Xin tư vấn xây dựng ước mơ của cuộc đời em (Home theather)

Hiện tại trong ngân khố còn 75-80 triệu em mang ra phá hết :D nhờ mọi người giúp đỡ ạ.
Em đang có ý định mua Tv hx925 hoặc nx720 55" amply A1D - front Onkyo D500 (Center - surround tính sau) nhưng bị xui dại là mua tivi khác (Tầm 30 triệu) và dùng màn chiếu để xem phim nên em đang hơi nghiêng ngả. Nếu dùng projector thì nên dùng loại nào ạ? Trong tầm tiền em có thể cố được Projector 3D không ạ? Nếu nhờ mua đc ở Mỹ thì có lợi thế gì ko ạ?

nhungsieunhan9x

Active Member
Ðề: Xin tư vấn xây dựng ước mơ của cuộc đời em (Home theather)

Hiện tại trong ngân khố còn 75-80 triệu em mang ra phá hết :D nhờ mọi người giúp đỡ ạ.
Em đang có ý định mua Tv hx925 hoặc nx720 55" amply A1D - front Onkyo D500 (Center - surround tính sau) nhưng bị xui dại là mua tivi khác (Tầm 30 triệu) và dùng màn chiếu để xem phim nên em đang hơi nghiêng ngả. Nếu dùng projector thì nên dùng loại nào ạ? Trong tầm tiền em có thể cố được Projector 3D không ạ? Nếu nhờ mua đc ở Mỹ thì có lợi thế gì ko ạ?
anh ở đâu? nếu ở hà Nội thì qua 22B Hai Bà Trưng alo cho em. E tư vấn cho

phuongthu

Member

Sharp XV-Z17000 Projector choi con nay dung tam tien ban dang co full hd 3d re nhat hien nay

betbeo

Bác làm em Plasma samsung D8000 64" tầm 53 triệu, còn 27 củ còn lại bác sang box âm thành các pro tư vấn cho một em amply và đôi Front. He he

minhjp

Well-Known Member

Bác làm em Plasma samsung D8000 64" tầm 53 triệu, còn 27 củ còn lại bác sang box âm thành các pro tư vấn cho một em amply và đôi Front. He he

bạn cho hỏi chổ nào bán tầm 53 triệu vậy ? mình ở sg
thanks

mexxico

Em không thích Samsung lắm. Chỉ ước mơ một chiếc tivi Sony thôi. ( Chắc là ước mơ từ thời niên thiếu và túng thiếu). Nhưng hiện tại vẫn đang nghiêng về phương án một Projector và một tivi (tầm trung). Epson 8350 thì sao ạ? Công nghệ LCD so với DLP thì thế nào ạ?
Mình ở Hà Nội, Nhung ở bên Hoàng Hải ah? Bên đấy có Projector không em?

betbeo

Hôm nay, em lại thấy nó lên giá thành 55 triệu (có hôm thấy có 51 triệu) Samsung Plasma 3D PS64D8000_Tivi 3D_Tivi LCD,Led,Plasma_THẾ GIỚI ĐIỆN MÁY - NỘI THẤT ENTERBUY-Sstyle - Chuyên kinh doanh tivi LCD, LED, Plasma, 3D,dàn âm thanh,amply,máy hút ẩm, máy lọc không khí,cây nước nóng lạnh,máy rửa bát ,may hut am, may loc kh (mà em không phải là nhân viên của bọn này đấu nhé, chỉ ngó nghiêng giá thôi)

live_evil

Active Member

Đã làm Home Theatre rồi thì phải chơi màn chiếu bác ạh!
Bác nghiên cứu các bài post về máy chiếu nhé, đặc biệt của bác Davidhand

nhungsieunhan9x

Active Member

Em không thích Samsung lắm. Chỉ ước mơ một chiếc tivi Sony thôi. ( Chắc là ước mơ từ thời niên thiếu và túng thiếu). Nhưng hiện tại vẫn đang nghiêng về phương án một Projector và một tivi (tầm trung). Epson 8350 thì sao ạ? Công nghệ LCD so với DLP thì thế nào ạ?
Mình ở Hà Nội, Nhung ở bên Hoàng Hải ah? Bên đấy có Projector không em?

Rất tiếc bên em lại ko có projector anh ạ. Hí

mexxico

Đã làm Home Theatre rồi thì phải chơi màn chiếu bác ạh!
Bác nghiên cứu các bài post về máy chiếu nhé, đặc biệt của bác Davidhand
Vâng, chắc em phải đầu tư quả màn chiếu thật rồi ( chấp nhận đau thương). Tks bác live_evil vì thông tin hữu ịch.

newbieppc

Member

Nếu đầu tư máy chiếu, bạn xem lại không gian trong nhà thích hợp hay không nha!
Mình thấy bạn đã nghiên cứu kỹ khi quyết định xài máy chiếu và 1 TV tầm trung :-bd (nhiều bạn ngộ nhận là máy chiếu có thể thay thế được TV).

Tuy nhiên theo ý mình thì kinh phí đầu tư hình ảnh : âm thanh nên là 1-1.5:1 --> phần âm thanh vẫn rất quan trọng trong Home Theatre.

Chúc bạn enjoy với lựa chọn của mình!

live_evil

Active Member

Nếu đầu tư máy chiếu, bạn xem lại không gian trong nhà thích hợp hay không nha!
Mình thấy bạn đã nghiên cứu kỹ khi quyết định xài máy chiếu và 1 TV tầm trung :-bd (nhiều bạn ngộ nhận là máy chiếu có thể thay thế được TV).

Tuy nhiên theo ý mình thì kinh phí đầu tư hình ảnh : âm thanh nên là 1-1.5:1 --> phần âm thanh vẫn rất quan trọng trong Home Theatre.

Chúc bạn enjoy với lựa chọn của mình!

Chủ thớt quyết định build Home Theatre thì chắc đã có ko gian rồi
Đúng như bác nói, để 1 HT hoàn thiện thì ngoài phần hình ảnh thì phải có âm thanh tương xứng
Thêm nữa là phải tạo 1 ko khí HT đích thực :))

Vâng. Em cũng nặng về thẩm mỹ nhưng nhiều khi hoàn cảnh điều kiện nó cũng hạn chế nên đành phải ngậm đắng nuốt cay thôi. Em cũng biết âm thanh quan trọng nên đang ngắm center Infinity Kappa video, front thì dùng tạm Onkyo D500, Sub với surround em chưa quyết định. Nếu xây dựng xong bộ này em up ảnh lên gọi là cảm ơn các bác đã tư vấn nhiệt tình ạ.

Em còn một câu hỏi nhỏ nữa là nếu em mua Ampli không có HDMI thì có khó khăn gì khi dùng với PS3 không nhỉ?

live_evil

Active Member

Em còn một câu hỏi nhỏ nữa là nếu em mua Ampli không có HDMI thì có khó khăn gì khi dùng với PS3 không nhỉ?

Nếu bác mua Ampli ko có HDMI thì hình ảnh kết nối qua TV, âm thanh đi từ TV ra Ampli thôi
Mà hình như như thế thì ko có âm thanh True HD nhỉ :-?

kukku

Bộ HT e đang hướng tới, 1 số đã có theo kiểu kiến tha đầy tổ :)):
HD20 23tr
Màn chiếu 120inch loại thường nhất: 2tr
HD player: Tvix Slim S1 5tr
2 HDD 1.5T: 4tr

Ampli Yamaha 765 7.2 95w/chanel: 10tr
Loa front Wharfedale Vardus Vr 400: 7tr
Nếu dư sèng thì thêm 7tr nữa làm luôn đôi Wharfedale 10.7
Loa Cen + Surround + Surback + Sub Polkaudio TL1600 : 11tr

Tổng khoảng 62tr
Dây nhợ vào nữa khoảng 65tr, ngon choét với phòng 20m2

Những cái màu xanh là e đã có, còn màu đỏ là chuẩn bị có :p

Chúc bác chủ thớt nhanh chóng có phòng chiếu HOME THEATER hợp lí! Nhớ tham khảo nhiều chút để còn dư $ khao bạn bè, hiii

kukku

à, còn bác muốn có thêm chiếc ti vi thì với 15 tr có thể làm em plasma panasonic khoảng 42inch ngon lành cành đào ạ :p

Em vẫn băn khoăn với máy chiếu. DLP hay LCD? Optoma hay Epson hay loại khác? Review của bác Davidhand hơi nghiêng nhiều về Optoma Hd20. Vâng, em cũng không hướng tới True HD vì nguồn cũng hiếm. Trước đây em đã quyết con Yamaha 667 rồi đấy nhưng lại bị lung lay bởi ý kiến là nguồn True HD quá ít mà hiện tại vẫn dùng DTS là chủ yếu. Tivi chắc dùng Pana thôi các bác nhỉ? Em đang dùng tạm là X20 mà thấy khá ổn (điều kiện phòng tối).

kukku

Nếu rủng rỉnh và thích 3D bác nên chơi DLP vì sau này chỉ cần thêm 1 chiếc DLP tương tự chiếc đã có là có thể chơi 3D theo phương pháp ci cu lar gì gì đới!!
E chưa chơi 3D vì nguồn phim giờ cũng ít, sang năm nhiều nhiều rồi e xách thêm 1 e HD20 nữa là ổn :p

Em vẫn đang bơi trong lựa chọn ạ. Lăn tăn giữa Mitsubishi Hc4000 và Epson 8350... Lăn tăn giữa nhờ người mua bên Mỹ cầm về hay là mua ở đây để bảo hành lắp đặt?... Lăn tăn Mitsubishi hình như ko có lens shift?(em đọc rì viu thế thôi chứ em cũng ko thực tế biết nó có tác dụng quan trọng gì)... Ôi... Lăn tăn quá... Đứt não rồi.

Bên trên