Xin ý kiến các bác về Smart Tivi LED Toshiba 40L5550

dongdateh

Active Member
Em dự định thay em CRT cũ rích của mình, và có ngắm em Smart Tivi LED Toshiba 40L5550
Các bác cho xin ý kiến về em này giúp nhé!
- Về chất lượng hình ảnh?
- Về độ bền, dịch vụ bảo hành,..?
Xin chân thành cảm ơn!

renhat

Well-Known Member
Ðề: Xin ý kiến các bác về Smart Tivi LED Toshiba 40L5550

smart của toshiba kém lắm. bác nên xem hãng khác nhé!

ailangthang

Active Member

Em chủ yếu xem tivi thôi bác ạ, khoản smart thì k quan trọng lắm.

Hôm bữa mình cũng đi xem để sắm em TV 55" thì thấy màu sắc của Toshiba có vẻ thiên về "nóng", còn về khoản smart thì cứ sắm cái Android box cho nó lành.
Tốt hơn pác chủ nên xem tận mắt, rờ tận tay cho chắc chứ cái khoản TV này mà nghe tư vấn rùi mua "mù" thì nhiều khi hối hận ko kịp :D
Vài lời với pác chủ.

dongdateh

Active Member

Dự là em sẽ đi một vòng các siêu thị để mục sở thị, nhưng mà em vẫn rất muốn có sự tư vấn từ sự trải nghiệm thực tế của các bác trên diễn đàn.

rua bo

Well-Known Member

Em ko xài 5550, nên ko bít. Em đang xài 5450 (2014), cài SPMC nhai "tuốt luốt" các thể loại phim ảnh, nhạc nhẽo. Về hình ảnh, bác chịu khó đọc vài bài viết trong box này (ko phải trong thớt này nha), rồi rút ra cái nhìn khách quan hơn (vì mỗi người có cảm nhận khác nhau nên cũng khó nói). Về độ bền, TV chưa hư nên hỏng bít luôn (em đang xài LCD Tổ Sư Bà đời mấy năm về trước cùng với led này). Em dự định rước 1 em đời 2015 nữa đây.

dongdateh

Active Member

Em đang suy nghĩ smart k quan trọng vậy nên chăng lấy em Toshiba 40L2550 có vẻ hợp lý hơn các bác nhỉ? ~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)

rua bo

Well-Known Member

Bác lấy 2550 tiết kiệm được 1 box android.

viettoanhp

Well-Known Member

bác lấy dòng này ok, em ra siêu thị xem rồi, hình ảnh rõ nét nhưng ko rực như Samsung đâu

trung1984

Member
Re: Ðề: Xin ý kiến các bác về Smart Tivi LED Toshiba 40L5550

Bác lấy 2550 tiết kiệm được 1 box android.

2550 liệu có dùng chung panel với 5550 không bác? (cái này ảnh hưởng đến chất lượng hình ảnh). Thấy giá chênh nhau (1 phần vì có thêm smart).

Ðề: Re: Ðề: Xin ý kiến các bác về Smart Tivi LED Toshiba 40L5550

2550 liệu có dùng chung panel với 5550 không bác? (cái này ảnh hưởng đến chất lượng hình ảnh). Thấy giá chênh nhau (1 phần vì có thêm smart).

Vì thêm smart nên nó cao tiền thôi bác ak, còn e thiết nghĩ là dùng chung panel thôi bác

dongdateh

Active Member

Cảm ơn các bác đã nhiệt tình, em đã chốt lấy con 2550, sáng mai đi lấy. Nhờ mode close topic!

dongdateh

Active Member

Sau 1 ngày sử dụng thấy cũng hài lòng, cắm ổ cứng qua usb (Fat32, NTFS) nhận ok, xem phim HD thuyết minh, phụ đề cũng ok, màu sắc đẹp.

Nhà e cũng đang 2 e CRT, nhưng xem vẫn thấy sướng, chỉ có mỗi 1 e smart để ở phòng khách thôi.

baolochx

Active Member

Sau 1 ngày sử dụng thấy cũng hài lòng, cắm ổ cứng qua usb (Fat32, NTFS) nhận ok, xem phim HD thuyết minh, phụ đề cũng ok, màu sắc đẹp.
Bác dongdateh ơi, những video ca nhạc có âm thanh DTS, hay True HD tivi này có hổ trợ không vậy. Cám ơn bác.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên