Xin tư vấn về loa JBL E50

Em có người quen đang định bán Amply ONKYO A 925 (giá 2.5tr).

Em định lấy em nó về để ghép với JBL E50.

Cái này em để phòng ngủ để nghe và xem nhạc nhẹ, nhạc vàng, Asia, Thúy Nga (không xem phim hay kok gi cả).
Nguồn phát của em là đầu DVD JVC

Xin các bác cho em lời khuyên.

vinagoh

Well-Known Member
Ðề: Xin tư vấn về loa JBL E50

Kiếm cái CDP nào ngon ngon tí đi bác.

lehoang40

Con JBL E50 này dùng hát karaoke mà, không hpợp với yêu cầu của bác chủ đâu, loa này bác muốn nghe hay thì phải nghe lớn mà bác để trong phòng ngủ, nghe ban đêm sao nghe lớn được, nghe nhỏ thì nó không ra gì đâu bác ơi.

dinhthoaigame

Con JBL E50 này dùng hát karaoke mà, không hpợp với yêu cầu của bác chủ đâu, loa này bác muốn nghe hay thì phải nghe lớn mà bác để trong phòng ngủ, nghe ban đêm sao nghe lớn được, nghe nhỏ thì nó không ra gì đâu bác ơi.

Đồng ý với lehoang40, cặp loa này mà nghe trong phòng ngủ không được Bác ạ và cũng không hợp với dòng nhạc Bác nêu ở trên. Còn Onkyo thì mình chưa xài qua nên không thể góp ý với Bác được. Chúc Bác chọn được bộ nhạc ưng ý.

Đồng ý với lehoang40, cặp loa này mà nghe trong phòng ngủ không được Bác ạ và cũng không hợp với dòng nhạc Bác nêu ở trên. Còn Onkyo thì mình chưa xài qua nên không thể góp ý với Bác được. Chúc Bác chọn được bộ nhạc ưng ý.

Dụ này hơi căng. Thôi thì em xuống Nhật Tảo kiếm cho mình 1 em Marantz.
Em nghĩ mình cần loa booksefl có độ nhạy cao nghe nhỏ mới hay được???(cái này em tự nghỉ ra, nếu có sai xót mong các bác ném đá cho):-*:-*:-*

jaispierre

Active Member

Còn này hát KOK với Bose 301 không bằng đâu, em nghe thử rồi, tiếng bass không dầy, tép thì bình thường. Còn nghe nhạc thì tuỳ vào sở thích của mỗi người, nói chung em không dùng con này để nghe nhạc.

Còn này hát KOK với Bose 301 không bằng đâu, em nghe thử rồi, tiếng bass không dầy, tép thì bình thường.

Điều này chắc đúng vì rất nhiều quán Karaoke chỉ sử dụng Bose 301 (seri III, IV) và BMB252 mặc dù đây là hàng bãi nhưng cũng có giá cao hơn so với JBL E50 hàng mới.

Điều này chắc đúng vì rất nhiều quán Karaoke chỉ sử dụng Bose 301 (seri III, IV) và BMB252 mặc dù đây là hàng bãi nhưng cũng có giá cao hơn so với JBL E50 hàng mới.

ái chà chà. vậy thì em không chọn em E này nửa. Em sẻ tìm 1 em Marantz sau đó chở em nó đi test loa. được em nào thì mần em đó.
Thank các bác đã chỉ dáo.

camry2006

Member

Đồng ý với Bác Lehoang40, con này chỉ để hát KOK thôi + nghe nhạc + xem phim với điều kiện nhất cử lưỡng tiện. Còn nếu chỉ để nghe nhạc phòng ngủ thì chọn con khác đi thôi.
Bác nhờ các pro tư vẫn cho cặp 2nd nghe nhạc đi, các pro trên này nhiều hàng lắm.

vinagoh

Well-Known Member

Phòng ngủ mà nghe nhạc thì loa vi tính là đủ roài. :))

Phòng ngủ mà nghe nhạc thì loa vi tính là đủ roài. :))

Nếu là loa vi tính thì em lên đây nhờ các bác tư vấn làm gì cho mệt bác!!!
Thôi em quyết định Nhật Tảo thẳng tiến, mua đồ 2nd cho nó rẻ ;)

VAN_LOC

Well-Known Member

Nếu là loa vi tính thì em lên đây nhờ các bác tư vấn làm gì cho mệt bác!!!
Thôi em quyết định Nhật Tảo thẳng tiến, mua đồ 2nd cho nó rẻ ;)

Đây có vài đôi trương bày giảm giá khi nào ra nhớ ghé 158 lý thường kiệt p7 q10 đảm bảo nghe không hay không về . Đâu rẻ mình rẻ hơn

binbin93

Member

nghe các bác nói JBL E50 hát KOK hay vậy còn em JBL L820 thì có được ko ạ? em thích màu chery.

thanks

HDUNG

Well-Known Member
Re: Ðề: Xin tư vấn về loa JBL E50

nghe các bác nói JBL E50 hát KOK hay vậy còn em JBL L820 thì có được ko ạ? em thích màu chery.

thanks
Jbl l820 làm surround thì ngon hơn bác ơi vì loa bass của nó đường kính chỉ có 18cm thôi !

cadic1008

Member

Nếu E50 của bác là hàng cũ trước khi Phúc Giang phân phối thì ngon đấy, em đã chơi 2 cặp này rồi. 1 cặp của DAPT mua năm 2004 và 1 cặp của PGI mua năm 2009. Hàng mới bây giờ thì không nên chơi, nếu là hàng cũ thì good, nhưng chống chỉ định với amp Onkyo đầu 9 và Mazant PM80,88 - đánh không ra Bass đâu. Bác thử với Denon đuôi 40 hoặc mấy con Mazantz ; Kenwood đời cổ ý. Sẽ bất ngờ đấy ạ.

chobobo

Member

Nếu E50 của bác là hàng cũ trước khi Phúc Giang phân phối thì ngon đấy, em đã chơi 2 cặp này rồi. 1 cặp của DAPT mua năm 2004 và 1 cặp của PGI mua năm 2009. Hàng mới bây giờ thì không nên chơi, nếu là hàng cũ thì good, nhưng chống chỉ định với amp Onkyo đầu 9 và Mazant PM80,88 - đánh không ra Bass đâu. Bác thử với Denon đuôi 40 hoặc mấy con Mazantz ; Kenwood đời cổ ý. Sẽ bất ngờ đấy ạ.
Em ứ tin bác cái vụ loa mới loa cũ.:)) loa cũ j thì j cũng ko bằng loa mới.Cái này em nghĩ do cảm giác thôi :))

binbin93

Member

Vậy loa JBL E50 có màu gỗ ko các bác, nơi nào (SG) bán uy tín ạ?

dungsin_lqd

Well-Known Member

Em đang chơi e50 nè. đang ghép với denon. bác muốn nghe alo em để em sắp xếp mời bác...

Bên trên