạng Sony Nex 3- Nex 5, Panasonic GF hay Olympus EPL bác qua xomnhiepanh.com vào xóm chợ tham khảo giá cả.

Và bất cứ em nào trong những dòng nêu trên đều mần thịt sạch mấy em P&S hiện nay tầm giá 10 triệu đổ lại. Thân.

Em Nex 3 và Nex 5 chỗ nào bán 8tr vậy bác?

hoavps

bác cứ làm 1 trong mấy con dòng G của Cannon ý, khỏi chê luôn!

behe35

Member

8 triệu thì thì quá thoải mái cho mấy em mirrorless dạng Sony Nex 3- Nex 5, Panasonic GF hay Olympus EPL bác qua xomnhiepanh.com vào xóm chợ tham khảo giá cả.

Và bất cứ em nào trong những dòng nêu trên đều mần thịt sạch mấy em P&S hiện nay tầm giá 10 triệu đổ lại. Thân.

Bạn nói không hề Sai nhưng NEX 3 và NEX 5 (máy nghiêm chỉnh) mà có giá 8Tr. ???;)) thì có lẽ bạn phải chờ thêm vài năm nữa nhé.;)):))

behe35

Member
Ðề: Re: Xin tư vấn máy compact cảm biến lớn giá 5-8 triệu

Sao bác chủ không làm con Panasonic LX5 nhỉ? Giá chỉ còn khoảng 7t5 thôi. Chất ảnh, độ nét, kiểu dáng chẳng con nào trên thị trường hiện giờ theo nổi đâu
Vote cho em Pana LX-5 với Lens Leica (*), Khẩu f/2.0 và Iso khủng (*)(*)(*)

dangthang

Member

Nex 5 thì bạn chịu khó săn hàng chút vì nó thuộc dạng hot hiện nay, còn Nex3 và mấy dòng còn lại em đã nêu bác chịu khó lên xomnhiepanh vào mục xóm chợ thì 8 triệu rất thoải mái. Giá này thì chắc chắn bác phải được bảo hành bằng niềm tin với nhau vì 1 gần hết bảo hành, hai là vừa hết.

A55 kit, A550 body + grip, NEX 3 kit - giá ko thể nào tốt hơn ! | XÓM CHỢ | XOM NHIEP ANH - XÓM NHIẾP ẢNH

Hn-Bán Sony Nex 5 Fullbox | XÓM CHỢ | XOM NHIEP ANH - XÓM NHIẾP ẢNH

Còn vài năm ư, đúng giờ này năm sau em sẳn lòng nhượng lại cho bác nguyên bộ Nex5N luôn với giá 8 triệu (vẫn còn bảo hành chính hãng 10 tháng vào thời điểm đó).

Đầu tháng 6 em Nex 5N này Khánh Long bán 14.7T hôm nay chỉ còn 13.6-13.5T đủ để bạn thấy tốc độ hạ giá chóng mặt của các dòng máy nêu trên. Thân.

Hàng điện tử xài rồi thì giá phải giảm là đúng, chứ mà hàng còn mới 100% mà giá 8tr thi.....!!!

behe35

Member

Nex 5 thì bạn chịu khó săn hàng chút vì nó thuộc dạng hot hiện nay, còn Nex3 và mấy dòng còn lại em đã nêu bác chịu khó lên xomnhiepanh vào mục xóm chợ thì 8 triệu rất thoải mái. Giá này thì chắc chắn bác phải được bảo hành bằng niềm tin với nhau vì 1 gần hết bảo hành, hai là vừa hết.

A55 kit, A550 body + grip, NEX 3 kit - giá ko thể nào tốt hơn ! | XÓM CHỢ | XOM NHIEP ANH - XÓM NHIẾP ẢNH

Hn-Bán Sony Nex 5 Fullbox | XÓM CHỢ | XOM NHIEP ANH - XÓM NHIẾP ẢNH

Còn vài năm ư, đúng giờ này năm sau em sẳn lòng nhượng lại cho bác nguyên bộ Nex5N luôn với giá 8 triệu (vẫn còn bảo hành chính hãng 10 tháng vào thời điểm đó).

Đầu tháng 6 em Nex 5N này Khánh Long bán 14.7T hôm nay chỉ còn 13.6-13.5T đủ để bạn thấy tốc độ hạ giá chóng mặt của các dòng máy nêu trên. Thân.

...Quả thực mình cũng không ngờ dòng NEX Series (NEX 5N cực hot) mà lại xuống giá kinh vậy? Sorry bạn PhungHuuTuyen nha! (mình đùa chơi 01 chút mà :x), vì cả tháng nay mình chủ quan không cập nhật thông tin mua bán.:)

Bên trên