Xin tư vấn - thảo luận tai nghe không dây

Chào anh em HDVN, lâu lắm rồi mới làm 1 thớt nhờ các bác tư vấn.
Chả là trước đây còn thoải mái nghe nhạc rầm rầm trong nhà.
Nhưng vì nay có con nhỏ mà em lại khoái nghe nhạc cái giấc 11-12h đêm nên mới lăng tăng vụ tai nghe.
Em thì không thích tai có dây, vướng víu lắm.
Nên nhờ các bác tư vấn giúp 01 cái tai nghe không dây tầm 2-3tr để chơi qua smartphone ạ

Trước mắt thì em chấm cái JBL này, có ai đã xài rồi cho em tí cảm nhận hoặc tư vấn cho em 01 cái khác good hơn:

Vdzung

Active Member
Ðề: Xin tư vấn - thảo luận tai nghe không dây

https://www.thegioididong.com/tin-tuc/tai-nghe-jbl-ref-610-41383

Em đang dùng con " đểu" này, nghe "khá" .
Con này của em made for Ipod nên có 1 phần cắm vào Ipod hay Iphone ( 4 trở xuống ) thì phát ko dây.
Và nghe không dây thế này hay hơn có dây với điện thoại khác hay amp khác, thế mới lạ.
Bác làm đi, khá mà.

Black Dragon

Well-Known Member

Với tầm này thì bác có thể nghe thử Sennheiser RS 120II xem? Còn nếu ráng lên nữa thì thử test với Sennheiser RS 165 (4tr9) ... Thương hiệu Sennheiser thì nổi tiếng rồi bác :)

https://www.thegioididong.com/tin-tuc/tai-nghe-jbl-ref-610-41383

Em đang dùng con " đểu" này, nghe "khá" .
Con này của em made for Ipod nên có 1 phần cắm vào Ipod hay Iphone ( 4 trở xuống ) thì phát ko dây.
Và nghe không dây thế này hay hơn có dây với điện thoại khác hay amp khác, thế mới lạ.
Bác làm đi, khá mà.

Ờ, bác nói thế té ra con này nghe không dây lại hay hơn có dây, hiiii, ngộ nhờ???

Với tầm này thì bác có thể nghe thử Sennheiser RS 120II xem? Còn nếu ráng lên nữa thì thử test với Sennheiser RS 165 (4tr9) ... Thương hiệu Sennheiser thì nổi tiếng rồi bác :)

Em đang nghiêng về Sennheiser rồi.
Bác nào biết chổ nào bán tai Sennheiser uy tín, cho nghe thử không ạ?

Black Dragon

Well-Known Member

Em đang nghiêng về Sennheiser rồi.
Bác nào biết chổ nào bán tai Sennheiser uy tín, cho nghe thử không ạ?

Sennheiser RS 120 thì bên e không có Demo, còn Sennheiser RS 165/ 175 thì bên em có đó bác :)

Black Dragon

Well-Known Member

Bác nào giải thích hộ, cùng 01 cái tai nghe mà sao giá lại chênh lệch thế này ạ:
http://tiki.vn/tai-nghe-khong-day-s...hriWNQ8nxYrsXzq2ND2y-rNF4TQ-bND59KBoCAj7w_wcB
http://www.lazada.vn/tai-nghe-sennheiser-hdr-180-den-1036485.html

- Không có bên nào sai giá bác, bên Tiki là Sennheiser RS 180 (Bao gồm tai nghe Sennheiser HDR 180 + Transmitter - là cái giá đặt cái tai nghe trong hình đó, nó có chức năng nhận tín hiệu và phát không dây cho tai nghe HDR 180 ) còn bên lazada chỉ là giá của tai nghe Sennheiser HDR 180 thôi.
- Thông thường, nếu muốn nghe bằng tai nghe không dây này, người dùng phải mua trọn bộ như bên Tiki mới dùng được. Về sau, trong gia đình có người muốn có tai nghe, nghe chung nguồn với bộ trước thì chỉ cần mua cái tai nghe HDR 180 (như bên lazada rao). Cái Transmitter có thể kết nối tới 4 tai nghe HDR 180.
P/S : Nếu nói sai là hình bên lazada để hình sai làm cho người dùng nhầm lẫn đó bác :)

Thanks Dragon
Hồi chiều ngồi mò mẫn ông Google em củng biết mình nhầm rồi bác.
Thôi thì em chuyển kèo qua SR160 vậy, chứ 165 giá chát quá, mua dìa dợ em nó biết nó cạo đầu, hiiii

Black Dragon

Well-Known Member

Thanks Dragon
Hồi chiều ngồi mò mẫn ông Google em củng biết mình nhầm rồi bác.
Thôi thì em chuyển kèo qua SR160 vậy, chứ 165 giá chát quá, mua dìa dợ em nó biết nó cạo đầu, hiiii

Sennheiser RS 160 không biết còn hàng không bác? Model RS 165 ra thay thế RS 160 đó. Để mai em hỏi coi còn thì e inbox cho bác :)

hoaveo

tiêc là chưa đk nghe 1 cái phone hay

yenbao122

Banned

chuyển nhà thành hưng Em Vũ Tuấn Thành, hiện đang là học sinh lớp 11, trường THPT Hoa Lư A, huyện Hoa Lư (Ninh Bình). Thành được nhiều người biết đến không phải bởi thành tích học tập mà là đam mê sáng tạo khoa học kỹ thuật. Cậu học trò có dáng người nhỏ thó, vầng trán thông minh này từng giành nhiều giải thưởng trong các cuộc thi khoa học kỹ thuật trong tỉnh.

Vốn sinh ra trong gia đình nông dân có đông anh chị em, từ nhỏ Thành đã thấu hiểu được những lam lũ ruộng đồng mà bố mẹ trải qua. Với em, vất vả nhất khi làm ruộng không phải vụ gặt hay vụ cấy lúa mà là mỗi lần phun thuốc phòng trừ sâu bệnh. Đây là công đoạn không ai muốn làm vì ảnh hưởng trực tiếp đến sức khỏe, rất độc hại. Tuy nhiên, nếu không làm thì không thể thuê mượn ai được, cũng như lúa sẽ mất mùa do sâu bệnh hoành hành.

Em Vũ Tuấn Thành, học sinh lớp 11, trường THPT Hoa Lư A, Ninh Bình
Em Vũ Tuấn Thành, học sinh lớp 11, trường THPT Hoa Lư A, Ninh Bình
Nhiều lần thấy bố mẹ đi phun thuốc trừ sâu về nằm bệt do mệt nhọc, trên người và tay chân nổi nhiều mẩn đỏ do dị ứng thuốc bảo vệ thực vật. Từ đó, Thành nảy ra ý tưởng sẽ sáng chế ra một chiếc máy phun thuốc trừ sâu để bố mẹ và những người nông dân không phải cực nhọc mỗi lần đi bơm thuốc về.

Thành bắt tay vào nghiên cứu để chế tạo ra chiếc máy phun thuốc trừ sâu từ những ngày mới vào lớp 10. Ban ngày em vẫn đến lớp đi học bình thường, về nhà lại phụ giúp bố mẹ các công việc nhà. Thời gian buổi tối, sau khi học bài xong em bắt đầu mang “bản vẽ” dở dang của mình ra mày mò lên ý tưởng, thiết kế từng chi tiết.

“Mất nhiều tháng liền em phải làm đi làm lại vẫn không ra được một bản vẽ ưng ý. Nỗi vất vả cực nhọc của bố mẹ đã thôi thúc và là động lực để em không bỏ cuộc cho đến khi “đứa con tinh thần” trên giấy ra đời hoàn chỉnh. Lúc đó, em vui mừng khuôn siết”, Thành tâm sự.

Cậu học trò nghèo bên chiếc máy phun thuốc trừ sâu đa năng (ảnh: NVCC)
Cậu học trò nghèo bên chiếc máy phun thuốc trừ sâu đa năng (ảnh: NVCC)
Bản vẽ về chiếc máy phun thuốc trừ sâu đa năng của Thành hoàn thành chi tiết vào tháng 12/2015. Có được bản vẽ hoàn chỉnh coi như đã thành công được 50%, sau đó em đi tìm nguyên vật liệu để làm ra máy. Tất cả các chi tiết đều được em sử dụng lại đồ tái chế như: xích cam xe máy, điều khiển đồ chơi trẻ em, vòi phun ống dẫn nước cũ, bình ắc quy 12V cũ mua lại từ tiệm xe máy, hộp sữa milo...

“Những đồ này đều rất dễ tìm, em nhờ bạn bè kiếm, ra tiệm sửa xe máy xin lại. Có những thứ phải chi phí, em bỏ tiền tiết kiệm ra mua miễn sao ứng ý theo thiết kế của mình. Các chi tiết này không chỉ đẹp, gọn gàng mà phải vận hành tốt để sử dụng lâu dài”, cậu học trò mê sáng chế chia sẻ.

Sau hơn hai tháng bắt tay vào chế tạo, cuối cùng chiếc máy phun thuốc trừ sâu đa năng của Thành cũng thành hình hài. “Em bấm nút khởi động, máy hoạt động trơn tru mà không xảy ra một lỗi gì. Khi cho di chuyển, máy chạy theo ý của mình. Thích nhất là khi cho phun nước thử nghiệm, máy phun rất đều”, Thành nói.

Chiếc máy của Thành có chiều cao tối đa hơn 50cm, nặng khoảng gần 4kg. Máy có thể di chuyển trên mọi địa hình do sử dụng bánh xích. Khi phun thuốc có thể nâng cao, hạ thấp, gấp duỗi cánh tay và vươn để phun theo sự điều khiển của con người.

Thành trình diễn cho máy phun nước trên ruộng rau (ảnh: NVCC)
Thành trình diễn cho máy phun nước trên ruộng rau (ảnh: NVCC)
Khi thực hiện phun thuốc hay tưới nước, người sử dụng chỉ cần đổ nước hay hỗn hợp nước và thuốc trừ sâu vào bình trên thân máy rồi điều khiển. Máy sẽ tự động di chuyển sau đó vươn cần phun thuốc hoặc tưới nước cho cây trồng. Ưu điểm là máy có thể vươn xa để phun cho những ruộng lớn.

“Máy tự di chuyển và phun thuốc sâu sẽ không hề ảnh hưởng đến sức khỏe con người. Nếu có điều kiện em sẽ sản xuất thành chiếc máy lớn thực nghiệm dưới ruộng lúa, vườn rau, sau đó nhân rộng mô hình sản phẩm bán ra thị trường với giá rẻ cho nông dân sử dụng. Thấy bố mẹ, các bác nông dân không phải chịu độc hại mỗi lần đi phun thuốc trừ sâu là em vui. Phục vụ mọi người là chính, không cần lời lãi gì”, Thành bày tỏ.

Chia sẻ với PV Dân trí, thầy Đặng Thanh Cao, Bí thư Đoàn trường THPT Hoa Lư A cho biết, máy phun thuốc trừ sâu đa năng của Vũ Tuấn Thành là một trong những sản phẩm độc đáo, có chất lượng trong cuộc thi “Sáng tạo trẻ” của nhà trường.

Ngoài thời gian học trên lớp, cậu học trò có dáng người nhỏ thỏ, vầng trán thông minh còn rất đam mê sáng tạo khoa học kỹ thuật.
Ngoài thời gian học trên lớp, cậu học trò có dáng người nhỏ thỏ, vầng trán thông minh còn rất đam mê sáng tạo khoa học kỹ thuật.
“Chiếc máy này cùng 6 sản phẩm xuất sắc khác đã được nhà trường gửi tham dự cuộc thi Sáng tạo trẻ tỉnh Ninh Bình năm nay. Đây là sản phẩm có chất lượng, tính ưu việt cao, có thể ứng dụng rộng rãi, bảo vệ sức khỏe và môi trường. Hi vọng máy phun thuốc trừ sâu đa năng của em Thành sẽ đạt được giải thưởng cao trong cuộc thi năm nay”, thầy Cao chia sẻ

yenbao122

Banned

chuyển nhà thành hưng Thông cáo của Đại sứ quán Australia tại Việt Nam cho biết, tàu hộ vệ tên lửa HMAS ANZAC đến thành phố Hồ Chí Minh ngày 30/5 với thủy thủ đoàn bao gồm 28 sỹ quan và 156 thủy thủ. Sỹ quan chỉ huy tàu và thủy thủ đoàn sẽ gặp gỡ các sỹ quan cao cấp và thủy thủ đoàn của Hải quân Nhân dân Việt Nam và tham gia các hoạt động giao lưu thiện chí cũng như thực hiện trao đổi nghiệp vụ liên quan đến hoạt động tàu chiến.

Thủy thủ đoàn của HMAS ANZAC cũng sẽ có hoạt động giao hữu thể thao với các học viên của trường Trung Cấp Kỹ Thuật Hải Quân. Bên cạnh đó, chuyến thăm thiện chí này là cơ hội để thủy thủ đoàn khám phá nền văn hóa giàu bản sắc và con người Việt Nam.

Tàu HMAS ANZAC cập bến Nhà Rồng, cảng Sài Gòn ngày 30/5 (Ảnh: Đại sứ quán Australia)
Tàu HMAS ANZAC cập bến Nhà Rồng, cảng Sài Gòn ngày 30/5 (Ảnh: Đại sứ quán Australia)
Đại tá Darren Kerr, Tùy Viên Quốc Phòng Australia tại Việt Nam, cho biết: “Đây là cơ hội tuyệt vời để củng cố hơn nữa mối quan hệ hợp tác quốc phòng Australia - Việt Nam. Mối quan hệ này đã được xây dựng từ năm 1999 và ngày càng phát triển cả về chất lẫn lượng kể từ thời điểm đó".

Đại tá Kerr nói thêm, kể từ năm 1999, quân đội Australia đã giúp đào tạo hơn 1.500 quân nhân của Quân đội Nhân dân Việt Nam tại Việt Nam và Australia. Hiện tại, Australia đang hỗ trợ Quân đội Nhân dân Việt Nam trong công tác chuẩn bị cho các nhiệm vụ gìn giữ hòa bình của Liên Hợp Quốc.

"Tôi được biết thủy thủ đoàn của tàu HMAS ANZAC rất mong chờ chuyến thăm tới thành phố Hồ Chí Minh lần này và đây sẽ là một điểm nhấn trong hải trình lần này của tàu”, Đại tá Kerr cho hay.

Trung tá hải quân Benlinda Wood, thuyền trưởng tàu HMAS ANZAC, gặp gỡ báo chí Việt Nam chiều 30/5. (Ảnh: Đại sứ quán Australia)
Trung tá hải quân Benlinda Wood, thuyền trưởng tàu HMAS ANZAC, gặp gỡ báo chí Việt Nam chiều 30/5. (Ảnh: Đại sứ quán Australia)
Trong khi đó, Đại sứ Australia Hugh Borrowman đặc biệt nhấn mạnh tới việc "thuyền trưởng của tàu lần này là nữ Trung tá hải quân Belinda Wood, một trong số ngày càng nhiều phụ nữ nắm vị trí lãnh đạo trong Hải quân Hoàng Gia Australia".

Tàu HMAS ANZAC là tàu hộ vệ tên lửa thuộc lớp ANZAC với các chức năng phòng không, chống tàu ngầm, năng lực chống tàu mặt nước, giám sát, ngăn chặn và trinh sát. Nặng 3.600 tấn và dài 118 mét, tàu HMAS ANZAC được trang bị tên lửa phòng không Evolved Sea Sparrow, mô-đun tên lửa chống hạm Harpoon Block 2, pháo tự động Mk 45 127 mm và 6 ống phóng lội Mk32.

Tàu HMAS ANZAC cũng có sân cho trực thăng cất hạ cánh và khoang chứa cho loại trực trăng đa năng S-70B-2 Sea Hawk. Tàu có tốc độ tối đa 27 hải lý/giờ.

Bên trên