Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

XUAN GIAO

Member
Ðề: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Mong bác dành chút thời gian fix lại mục search, tksssssss

Xem phim trên fshare không được nhỉ! Nó cứ báo get link lần 1,2,3 rồi không thấy gì luôn!

thaitni

Well-Known Member

Bác thaitni ơi, em có 2 vấn đề sau :
1/ Kho phim trên fptplay không xem được phim nào cả.
2/ Kho phim trên pub.vn đa số các phim khi bấm vào đều báo "login pub.vn không thành công" nhưng vẫn xem được mà chỉ cho xem có 10 phút thôi. Còn vài phim không báo "login pub.vn không thành công" thì xem được cả phim nhưng toàn bộ màn hình bị ngược ???
Bác giúp em nhé. Thanks bác nhiều !
PS : em đăng kí acc đầy đủ.

Phim fptplay mình đã thử vài ngày nay, vẫn thấy OK mà, không biết có phải hỗ trợ không tốt trên các nhà mạng khác FPT hay không! Mình đang test tiếp.
Pub thì đang pótay.com

bác thaitni có cách nào cho Xshare chơi được file nén rar không ? có nhiều cái cứ phải down về máy giải nén rồi mới play được , thank bác .!

Các dạng file nén mình chưa tìm được giải pháp! sr nhé.

Xem phim trên fshare không được nhỉ! Nó cứ báo get link lần 1,2,3 rồi không thấy gì luôn!

2 hôm nay Fshare bị chập chờn, thường thì get đến 5,6 lần mới lấy được link (VIP).

Mong bác dành chút thời gian fix lại mục search, tksssssss

Cố gắng tối mai sẽ có bản fix phục vụ bạn.

VuaHD đang KM vipcode 7 ngày đấy , anh em check mail đk vuahd xem có nhận được code không . Site này toàn 1080 và 3d , nhưng kho phim thì ko nhiều :D

phithien

Well-Known Member

Em đưa hết mấy Album lossless hay nghe lên Fshare. đi đâu cũng nghe được Đầy đủ hình ảnh cho album :D
Tiếc là ko next được bài kế tiếp trong Folder. Bác Thái có thể thêm chức năng tự play bài kế tiếp hay play hết Folder Fshare ko ah

tamthoi1

Active Member

Phim fptplay mình đã thử vài ngày nay, vẫn thấy OK mà, không biết có phải hỗ trợ không tốt trên các nhà mạng khác FPT hay không! Mình đang test tiếp.
Pub thì đang pótay.com

Mạng nhà em là FPT (gói 16M) nhưng mấy hôm nay vẫn không xem được phim trên FPTPlay.
Còn Pub.vn thì có lẽ phải mua VIP mới xem được, bác thaitni nhỉ ?

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Em đưa hết mấy Album lossless hay nghe lên Fshare. đi đâu cũng nghe được Đầy đủ hình ảnh cho album :D
Tiếc là ko next được bài kế tiếp trong Folder. Bác Thái có thể thêm chức năng tự play bài kế tiếp hay play hết Folder Fshare ko ah

Nếu bác dùng kodi thì thử chọn play next song automatically trong system, setting, music, playback. Sau đó mở hộp thoại option từ bài đầu, chọn play here xem thế nào.

phithien

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Nếu bác dùng kodi thì thử chọn play next song automatically trong system, setting, music, playback. Sau đó mở hộp thoại option từ bài đầu, chọn play here xem thế nào.
Mấy cái lựa chọn đó chỉ dùng cho nhạc, clip trên HD hay xem offline thôi bác. em thử qua hết rồi

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Mấy cái lựa chọn đó chỉ dùng cho nhạc, clip trên HD hay xem offline thôi bác. em thử qua hết rồi
Tại trước giờ nhạc trên fshare toàn được nén thành file .rar rồi up lên hoặc là file NRG nên xshare không đọc được nên không để ý vụ này, bác có thể inbox chia sẽ ID foder không nén em thử xem thế nào. Mà em nhớ trước đây cái HDplay của bác trungk43 nó đọc được nhạc file.rar nhưng bây giờ xshare bác thaitni nói chưa có giải pháp không biết em có nhớ nhầm không.

phithien

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Tại trước giờ nhạc trên fshare toàn được nén thành file .rar rồi up lên hoặc là file NRG nên xshare không đọc được nên không để ý vụ này, bác có thể inbox chia sẽ ID foder không nén em thử xem thế nào. Mà em nhớ trước đây cái HDplay của bác trungk43 nó đọc được nhạc file.rar nhưng bây giờ xshare bác thaitni nói chưa có giải pháp không biết em có nhớ nhầm không.
Đúng rồi. nhạc anh em up đều nén lại, vì có nhiều file.
https://www.fshare.vn/file/G1I9EXBH79F4

phithien

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Bác coi lại chứ em dùng kodi trên điện thoại nó next vô tư mà. Để về nhà thử trên pi và ab xem sao.
Điện thoại thì em làm biếng cài nên ko biết. Chứ pi và pc thì cứ hết bài nhạc là nó stop. phải chọn bài khác

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Điện thoại thì em làm biếng cài nên ko biết. Chứ pi và pc thì cứ hết bài nhạc là nó stop. phải chọn bài khác

Do kodi của bác nhé, pi 2 cả 2 con kodi14 va15 đều next được nhé. Phải chọn play here từ bài đầu nhé. List lossless củ bác tuyệt vời.

phithien

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Do kodi của bác nhé, pi 2 cả 2 con kodi14 va15 đều next được nhé. Phải chọn play here từ bài đầu nhé. List lossless củ bác tuyệt vời.

Lạ nhỉ. kodi 15.2 và Osmc 15.2 đều ko có Play Here. còn thư mục nhạc trên HDD thì hết bài là tự next được

thanz

Hi cho mình hỏi là hiện tại load phim bộ trên vaphim load thiếu các link rời trong trang phim đó, nó chỉ load dc link đầu, link sau nó ko load dc, ví dụ phim Heroes reborn trong mục phim bộ mỹ, vào xshare thì chỉ thấy load dc link tập 1-2 và phụ đề của tập phim này, mặc dù trên web có cập nhật các tập mới rồi.

mình có dùng tính năng Mở chế độ kiểm tra database cho xshare để update lại mà thấy cũng vậy, xóa vaphim.xml ko dc vì dùng amazon fire stick chưa root dc :-??

ko biết mình thao tác có đúng ko.

Thank bác thaitni vì addon rất hay nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:

thaitni

Well-Known Member
Ðề: Re: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Hi cho mình hỏi là hiện tại load phim bộ trên vaphim load thiếu các link rời trong trang phim đó, nó chỉ load dc link đầu, link sau nó ko load dc, ví dụ phim Heroes reborn trong mục phim bộ mỹ, vào xshare thì chỉ thấy load dc link tập 1-2 và phụ đề của tập phim này, mặc dù trên web có cập nhật các tập mới rồi.

mình có dùng tính năng Mở chế độ kiểm tra database cho xshare để update lại mà thấy cũng vậy, xóa vaphim.xml ko dc vì dùng amazon fire stick chưa root dc :-??

ko biết mình thao tác có đúng ko.

Thank bác thaitni vì addon rất hay nhé.

Khi bạn phát hiện bộ phim mình đang xem có bản mới mà bạn không thấy trên xshare thì hãy chọn search tên phim này trên mục search (vaphim và các server khác. Trong trường hợp này bạn không cần update xshare database). Vì xshare hoạt động dựa vào database riêng và được tự động cập nhật khi mỗi lần bạn vào xshare. Tuy nhiên, vì hiện nay việc cập nhật hoàn toàn phụ thuộc vào việc người dùng có thường xuyên mở xshare hay không và mức độ ổn định của các trang phim. Tức là việc cập nhật sẽ không đầy đủ! Mình đang có kế hoach chuyển việc update database sang thành một service sau khi hoàn thành việc recode xshare search. Mong mọi người thông cảm vì bất tiện này!

nammeo76

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Lạ nhỉ. kodi 15.2 và Osmc 15.2 đều ko có Play Here. còn thư mục nhạc trên HDD thì hết bài là tự next được

bác vào phần setting/ music /playback , set on cái play next song .. là được

nammeo76

Well-Known Member
trên Fshare toàn nhạc lossless nén thành file rar , muốn nghe phải download về máy , không biết có cách nào play trực tiếp không cần đown ko các bác nhỉ ?

thamtu5011

Ðề: Re: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

trên Fshare toàn nhạc lossless nén thành file rar , muốn nghe phải download về máy , không biết có cách nào play trực tiếp không cần đown ko các bác nhỉ ?

Bác vào Settings -> Appearance -> File lists -> Support browsing into archives thử xem, mở nhạc luôn từ file rar

Bên trên