Xin tư vấn mua tivi từ 46in -50in full hd

QuocPhuoc0511

tình hình là cuối năm rồi, năm mới nên em muốn cái tivi cũng mới luôn ;;)
Em tính mua tivi Smart từ 46>>50in full HD, nhưng em thấy bây giờ người ta có xài tivi led Full hd + box tivi nữa = tivi smart....
Theo các bác em nên mua tivi nào? smart hd hay là led hd +box tivi ....mà nên mua hãng nào để hỗ trợ đầy đủ các dạng âm thanh như DTS 5.1,7.1, AC3,v.vvv..VÌ hồi trước e có tivi sony +reciever marantz nhưng khi xem phim mkv dinh dang dts5.1 nó chỉ hổ trợ AC3 thôi còn DTS5.1 và các loại khác thì không thì không
Với các bác tư vấn cho e có nên chọn loại 3d trong tầm 46>>50in không?
Lúa thì cuối năm nên còn nhìeu thứ chi phí khác nữa các bác tư vấn tầm 16tr trở lại thôi chứ cao quá e không có tiền xài tết.....
em chân thành cảm ơn các bác trước .......:D ƯU tiên hình ảnh đẹp và màu như sony và samsung...^^ à thêm cái độ bên nữa các bác à
à thêm cái cho em hỏi là tần số quét cao thì chất lượng hình ảnh có khác không? ( em mới vào nghề nên các bác đừng ném đá nhe) hihi

Chỉnh sửa lần cuối:

ndchieu22

Well-Known Member
Ðề: Xin tư vấn mua tivi từ 46in -50in full hd

Bác có thể lựa chọn
- SS 48H5150, LG 50LB561 + Androibox ( smart android box chắc mượt hơn smart tv tích hợp) giá tiền 2 thứ này chắc tương đương với em tv có 3D có smart bác nhé
- 47LB631 full HD có smart tv ( ưu điểm không nhiều dây dợ lằng nhằng có tần số quét thực 100hz)
- 47LB650 full hd có 3D và smart tv ( ưu điểm không nhiều dây dợ lằng nhằng có tần số quét thực 100hz)

Bác chốt em nào thì cứ pm em theo chữ ký

thanks!

QuocPhuoc0511

Bác có thể lựa chọn
- SS 48H5150, LG 50LB561 + Androibox ( smart android box chắc mượt hơn smart tv tích hợp) giá tiền 2 thứ này chắc tương đương với em tv có 3D có smart bác nhé
- 47LB631 full HD có smart tv ( ưu điểm không nhiều dây dợ lằng nhằng có tần số quét thực 100hz)
- 47LB650 full hd có 3D và smart tv ( ưu điểm không nhiều dây dợ lằng nhằng có tần số quét thực 100hz)

thanks!
bác cho e hỏi chất lượng hình ảnh thì sao so với dòng 3D và smart.
và cho e giá cụ thể luôn bac ơi....hihi
cảm ơn bác tư vấn nhiêt tình....

ndchieu22

Well-Known Member

bác cho e hỏi chất lượng hình ảnh thì sao so với dòng 3D và smart.
và cho e giá cụ thể luôn bac ơi....hihi
cảm ơn bác tư vấn nhiêt tình....

quét thực thấp hơn thì hình ảnh chuyển động cao sẽ bị giựt bác ah, giá cả em pm bác rồi

thanks!

ghostriderxxx

ké bác thớt với :
em đang có nhu cầu 1 tv 50-55", khoảng cách từ chỗ ngồi tới TV ~4.5m, e đang nghía 2 con 50,55w800b, các bác có em nào ngon hơn hoặc giá tốt thì pm cho e vs ạ, e cảm ơn!
p/s: em ở HCM nhé các bác

Chỉnh sửa lần cuối:

ndchieu22

Well-Known Member

ké bác thớt với :
em đang có nhu cầu 1 tv 50-55", khoảng cách từ chỗ ngồi tới TV ~4.5m, e đang nghía 2 con 50,55w800b, các bác có em nào ngon hơn hoặc giá tốt thì pm cho e vs ạ, e cảm ơn!

nói chung 2 em này là ngon rồi nhưng giá của nó thì chưa được ngon như LG bác nhé!

ghostriderxxx

nói chung 2 em này là ngon rồi nhưng giá của nó thì chưa được ngon như LG bác nhé!

em thì quan trọng chất lượng, thêm chút cũng ko sao, LG em thấy nó mạnh ở mảng smart mà e ko cần nên chắc SONY ạ :D
mà tự nhiên bác góp ý làm em phân vân ;), cho em hỏi tầm này LG có em nào ngon ạ?

ngoisaohyvong

Well-Known Member

em thì quan trọng chất lượng, thêm chút cũng ko sao, LG em thấy nó mạnh ở mảng smart mà e ko cần nên chắc SONY ạ :D
mà tự nhiên bác góp ý làm em phân vân ;), cho em hỏi tầm này LG có em nào ngon ạ?

Tầm tiền này làm được 60LB650T rồi đó Anh, nhích thêm chút nữa lên LG 4K 55UB850T luôn!

ndchieu22

Well-Known Member

55Lb650, 60LB650 bác nhé!

QuocPhuoc0511

các bác tư vấn giúp e 2 con LG 47LB650T và 48H6400 của samsung về chất 3d, và hình ảnh, các source âm thanh, độ bền .... giá nữa ^^

DigiCity Group

Well-Known Member

các bác tư vấn giúp e 2 con LG 47LB650T và 48H6400 của samsung về chất 3d, và hình ảnh, các source âm thanh, độ bền .... giá nữa ^^

Hi bác, Về 2 e này trên diễn đàn cũng có topic có rất nhiều ý kiến của a e ở đó bác có thể qua tham khảo thêm tại : http://hdvietnam.meo4.info/diendan/.../856729-tu-van-nen-mua-samsung-ua48h6400.html
Về giá thì hiên tại e samsung đang có chi phí cao hơn e LG . Về độ bền thì e k dám nói trước hãng nào bền hơn vì có khi hãng cũng không chắc chắn điều này :D . E LG 3D thụ động, e Samsung 3D chủ động bác xem thích kiểu 3D nào bác chọn thôi ạ .

hieuw610

cho em ké tí. Bác thương gia nào hà nội inbox giá mấy em LG 42 inch nhé. LG 3d led 42Lb620t, Lg 42LB 551T với ah

Bên trên