Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

okuro

Member
Ðề: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Em đã tìm hiểu được rồi ợ, thanks chủ thớt

Chỉnh sửa lần cuối:

vuthecong78

Well-Known Member

Bác chủ đổi tên thành KODI đi cho nó update.

thaitni

Well-Known Member

Thanks mọi người đã comment phản hồi.

Bác cho hỏi làm sao lên 3.2.19 ạ, em vẫn 3.2.18 ... cảm ơn Bác
Nếu Kodi (xbmn) của bạn không tự update thì vào system, chọn xshare và chọn update (menu chức năng) nhé.

RSS hôm nay của hdvietnam.com: quá ngon, nhưng lịch sử các ngày cũ thỉnh thoảng vẫn nhảy cóc nhưng vẫn rất thích.
HTV online: Vô các kênh bị trống.
Search trực tiếp hay goole search trên hdvietnam.com, 4 share, iflie.tv không ra kết quả hoặc báo check the log video error.
Get room ID là gì vậy bác?
Tóm lại tuyệt vời, thích nhất mấy cái RSS chia sẽ tiện quá, tksssss bác

Thanks rất nhiều.
HTV: khi bạn mở lần đầu, xshare sẽ tự động cập nhật menu htvonline, sau đó khoảng vài giây sẽ có đủ các mục của web. Mình thích htvonline vì có các kênh 720 cho các line vừa túi tiền :|
Các chức năng search sẽ được code lại sớm nhất có thể, vì đã quá cũ!
Chức năng get 1 trang hdvietnam bằng ID cũng giống của Fshare. Nghĩa là bạn chỉ cần cung cấp dãy số ID của 1 trang (vd: của xshare là 997745)

làm sao để clear cache của addon này vậy bác thaitni? Gỡ ra cài lại vẫn ko thay đổi? Muốn cài mới lại hoàn toàn thì làm như nào ạ?

Việc gỡ ra và cài lại từ xshare repo thường sẽ xóa tất cả dữ liệu cũ, kể cả cache và database. Nhưng nếu vì lý do nào đó mà không mất đi những thứ không cần thiết thì bạn xóa thủ công hoặc dùng chức năng clear cache của android system. Và đặc biệt, bạn có thể install lại kodi (nên dùng bản 14.2).

Bác chủ đổi tên thành KODI đi cho nó update.
Mình đang dùng Kodi 15 cho PC và 14.2 cho AB và vẫn update bình thương! Sẽ check lại vđ này.

Thanks kiều 2 all:|

XUAN GIAO

Member

Htv là truyền hình xem lại ah, có menu nhưng vô htv, vtv-vtc trống bác ah, tksss

okuro

Member

Em đã tìm hiểu được rồi thanks chủ thớt :D

Chỉnh sửa lần cuối:

Cảm ơn Bác Thaitni, em đã lên 3.2.19 rồi nhưng khi vao thì có thông báo "Xshare Check the log more imformation ", Bác hướng dẫn cách khắc phục dùm. Cảm ơn Bác

Super Man

Active Member

Bác Thaini ơi nhờ bác khắc phục lỗi trong kho phim HDviet: đã bỏ chọn tự động chọn audio thuyết minh trên kho phim HDviet, nhưng khi vào coi thì vẫn có audio thuyết minh trong phim. Thanks bác!

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Bác Thaini ơi nhờ bác khắc phục lỗi trong kho phim HDviet: đã bỏ chọn tự động chọn audio thuyết minh trên kho phim HDviet, nhưng khi vào coi thì vẫn có audio thuyết minh trong phim. Thanks bác!

Phim nào nó add sẵn thuyết mình thì thánh cũng ko bỏ nổi bác ạ. bác check lại trên web xem phim đó có sẵn thuyết mình ko

thaitni

Well-Known Member

Em đã thử clear cache của Kodi bằng Maintenance, clear cả cache của app Kodi trong Application manager của android system rồi nhưng mở lên data vẫn như cũ. Chủ yếu là để clear những phim đã xem (thường có chữ HD hoặc SH bên phải tít, time của phim)

p/s em đang dùng kodi 15.2 rc

À mà xóa thủ công là xóa như nào bác?

Mình đã hiều y/c của bạn. Để clear được played status của Kodi thì mình phải xem lại. Mình nghĩ, cái này không liên qua đến cache! Khi nào tìm hiểu được mình sẽ comment lại giúp bạn.

Cảm ơn Bác Thaitni, em đã lên 3.2.19 rồi nhưng khi vao thì có thông báo "Xshare Check the log more imformation ", Bác hướng dẫn cách khắc phục dùm. Cảm ơn Bác
Mình đã thử nhiều cách (trên cả Kodi 15 và 14) vẫn không nhận được thông báo này. Để mình xem lại nhé.

OK! thực ra HDViet có tùy chọn này. Mình sẽ fix trong bản kế.

htvplus.com.vn có nhiêu kênh hơn và nhiều phim hay hơn htvonline luôn đó bac!

tamthoi1

Active Member

Bác thaitni ơi, em có 2 vấn đề sau :
1/ Kho phim trên fptplay không xem được phim nào cả.
2/ Kho phim trên pub.vn đa số các phim khi bấm vào đều báo "login pub.vn không thành công" nhưng vẫn xem được mà chỉ cho xem có 10 phút thôi. Còn vài phim không báo "login pub.vn không thành công" thì xem được cả phim nhưng toàn bộ màn hình bị ngược ???
Bác giúp em nhé. Thanks bác nhiều !
PS : em đăng kí acc đầy đủ.

vinhdo

Member

Bác thaitni ơi, em có 2 vấn đề sau :
1/ Kho phim trên fptplay không xem được phim nào cả.
2/ Kho phim trên pub.vn đa số các phim khi bấm vào đều báo "login pub.vn không thành công" nhưng vẫn xem được mà chỉ cho xem có 10 phút thôi. Còn vài phim không báo "login pub.vn không thành công" thì xem được cả phim nhưng toàn bộ màn hình bị ngược ???
Bác giúp em nhé. Thanks bác nhiều !
PS : em đăng kí acc đầy đủ.

-mình cũng không có xem được fptplay
-còn phim trên pub.vn thì bạn phải đăng nhập bằng tài khoản vip thì mới xem full được

sangno1

Member

hnay thằng hdviet lỗi nữa rồi bác >.<

phithien

Well-Known Member

hnay thằng hdviet lỗi nữa rồi bác >.<
Mấy anh kỹ thuật của hdviet rãnh ngồi fix suốt nhỉ. cứ vài bữa lại bị lỗi. em dù có tài khoản vip xem trên rasp pi 2 cũng ko xem được:-O

sangno1

Member

Mấy anh kỹ thuật của hdviet rãnh ngồi fix suốt nhỉ. cứ vài bữa lại bị lỗi. em dù có tài khoản vip xem trên rasp pi 2 cũng ko xem được:-O

nó fix mãi mà lỗi văn lỗi chả bù với lúc chưa update

nammeo76

Well-Known Member
bác thaitni có cách nào cho Xshare chơi được file nén rar không ? có nhiều cái cứ phải down về máy giải nén rồi mới play được , thank bác .!

Bên trên