Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

sangno1

Member
Ðề: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

bác ơi cho em hỏi em search sub trên máy Himedia Q10 thì search rất chậm có cách nào khắc phục không bác

Mình có vào mục Thư viện link phim của Hd vietnam thì không xem được : chẳng hạn khi vào Thư viện link phim mình kích vào link phim của bác Hungdaita thì không có thông tin gì và link của phim nào cả ? Các link của các bacskhacs cũng bị như vậy.Không biết đây là lỗi không nữa

HDVietnam thỉnh thoảng không get nội dung được (Có lẻ số lượng người dùng đã tăng nhiều so với trước đây!). Tuy nhiên, việc này hoàn toàn không ảnh hưởng đến việc xem phim trên android. Vì, truy cập HDVietnam.com là chỉ lấy thông tin giới thiệu và link trên Fshare, 4share và tenlua thôi. Còn nội dung thực của phim khi xem là trên các host này ( Fshare, 4share và tenlua ).
Tuy nhiên, lỗi này 1 phần là do line internet của mỗi người (mình code thời gian chờ get link là chỉ số trung bình hiện nay: cho line 8Mbs).

Sẽ quan sát thêm để fix code phù hợp hơn.

Chúc mọi người xem phim vui vẻ!

thaitni

Well-Known Member

bác ơi cho em hỏi em search sub trên máy Himedia Q10 thì search rất chậm có cách nào khắc phục không bác

Bạn thử so sánh search sub của subscene và xshare xem em nào phù hợp hơn. Vì mình không dùng Himedia nên cũng test được trên box này!
Các bạn test thử xshare sub, nếu có phát hiện gì cho mình thêm thông tin để bug và fix lại. Thanks nhé.

thaitni

Well-Known Member

Mình có vào mục Thư viện link phim của Hd vietnam thì không xem được : chẳng hạn khi vào Thư viện link phim mình kích vào link phim của bác Hungdaita thì không có thông tin gì và link của phim nào cả ? Các link của các bacskhacs cũng bị như vậy.Không biết đây là lỗi không nữa

Mình kiểm tra trên các thiết bị mình có, vẫn bình thường!
Bạn để ý xem add-on có tự login vào hdvietnam bằng acc của bạn không?

pro wa

Active Member

lai potay.com roi thot oi

Vuduytai

Member

Chào bác thaitni!
Em thấy hơi ngại vì hỏi bác nhiều về lỗi trên add on Xshare của bác! Không hỏi bác thì em không biết phải nhờ ai. Có gì thì bác thông cảm giúp em nhé!
Em muốn hỏi bác một việc như sau: Em có lập một tài khoản 4share để xem phim trên addon Xshare của bác, em dùng tài khoản đó để đăng nhập vào mục tên và mật khẩu 4share trên addon Xshare của bác nhưng toàn bị báo login không thành công. Em đã dùng cả tên và mail đăng ký 4share để thử nhiều lần nhưng vẫn không được. Em cũng vào trang 4share.vn để thử đăng nhập xem có đúng tài khoản không, nhưng vẫn thấy đăng nhập được bình thường. Em đang dùng gói 10mgd cáp quang của FPT.
Cảm ơn bác, nhờ bác giúp đỡ!

hainam1982

Well-Known Member

mình cũng bị tình trạng tương tự như vậy trên tất cả các thiết bị.từ pc,Q5IV,Pi2 đều không được.vẫn đăng nhập vào hdvietnam bình thường

vpduy82

Hdviet hôm nay xem không dc rồi bác ơi , có thời gian bác fix giùm , thnks bác

Mình vẫn đang sử dụng acc hdvietnam.com có sẵn của add-on nó vẫn tự login vào được nhưng vẫn không thấy link phim.

tamthoi1

Active Member

Bác thaitni ơi,
Em có đọc phần hướng dẫn của bác ở #78 nhưng không rõ lắm, nhờ bác hướng dẫn giúp em một số vấn đề sau :
Em có tạo một số file XML đủ loại : ca nhạc, phim bộ, phim lẻ, ... đặt tất cả vào thư mục cục bộ (MyFolder)
Nên mỗi lần vào Thư mục này nó hiện ra một list các file XML nằm lẫn lộn, lung tung cả lên.
Giờ em nhờ bác hướng dẫn cách tạo Folder giống Folder "https://www.fshare.vn/folder/RDA4FHXVE2UU" của bác í
Nghĩa là khi em vào Thư mục cục bộ (MyFolder) thì nó sẽ hiện ra các Folder con : Phim bộ, Ca Nhạc, Phim lẻ ... Sau đó vào "Ca Nhạc" chẳng hạn, lại hiện ra các các folder con nữa hoặc hiện ra list các file XML thuộc về ca nhạc.
Chắc bác hiểu ý em chứ ?
Cảm ơn bác nhiều lắm !

thaitni

Well-Known Member

Chào bác thaitni!
Em thấy hơi ngại vì hỏi bác nhiều về lỗi trên add on Xshare của bác! Không hỏi bác thì em không biết phải nhờ ai. Có gì thì bác thông cảm giúp em nhé!
Em muốn hỏi bác một việc như sau: Em có lập một tài khoản 4share để xem phim trên addon Xshare của bác, em dùng tài khoản đó để đăng nhập vào mục tên và mật khẩu 4share trên addon Xshare của bác nhưng toàn bị báo login không thành công. Em đã dùng cả tên và mail đăng ký 4share để thử nhiều lần nhưng vẫn không được. Em cũng vào trang 4share.vn để thử đăng nhập xem có đúng tài khoản không, nhưng vẫn thấy đăng nhập được bình thường. Em đang dùng gói 10mgd cáp quang của FPT.
Cảm ơn bác, nhờ bác giúp đỡ!

Mình đã kiểm tra, phần login của 4share đang hoạt đông bình thường. Để check kỹ hơn, bạn có thể send cho mình acc/pass 4share của bạn để kiểm tra nhé.

thaitni

Well-Known Member

Bác thaitni ơi,
Em có đọc phần hướng dẫn của bác ở #78 nhưng không rõ lắm, nhờ bác hướng dẫn giúp em một số vấn đề sau :
Em có tạo một số file XML đủ loại : ca nhạc, phim bộ, phim lẻ, ... đặt tất cả vào thư mục cục bộ (MyFolder)
Nên mỗi lần vào Thư mục này nó hiện ra một list các file XML nằm lẫn lộn, lung tung cả lên.
Giờ em nhờ bác hướng dẫn cách tạo Folder giống Folder "https://www.fshare.vn/folder/RDA4FHXVE2UU" của bác í
Nghĩa là khi em vào Thư mục cục bộ (MyFolder) thì nó sẽ hiện ra các Folder con : Phim bộ, Ca Nhạc, Phim lẻ ... Sau đó vào "Ca Nhạc" chẳng hạn, lại hiện ra các các folder con nữa hoặc hiện ra list các file XML thuộc về ca nhạc.
Chắc bác hiểu ý em chứ ?
Cảm ơn bác nhiều lắm !

Trước hết, MyFolder là một thư mục trên thiết bị/PC do người dùng tạo và khai báo trong settings của xshare; MyFshare là một folder trên fshare.vn của người dùng tạo và khai báo trong settings của xshare.

Như vậy, nếu dữ liệu chứa trên MyFolder thì chỉ truy xuất được tại thiết bị/PC; nếu dữ liệu chứa trên MyFshare thì có truy xuất được ở bất cứ đâu khi bạn xài acc fshare của mình.

Việc tạo một thư mục (folder) như: ca nhạc, phim bộ, phim lẻ, ... sẽ là thư mục con của MyFolder hoặc MyFshare. xshare sẽ xem các thư mục đó là thư mục con của MyFolder hoặc MyFshare và truy xuất bình thường trong các mục: "Thư mục cuc bộ - MyFolder" và "Thư mục chia sẻ của tôi trên Fshare - MyFshare".

Tuy nhiên, có 1 điểm khác biệt khi đặt tên thư mục trên MyFshare là bạn phải đặt chuổi bắt đầu của tên thư mục là "ID Fshare+khoảng trắng" của thư mục đó. vd: thư mục chia sẻ của thaitni là "https://www.fshare.vn/folder/RDA4FHXVE2UU" thì mình đặt tên thư mục (folder) đó khi tạo là: "RDA4FHXVE2UU Mục chia sẻ của thaitni". Các thư mục con cũng đặt theo cú pháp như vậy. vd: mình muốn tạo 1 folder con của "Mục chia sẻ của thaitni" là "Ca nhạc" có link là "https://www.fshare.vn/folder/ABCDEFGHKLM", thì tên của nó khi đặt phải là "ABCDEFGHKLM Ca nhạc".

Chúc bạn thành công!

---------- Post added 21-12-2015 at 15:31 ----------

lai potay.com roi thot oi

Hỏng có thấy "potay.com" mà!

tamthoi1

Active Member

Trên fshare thì em đã hiểu cách làm như bác nói. Nhưng trong MyFolder thì em không biết cách tạo folder con ???
Hình như MyFolder chỉ hiển thị các file XML em làm (vì em thấy trong Myfolder có thư mục SUB nhưng không hiện ra) ?

tamthoi1

Active Member

Cảm ơn bác thaitni, em đã làm được hết rồi như bác đã hướng dẫn.
Chúc bác nhiều sức khỏe và Xshare của bác phát triển không ngừng nhé !
Bye !

Vuduytai

Member

Mình đã kiểm tra, phần login của 4share đang hoạt đông bình thường. Để check kỹ hơn, bạn có thể send cho mình acc/pass 4share của bạn để kiểm tra nhé.

Chào bác thaitni !
Tài khoản của em đã đăng nhập được rồi bác ạ! Hiện nay em mới đang dùng tài khoản 4share miễn phí thôi vì chưa có điều kiện để nâng cấp lên VIP. Cho em hỏi chút đây có phải là lỗi do tài khoản miễn phí hay do đường truyền Internet của nhà em không đủ cao , mỗi lần vào mục phim ifile.tv (4share) để xem phim thì nhận được thông báo: Xshare- XBMC HD VIDEO lỗi! Kiểm tra tập tin nhật ký để biết thêm thông tin. Trong khi vẫn báo Xshare 4share login thành công .
Cảm ơn bác! Em có chụp ảnh lỗi để gửi cùng nhưng không biết cách gửi.
Cảm ơn bác!

linh0983

Well-Known Member
Re: Ðề: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Chào bác thaitni !
Tài khoản của em đã đăng nhập được rồi bác ạ! Hiện nay em mới đang dùng tài khoản 4share miễn phí thôi vì chưa có điều kiện để nâng cấp lên VIP. Cho em hỏi chút đây có phải là lỗi do tài khoản miễn phí hay do đường truyền Internet của nhà em không đủ cao , mỗi lần vào mục phim ifile.tv (4share) để xem phim thì nhận được thông báo: Xshare- XBMC HD VIDEO lỗi! Kiểm tra tập tin nhật ký để biết thêm thông tin. Trong khi vẫn báo Xshare 4share login thành công .
Cảm ơn bác! Em có chụp ảnh lỗi để gửi cùng nhưng không biết cách gửi.
Cảm ơn bác!

Bác mua thẻ cào 20.000 (dùng được 7 ngày) nhâp vào là ra vấn đề ngay ko phải đắn đo gì nữa . Bác loại suy ra được ngay thôi .

sao dạo này cái kodi 15.2 của em ko nhận usb nữa vậy ta nên ko có cách nào cài lại cái xshare, em xài fire tv, bác nào thông em phát

thaitni

Well-Known Member

sao dạo này cái kodi 15.2 của em ko nhận usb nữa vậy ta nên ko có cách nào cài lại cái xshare, em xài fire tv, bác nào thông em phát
Trên AB, bạn tải xbmc.repo.xshare-1.0.0.zip trực tiếp từ link ở trang 1 hoặc từ https://www.fshare.vn/file/D7IPTNHAO8T9 và install là được.
Chúc bạn thành công.

Hero307

Active Member

Các bác cho em hỏi một vấn đề ít liên quan với: Hiện giờ các bác thường dùng giải pháp nào cho acc VIP của FShare thế?
Săn acc VIP free share trên mạng?
Mua point VIP cho acc FShare?
Mua ngày VIP cho acc FShare (mua chính chủ fshare.vn)?

Bên trên