xin tư vấn về CANON !

H 9999

Active Member
Ðề: xin tư vấn về CANON !

Nhưng cũng muốn chất lượng một tý ấy mà ! Chụp thử tự Ss ảnh thấy ngon hơn thì muốn mua thôi ! E cũng đặt mua rồi ! Vì trước đây chưa hiểu mới mua 7 d chứ biết từ đầu đã chơi FF ! Thôi cứ múc 2 con trên đax! Cám ơn cả nhà đã chia sẻ ! E định lấy con 15-85 nhưng sau này lên FF thì lại phí ko dùng tiếp dc nên bắt đầu chơi lens L thôi ! 24 mm hơi thiếu wide tí nhưng chấp nhận zoom chân thôi đã ko thì thay 16-35

cuongdoanvan

Well-Known Member

em có bộ combo giống như bác chủ vậy thôi. xin phép bác chủ show vài hình tự sướng

phong cảnh

chân dung

linh tinh

H 9999

Active Member

Bác chụp bằng 7 d với ef 24/105 ak ? Được đấy chứ

H 9999

Active Member

thì em đã nói giống bác mà . 7D + 24-105 đấy

em đặt mua ống 24-105 rồi bên em giá 799 euro ! và ống 16-35 L2 f2.8 giá 1200 euro đc canon trả lại 200 euro vậy còn có 1000 khi nào thích chụp góc rộng thì thay ống còn ko thì cứ 24-105 mà thường trực khi đi loanh quanh bên ngoài ! cám ơn bác đã chia sẻ ! nhiều người cũng chê 24-105 nhưng thôi em trót mua con 7d quá ngày trả lại thì để dùng tạm đã sau này có thêm tiền thì lên FF sau cũng đc...vì chỉ chụp chơi ko phải làm nghề nên em cũng ko cần nhất thiết phải mua FF ngay....

cuongdoanvan

Well-Known Member

em đặt mua ống 24-105 rồi bên em giá 799 euro ! và ống 16-35 L2 f2.8 giá 1200 euro đc canon trả lại 200 euro vậy còn có 1000 khi nào thích chụp góc rộng thì thay ống còn ko thì cứ 24-105 mà thường trực khi đi loanh quanh bên ngoài ! cám ơn bác đã chia sẻ ! nhiều người cũng chê 24-105 nhưng thôi em trót mua con 7d quá ngày trả lại thì để dùng tạm đã sau này có thêm tiền thì lên FF sau cũng đc...vì chỉ chụp chơi ko phải làm nghề nên em cũng ko cần nhất thiết phải mua FF ngay....

chúc mừng bác nhé . ai chê thì cứ chê. cảm nhận của mình khi xử dụng thấy hài lòng là ok rồi

giatoyota

CANON CÓ ỐNG 18-200 bác nó là EF-S 18-200 f 3.5-5.6 IS II
con này xài ngon nè, mình đã dùng nó và rất bền

Bạn đang tìm nơi bán xe toyota tin cậy, giá toyota camry tốt nhất chỉ có tại Toyota An Sương

ngc_luu

Well-Known Member

Cũng giống như người mới chơi HD, lúc đầu nghe nhạc MP3 bằng AVR cũng thấy hay, nhưng sau đó trong nhà ông nào cũng có thêm dàn 2 kênh cả. Đời là vậy
Vui đi

H 9999

Active Member

CANON CÓ ỐNG 18-200 bác nó là EF-S 18-200 f 3.5-5.6 IS II
con này xài ngon nè, mình đã dùng nó và rất bền

em mua con này dùng đc vài tháng bán tống đi lỗ một nửa giá ! nhiều khi bực mình nếu chúc đầu máy xuống nó tụt lõ hihihihihihi ! ảnh chụp gọi là đc chứ ko đẹp như mong đợi

Bạn đang tìm nơi bán xe toyota tin cậy, giá toyota camry tốt nhất chỉ có tại Toyota An Sương
bác spam à ! em chán toyota lắm ...em toàn chạy mercedes , bmw. audi và vw cho bình dân ! vì ở đây mấy dòng xe kia rẻ và hỏng thay đồ rẻ hơn nhập từ nhật về ..... với chạy cao tốc nó đầm hơn toyota mỗi tội hơi tốn nhiên liệu hơn tí vì xác nó nặng

Cũng giống như người mới chơi HD, lúc đầu nghe nhạc MP3 bằng AVR cũng thấy hay, nhưng sau đó trong nhà ông nào cũng có thêm dàn 2 kênh cả. Đời là vậy
Vui đi

vâng em đang mò mẫm nên vào đây hỏi các bác có kinh nghiệm ...em đang bắt đầu bằng L 24-105 và 16-35 ! tập tới sẽ nâng cấp sau ...giờ đang học hỏi để khai thác con cỏ 7D đã ..... vụ FF chắc chỉ còn thời gian thôi !

meomeohd

Với nhu cầu của bác không cần len L đâu ạ, bác mua có thể mua tamron 17-50 f2.8 vc là OK ngon rẻ đẹp. Cao cấp hơn thì dùng EF 17-40mm F4 L USM. Nếu sử dụng Photoshop thì Tamron là quá đủ. Quan trọng một bức hình là người chụp và kỷ thuật chụp bác ạ. Dụng cụ chỉ là hỗ trợ.

Toietmoi

Well-Known Member
Tại sao bác không thử em viền đỏ 17-55 nhỉ, lens này chụp phong cảnh khá tốt. Hoặc muốn wide hơn thì 10-20, dù không phải L nhưng chất lượng như L.

ninoninaxx

Well-Known Member

bác đừng mua 24-105 L F4 chi cho mệt. chờ con sigma ra rồi chơi. nhưng muốn làm gì thì cũng phải có FF mà chơi còn ko thì xài máy canon đời 2x 3x + lens kit cũng được rồi cho đỡ tốn kém vì dù gì cầm cái máy lên mà bác ko biết bản thân mình muốn chụp cái gì trang bị cho mình máy nhiều tiền thì lại quá phí

amateur19

Member

Bác chủ Thread cho e mượn thread hỏi các pro một chút. Chẳng là e mới cũng mới tập tành ảnh ọt, vì kinh phí có hạn nên đang định sắm con Canon EOS D60, lens MF 50mm. Có pro nào có thể cho e xin địa chỉ bán hàng tin cậy đc ko hoặc có pro nào có máy mà đã lên đời rồi thì thanh lý lại cho e. Thank!

H 9999

Active Member

bác đừng mua 24-105 L F4 chi cho mệt. chờ con sigma ra rồi chơi. nhưng muốn làm gì thì cũng phải có FF mà chơi còn ko thì xài máy canon đời 2x 3x + lens kit cũng được rồi cho đỡ tốn kém vì dù gì cầm cái máy lên mà bác ko biết bản thân mình muốn chụp cái gì trang bị cho mình máy nhiều tiền thì lại quá phí

đã có mục đích chứ ! tất nhiên chỉ chụp chơi...ko kinh doanh ! sắm con 24-105 L để đi walkaround ! và con 16-35 L 2.8 chụp trong nhà ! còn body 7d sẽ tương lai dc lên FF bởi vậy tránh lãng phí về objectives nên e đã quyết định múc hết L ! giờ tạm chụp với 7D đã ! thực ra thử vài lần thì thấy dòng L hơn hẳn về chất so với một số lens EF-S đã mua và ở cửa hàng ! hiện tại hài lòng với lens L !

ngc_luu

Well-Known Member

Có điều kiện, đốt cháy giai đoạn, đỡ tốn tiền học phí mua luôn len L là lựa chọn sáng suốt đó bác, sau này chỉ cần thay Body thôi là ổn rồi, còn len thì khỏi phải lăn tăn, nhưng chỉ tiếc cho bác con len 24 -105 thôi, nhưng cũng chẳng sao, cứ thử hết khả năng của nó đi rồi qua 70 - 200 là vừa
Chúc bác có nhiều ảnh đẹp

H 9999

Active Member

Có điều kiện, đốt cháy giai đoạn, đỡ tốn tiền học phí mua luôn len L là lựa chọn sáng suốt đó bác, sau này chỉ cần thay Body thôi là ổn rồi, còn len thì khỏi phải lăn tăn, nhưng chỉ tiếc cho bác con len 24 -105 thôi, nhưng cũng chẳng sao, cứ thử hết khả năng của nó đi rồi qua 70 - 200 là vừa
Chúc bác có nhiều ảnh đẹp

cũng ko có gì là phải tiếc bác à..dùng con 24-105 đi loăng quăng cũng vừa tầm ! ko em cũng ko phải dân săn mà cần tới 200--300--400 hay 600 mm làm gì ! còn trong nhà có con 16-35 là dc ! 24-105 cắm trên 7d thì thiệt 1.6 tiêu cự gần nhưng lại lợi khoảng xa cũng gần tới 200 mm còn gì..em chắc ko cần 70-200 f4...f2,8 ! một bộ 16-35 với 24-105 là đủ ! còn nếu có dk thì múc 24-70 l2 f2.8rồi nghỉ.....tạm hài lòng về ống...còn body nâng cấp nữa là ok ! học hỏi thêm kỹ thuật nữa là dc...vừa chơi vừa học hỏi vừa nâng cấp dần dần bác à !

Bên trên