Xin tư vấn mua TV 3D cỡ lớn

boyinblack

Member
Chào các bác,
Sau một thời gian dài năn nỉ nịnh nọt và cả dọa dẫm thì bã xã em cũng đành miễn cưỡng mở hầu bao để em sắm con tv tử tế một chút. Phòng khách nhà em khoảng cách từ chỗ ngồi đến TV khoảng 3.5 m, độ sáng đảm bảo để có thể xem plasma. Nhu cầu của em chủ yếu là HD và TV, thi thoảng đổi món tí 3D. Hiện tại em đang lăn tăn một số loại sau:
1. Plasma samsung 64E8000 (đã có mặt được dăm tháng)
2. Led Sharp 60LE835 (model cũ)
3. Plasma panasonic 65ST50 (vừa mới về xong)
3 em trên mỗi em một vẻ. Em đã lượn một vòng Pico và Topcare nhưng nhân viên ở đó không nhiệt lắm, em chỉ được xem 2D và 3D giả lập (chẳng ý nghĩa gì), em đòi xem thử 3D chuẩn thì nhân viên ở đó bảo không có rồi đứng khoanh tay. Xem 2D thì em thấy Samsung có vẻ nuột hơn pana, nhưng 2 nguồn phát khác nhau nên cũng chưa có đánh giá chính xác. Sharp thì em cũng chỉ được xem 2D và cũng không máu lắm vì model cũ và bé hơn 2 em kia. Em đang thích SS vì giá hợp lý hơn và kính cũng rẻ, pana kính đắt quá. Bác nào có kinh nghiệm đã sử dụng hoặc xem xét kỹ các em trên cho em xin vài lời khuyên với ạ
em xin cảm ơn nhiều nhiều.
P/S. Bác kinh doanh nào có giá tốt ới em với

lahabentin

Well-Known Member
Chào các bác,
Sau một thời gian dài năn nỉ nịnh nọt và cả dọa dẫm thì bã xã em cũng đành miễn cưỡng mở hầu bao để em sắm con tv tử tế một chút. Phòng khách nhà em khoảng cách từ chỗ ngồi đến TV khoảng 3.5 m, độ sáng đảm bảo để có thể xem plasma. Nhu cầu của em chủ yếu là HD và TV, thi thoảng đổi món tí 3D. Hiện tại em đang lăn tăn một số loại sau:
1. Plasma samsung 64E8000 (đã có mặt được dăm tháng)
2. Led Sharp 60LE835 (model cũ)
3. Plasma panasonic 65ST50 (vừa mới về xong)
3 em trên mỗi em một vẻ. Em đã lượn một vòng Pico và Topcare nhưng nhân viên ở đó không nhiệt lắm, em chỉ được xem 2D và 3D giả lập (chẳng ý nghĩa gì), em đòi xem thử 3D chuẩn thì nhân viên ở đó bảo không có rồi đứng khoanh tay. Xem 2D thì em thấy Samsung có vẻ nuột hơn pana, nhưng 2 nguồn phát khác nhau nên cũng chưa có đánh giá chính xác. Sharp thì em cũng chỉ được xem 2D và cũng không máu lắm vì model cũ và bé hơn 2 em kia. Em đang thích SS vì giá hợp lý hơn và kính cũng rẻ, pana kính đắt quá. Bác nào có kinh nghiệm đã sử dụng hoặc xem xét kỹ các em trên cho em xin vài lời khuyên với ạ
em xin cảm ơn nhiều nhiều.
P/S. Bác kinh doanh nào có giá tốt ới em với
Đã kết thì lết bác ạ! Cứ Samsung làm tới đi bác. Kiểu dáng của SS là tuyệt đấy!
Thật ra, nếu là tôi thì tôi không ngần ngại chọn ngay Pana ST50 do rất nhiều lý do nhưng đợi nhiều fans khác vào comment rồi tôi sẽ nói các lý do đó là gì?

Hung082012

Đã kết thì lết bác ạ! Cứ Samsung làm tới đi bác. Kiểu dáng của SS là tuyệt đấy!
Thật ra, nếu là tôi thì tôi không ngần ngại chọn ngay Pana ST50 do rất nhiều lý do nhưng đợi nhiều fans khác vào comment rồi tôi sẽ nói các lý do đó là gì?
Em lạy bác lahabentin, em đọc PANASONIC PLASMA TH-P50ST50V: Thỏa mãn niềm đam mê! của bác rồi ở. Bác cứ mạnh dạn góp ý đi để anh em tham khảo. Bác chủ chưa mua biết đâu nghe lời bác lại trở thành fan Panasonic.

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member
Ðề: Xin tư vấn mua TV 3D cỡ lớn

[video=youtube;Asyv1PHa0J0]http://www.youtube.com/watch?v=Asyv1PHa0J0&feature=player_embedded#![/video]

Bác chủ thớt đã kết tivi cỡ to 3D thì mua em Plasma 65ST50 của Panasonic chất lượng xem hình 2D hay 3D đều tốt, Plasma Samsung hình ảnh cũng đẹp nhưng không so được với plasma của Pana.

jokkoo

Plasma 65ST50 giá là bao nhiêu vậy? Thanks@@

minhhuub

Active Member

[video=youtube;Asyv1PHa0J0]http://www.youtube.com/watch?v=Asyv1PHa0J0&feature=player_embedded#![/video]
Bác chủ thớt đã kết tivi cỡ to 3D thì mua em Plasma 65ST50 của Panasonic chất lượng xem hình 2D hay 3D đều tốt, Plasma Samsung hình ảnh cũng đẹp nhưng không so được với plasma của Pana.

Cái Video này là con GT50 ;)), ST50 ở góc 2 bên dưới ko sắc cạnh

boyinblack

Member

Cảm ơn các bác đã nhiệt tình, ở Video trên đúng là pana GT50 (trên ST 1 bậc), loại này chưa về thị trường mình ạ. Pana thế hệ mới có vẻ mát mẻ hơn hẳn thế hệ trước, em thấy cũng chẳng nóng hơn mấy em led là bao. Hôm trước ra topcare em cũng đã thấy 55VT50V, chưa được thử xem 3D nhưng chất lượng 2D tuyệt đẹp nhưng em dự 3D cũng đỉnh luôn vì VT30 đã rất ấn tượng rồi, thiết kế cũng miễn bàn luôn, nhìn sang trọng và hiện đại chứ không hoa hòe hoa sói như SS tuy nhiên giá quá đắt và 55 đối với em vẫn bé quá.
tiếp tục chờ thêm tư vấn của các bác.
em xin cảm ơn

coolpix8700

Well-Known Member

Nếu đủ khả năng thì bác cứ VT50 tiến lên, mua xong rồi bác nhìn mọi cái khác bằng nửa con mắt (chắc trừ Oled nếu bác vươn tiếp mặc dù hiện tại muốn cỡ màn hình này thì chỉ có cách đặt hãng sản xuất riêng)!
Nếu không đủ khả năng tài chính thì với xuống một chút SS ES cũng chẳng phải là một đầu tư tồi!

Haxen

Well-Known Member
Còn nếu có điều kiện và chịu chơi thì mua một cái TV chừng 40-42" để coi tin tức và mua một máy chiếu 3D và màn chiếu cỡ 150" xem cho nó sướng

boyinblack

Member
Ðề: Re: Xin tư vấn mua TV 3D cỡ lớn

Còn nếu có điều kiện và chịu chơi thì mua một cái TV chừng 40-42" để coi tin tức và mua một máy chiếu 3D và màn chiếu cỡ 150" xem cho nó sướng
cảm ơn bác, điều kiện như bác tư vấn thì em chưa tới ạ, em đã suy tính kỹ là lấy tv chứ không chơi máy chiếu

kienbup23

64e8000 của samsung là ok đấy bác. kiểu dáng đẹp đầy đủ tính năng

Nếu xem ở ngoài cửa hàng thì đúng là con E8000 xem nuột hơn ST50 vì E8000 model cao cấp nên sẽ có lớp kính chống chói. Nhưng nếu xem ở môi trường ít ánh sáng thì ngược lại, ST50 lại cho hình ảnh chi tiết hơn. Nhìn chung là 2 con này chất lượng hình ảnh cũng 9/10. Tùy vào tài chính, kiểu dáng và thương hiệu mà bác có sự lựa chọn cho riêng mình!

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

Plasma 3D Samsung PS64E8000 giá khoảng 71.900.000 VND nên chất lượng hình ảnh mầu sắc nó phải tốt.

Hãng sản xuất SamSung
Xuất xứ Liên Doanh
Bảo hành 2 năm
Kích thước màn hình 64 inch
Độ phân giải 1920x1080
Hiệu ứng âm thanh Dolby Digital Plus / Pulse
Công suất loa 10W x 2
Các tính năng Chuyển động Subfield 600Hz
Kho ứng dụng Samsung Apps
Samsung SMART TV
Skype™ trên tivi Samsung
Trình duyệt web
Smart Hub
AC100 - 240V 50 / 60 Hz
Công suất tiêu thụ điện 282 W
Ngõ vào 3HDMI, 3USB, 1Component, 1Ethernet (LAN)
Kích thước (RxCxS) 1485 x 971.8 x 351.7mm

nếu bác chủ không ngại model thì làm con 64D8000 năm ngoái chơi là ngon luôn , rẻ nữa :D . Con 64E8000 chả hơn được con 64D8000 là bao đâu , em mổ bụng cả 2 con rồi :D. Tuy nhiên bác có điều kiện thì cứ con nào mới mà quất thôi .

boyinblack

Member

bác nào biết cho em xin ý kiến tư vấn về chất lượng hình ảnh của Sharp 60LE835 với, kính có đắt và khó kiếm không ạ???

tnm

Well-Known Member

Xin lỗi bác chủ nhưng với 70-80tr mà bác lại ko nghĩ đến máy chiếu 3D thì thật là tiếc cho bác

boyinblack

Member

Xin lỗi bác chủ nhưng với 70-80tr mà bác lại ko nghĩ đến máy chiếu 3D thì thật là tiếc cho bác
cảm ơn bác, em đã từng chơi máy chiếu rồi nên em cũng biết chút ít, do điều kiện phòng ốc chỗ ở mới không chơi được máy chiếu nên em mới tính phương án mua TV ạ

Bên trên