[Xin tư vấn] Nâng cấp PC yếu để xem 3D

sissisdm

Member
Định tận dụng desktop củ để làm PC xem 3D (chủ yếu)
Máy em khá yếu:
Main J&W 690M
CPU AMD 4400, 2 nhân 2.3 GHz
Ram 1GB
Vga ATI Redeon X1200
XP SP3.

Tình hình: Xem Full HD mượt, bình thường. Xem 3D Hình OK, ko giật, nhiễu nhưng lại bị "Tiếng đi trước, Hình theo sau".

Kính mong Anh Em HDvietnam tư vấn nâng cấp giúp em nâng cấp con PC cùi của em để xem 3D OK.

P/S: Em tính làm cái Vga ATI 6570 DDR3 1Gb, 128bit, để nâng cấp em nó. Nếu Nâng cấp như thế thì giải quyết được vấn đề "Tiếng đi trước, Hình theo sau" không ạ? Hay em còn phải nâng cấp gì thêm ko ạ?

Mong anh em giúp em gấp gấp!
Em chân thành cảm ơn!

nhhuayt

Member
Ðề: [Xin tư vấn] Nâng cấp PC yếu để xem 3D

Bạn cần nâng cấp Card đồ hoạ
VGA thì chỉ cần dùng 6450HD là được rồi
Với lại xem bài viết của mình về cách tinh chỉnh trong Stereoscopic Player là sẽ giảm tải ngay.
http://www.hdvietnam.com/diendan/109-ky-thuat-3d/145388-huong-dan-xem-3d-co-phu-de-bang-stereoscopic-player-moi-dinh-dang.html#post1453027

Trước khi nâng cấp Card đồ hoạ thì bạn nên cập nhật driver mới cho Mainboard và VGA thử xem, chứ ko mua thì phí

vididong

Banned

máy mình cấu hình OK, phần mềm chắc kiếm được như o biết vấn đề kính
xem với kính gì nhỉ? mua ở đâu? bao nhiêu tiền?

sissisdm

Member

Bạn cần nâng cấp Card đồ hoạ
VGA thì chỉ cần dùng 6450HD là được rồi
Với lại xem bài viết của mình về cách tinh chỉnh trong Stereoscopic Player là sẽ giảm tải ngay.
http://www.hdvietnam.com/diendan/109-ky-thuat-3d/145388-huong-dan-xem-3d-co-phu-de-bang-stereoscopic-player-moi-dinh-dang.html#post1453027

Trước khi nâng cấp Card đồ hoạ thì bạn nên cập nhật driver mới cho Mainboard và VGA thử xem, chứ ko mua thì phí

Thank bác!

Cái VGA em thuộc hạng cùi ko thể cùi hơn nữa rồi. Em đã update mới nhất rồi.
À bác rành cho em hỏi: Update Driver manboard là Update Driver Chipset đó đúng ko ạ?

Em múc con ATI 6570 rồi bác, so với con bác giới thiệu cách nhau chỉ 200K, em quyết nhịn nhậu hôm thứ 7 vừa rồi để lên hẳn 6570...hi...hi... Và lên con VGA ấy, mọi chuyện với em cũng đã được giải quyết ổn thỏa.

Bên trên