Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

phithien

Well-Known Member
Ðề: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Update 3.2.25 1 số phim trên hdviet.com xem ko được(những phim em đánh dấu đỏ là ko xem được. còn nhiều phim nữa cũng ko được) Rollback về 3.2.24 thì những phim đó lại xem tốt.

thaitni

Well-Known Member

Update 3.2.25 1 số phim trên hdviet.com xem ko được(những phim em đánh dấu đỏ là ko xem được. còn nhiều phim nữa cũng ko được) Rollback về 3.2.24 thì những phim đó lại xem tốt.

Đã fix: xshare 3.2.25.1
Thanks phithien rất nhiều! and sorry 2 all!

manhha2005

Active Member

Bác thaitni ơi mình xài kodi trên Ab của Hieuhien thì vào mục addon để update lên 3.2.25.1 thì không thấy. Bản hiện tại mình dùng là 3.2.24.

Chỉnh sửa lần cuối:

phithien

Well-Known Member

hdviet lại ko tự download sub của hdviet về bác thái ơi. Rollback về 3.2.24 thì vẫn tự download được

thaitni

Well-Known Member

Đã có xshare 3.2.26: Fix HDViet auto load sub

Hôm nay CN, rãnh rổi fix phục vụ các bạn!
Sau khi code vụ Lossless muốn "tẩu hỏa" rồi!, sorry all nhé.

XUAN GIAO

Member

Mình bị lỗi không auto load sub, về 3.2.19 thì load sub bình thường, ad xem giúp tks

manhha2005

Active Member

Đã play được album lossless nhưng bác thaitni có cách nào cho auto next bài trong album thư mục cục bộ không. Vì cứ hát hết 1 bài lại phải bấm chọn bài khác. Và nhờ bác hướng dẫn xoá file trong thư mục cục bộ khi không muốn nghe nữa. Thank bác thaitni

thaitni

Well-Known Member

Đã play được album lossless nhưng bác thaitni có cách nào cho auto next bài trong album thư mục cục bộ không. Vì cứ hát hết 1 bài lại phải bấm chọn bài khác. Và nhờ bác hướng dẫn xoá file trong thư mục cục bộ khi không muốn nghe nữa. Thank bác thaitni

Bạn chọn "Play from here" trong phím chức năng.
xshare đã có chức năng "xóa thư mục" trong phím chức năng (còn lỗi trong trường hợp các thư mục trong tên có chứa ký tự đặc biệt - sẽ fix).

manhha2005

Active Member

Bạn chọn "Play from here" trong phím chức năng.
xshare đã có chức năng "xóa thư mục" trong phím chức năng (còn lỗi trong trường hợp các thư mục trong tên có chứa ký tự đặc biệt - sẽ fix).
Thank bác. Nếu được bác add thêm mục Album lossless trên diễn đàn hdvietnam này vào addon của bác là số 1 luôn. Vì trên hdvietnam có 1 kho tàng album lossless vô tận mà các member chia sẽ.

Đã có xshare 3.2.26: Fix HDViet auto load sub

Hôm nay CN, rãnh rổi fix phục vụ các bạn!
Sau khi code vụ Lossless muốn "tẩu hỏa" rồi!, sorry all nhé.

Cảm ơn Bác nhiều lắm, chúc Bác và Gia đình luôn mạnh khỏe

phithien

Well-Known Member

Hiện tại thì addons đã ổn định. chưa có lỗi gì :D thanks bác Thái nhiều lắm

pro wa

Active Member

thanks chủ addon đã ổn xem phà phà

datnt75

Active Member

Xshare subtitle bị lỗi rồi

phithien

Well-Known Member

Xshare subtitle bị lỗi rồi
Bị lỗi. thì bác nên nói rõ hay chụp ảnh lỗi. chứ bác post như vậy, Bác Thái tìm rất khổ. Em thì vẫn xem link Fshare, load sub tốt. ko thấy lỗi gì

datnt75

Active Member

Mình xem phim "Like stars on earth" lúc load phụ đề = Xshare subtitles thì hiện thông báo "no subtitle found" đồng thời với thông báo "Xshare subtitles error, check log .......". Chuyển sang Subscence.com thì OK. Nên mình tưởng do mới update nên bị lỗi. Xem phim khác thì bình thường.
Vừa mới mở phim "The man from U.N.C.L.E" trong thread của bạn knam thì Xshare subtitles ko tìm được phụ đề nào cả. Ko biết như thế có gọi là lỗi ko nữa

Chỉnh sửa lần cuối:

phithien

Well-Known Member

Mình xem phim "Like stars on earth" lúc load phụ đề = Xshare subtitles thì hiện thông báo "no subtitle found" đồng thời với thông báo "Xshare subtitles error, check log .......". Chuyển sang Subscence.com thì OK. Nên mình tưởng do mới update nên bị lỗi. Xem phim khác thì bình thường.
Vừa mới mở phim "The man from U.N.C.L.E" trong thread của bạn knam thì Xshare subtitles ko tìm được phụ đề nào cả. Ko biết như thế có gọi là lỗi ko nữa
Bạn nói rõ vậy là tốt rồi. để Bác Thái có hướng xử lý. "The man from U.N.C.L.E" mình mới vào xem. đúng là ko tim thấy đủ phụ đề như trên website subscene.com. những phim khác lại tìm đầy đủ sub

thaitni

Well-Known Member

Đã có xshare 3.2.27: Bổ sung "Mục chia sẻ nhạc của HDVietnam.com" trong "Thông tin phim mới nhất từ HDVietnam forums"

Thank bác. Nếu được bác add thêm mục Album lossless trên diễn đàn hdvietnam này vào addon của bác là số 1 luôn. Vì trên hdvietnam có 1 kho tàng album lossless vô tận mà các member chia sẽ.

Đề nghị của bạn, mình thấy rất hợp lý và đã cố gắng cho ra mắt xshare 3.2.27

Tuy nhiên, mới chỉ phục vụ các link trên Fshare, 4share, Tenlua. Cho nên, khi các bạn browse trong xshare các mục không có link Fshare, 4share, Tenlua thì ... "trống trơn". Các link khác (chiasenhac, ...) thì ... một thời gian nữa nhé.
Và mặc dù đã cố gắng, nhưng sẽ còn rất nhiều vấn đề về Lossless, mong các bạn thông cảm và góp ý thêm nhé.

Thanks về ý kiến này. Vừa rồi mình chỉ fix get link trên Subscence mà chưa fix phần tìm sub sau khi Subscence update. Do vậy, việc tìm sub hiện nay trên Subscence sẽ còn thiếu. Sẽ cố gắng trong thời gian tới.

Chúc mọi người xem phim vui vẻ!

Bên trên