Ý kiến của các bạn về buổi off ngày hôm nay???

tieuthieugia

Well-Known Member
Ðề: Ý kiến của các bạn về buổi off ngày hôm nay???

bác ấy là người cầm máy của poly chụp
gần như tất cả hình bên trong máy của poly là do bác tieu chụp
thanks bác

hu hu..chỉ ăn sáng.... k chịu ăn trưa..định vào phụ anh em chút xíu rùi đi ăn trước giờ off
ai ngờ dính luôn, nhịn đói tới tối. chụp 2 tay 2 máy về nhà phải đi massage tay hết 100k :))
muh buồn 1 chút là em chụp quá trời muh em k có tấm nào...hic :((

please_helpme

Active Member

hu hu..chỉ ăn sáng.... k chịu ăn trưa..định vào phụ anh em chút xíu rùi đi ăn trước giờ off
ai ngờ dính luôn, nhịn đói tới tối. chụp 2 tay 2 máy về nhà phải đi massage tay hết 100k :))
muh buồn 1 chút là em chụp quá trời muh em k có tấm nào...hic :((

lần sau bác hú 1 tiếng
em vô chộp giúp bác
nhưng em chỉ chụp đào thoai

unoruit

nói đây là cộng đồng HD thì sinh viên việt nam vip quá rồi :)) vì mình thấy 99% là sinh viên đến ( tìm denon ;)) ) mình cũng đến lúc 12h45 ....từ xa cứ tưởng dân chúng biểu tình đòi dẹp quán K&K =)) hầm bà lằn sắn cấu luôn ( tà lỏn , ba lỗ có luôn ;)) ) thế là ngồi làm 2 ly cafe hưởng máy lạnh chút đến 1h30 dân chúng vẫn chưa tan thậm chí quân viện trợ ở 2 cổng phụ còn đông hơn thế là minh và ông bạn về nhà xem phin luôn cho xong chẳng mở rộng được gì mà cơ hội kiếm giải đặc bịt cũng tan lun :)).
p/s BQT : lần này ko thể gọi là offline được gọi là buổi giới thiệu sản phẩm có khuyến mãi bự thì hay hơn :) , lần sau có sinh viên thì thông báo trên forum lun nha ;)) để mình ở nhà ngủ cho khỏe :)) ( mấy ông giữ xe chùa Vĩnh Nghiêm dô mánh 1 bữa thịnh soạn =)) ) , hy vọng lần sau làm chuyên nghiệp hơn và chỗ rộng hơn 1 tí :)

sv thì sao ?? sv thì cũng có người này người kia ,thế bác chưa từng là sv trc kia ah?? huống j chưa chắc những kẻ tự cho minh "ko là sv" rồi đi nhận xét người khác lại đã là hoàn toàn tốt

Mình cảm thấy khó chịu khi nghe những lời chê bai kỉu đó. Bản thân đến dự buổi off mình thấy các thành viên trong ban tổ chức đã làm việc rất hết mình, rất trân trọng tinh thần của các anh đã tạo ra buổi off. Tổ chức 1 buổi off lớn như vậy thì chắc chắn ko thể ko thiếu sót. Nhưng cách mà các anh chị dẫn dắt chương trình , khâu chào đón các mem và cả nội dung mang vào buổi off e đi về và cảm thấy khá bổ ích . Chân thành cảm ơn BQT vì điều đó .

Còn nếu ai kia muốn đi 1 buổi off mà "ko sv" thì xem chừng hởi khó đấy. Nên có buổi nào sau nữa thì cứ chắc cú là ở nhà " ngủ cho khỏe "

Đó là í kiến của riêng e, thẳng tính nên nói thẳng , có j sai mong dc đóng góp ^^

xuanbach8000

em cũng là 1 sv nè,trong diễn đàn tuy ko co đóng góp gì lớn lao nhưng cg là 1 thành viên mà,cg mùn tìm hỉu công nghê thui,chứ giải thuỏng thì có ít,dễ gì dc,lên đâu fai là đi vì quà đâu,cứ đổ thừa cho sv là đâu dc

rainbicu

Member

Nhìn chung buổi offline tổ chức khá thành công, quà tặng + thuyết trình rất ấn tượng, ngoài ra thức uống phục vụ rất đầy đủ và chu đáo.
Nhưng em xin có vài ý kiến như sau
Hôm đó em tới lúc 12h30 (hihi em thấy cái chữ “vào cửa tự do” trện diễn đàn to đùng em ngán quá nên mới đi giờ đó sợ hết chỗ ) tưởng là mình đi cũng sớm rùi ai ngờ thiên hạ còn nhanh hơn mình 1 bước, đông nghẹt lun. Nên em nghĩ lần sau nếu có thể thì ban tổ chức nên chuẩn bị xong xuôi từ sáng, để khoảng 1h khách tới là có thể vô ngồi.
Phòng tổ chức quá nóng mặc dù đã bố trí nhiều quạt + máy điều hòa. Trời giữa trưa vừa nóng vừa mệt nên có mấy người xung quanh em ngu ngon lành lun hihi với lại mệt quá nên lúc đặt câu hỏi cũng ko mấy người còn tâm trí hỏi nữa. tới lúc trao quà tặng thì tự nhiên ko thấy nhà tài trợ đâu, ảnh hưởng chất lượng buổi offline
Thêm nữa nếu ban quản trị thấy hợp lí thì em nghĩ lần sau nên giới hạn số người tham gia
lại, ( nếu tổ chức để quảng cáo thì quà tặng cho khách ngoài “bèo bèo” thôi, riêng thành viên HD việt nam phải được ưu tiên các quà tặng “xịn xịn “ chút hihi) để đại trà như vậy lúc sổ xố quà tặng toàn rơi vào tay người ngoài,. Tiếc đứt ruột, lúc lên nhận quà hỏi bạn có phải là mem của HD việt nam hay ko, bạn ý trả lời “ko!” gọn ơ , trớt wớt lun ! có mấy người xung quanh cũng là thành viên HD viêt nam tỏ ra bức xúc…(ko hiểu nổi.)
Còn lúc phát DVD , tạp chí và móc khóa quà tặng loạn xì ngầu chẳng thứ tự gì cả, phát thế nào mà có ông ngồi phía sau em nhận được cả 3 cái DVD trong tay, trong khi có người chẳng có cái nào.
Đó chỉ là ý kiến chủ quan của em có gì xúc phạm các chú bác thông cảm.

dalatcity

Nhìn chung buổi offline tổ chức khá thành công, quà tặng + thuyết trình rất ấn tượng, ngoài ra thức uống phục vụ rất đầy đủ và chu đáo.
Nhưng em xin có vài ý kiến như sau
Hôm đó em tới lúc 12h30 (hihi em thấy cái chữ “vào cửa tự do” trện diễn đàn to đùng em ngán quá nên mới đi giờ đó sợ hết chỗ ) tưởng là mình đi cũng sớm rùi ai ngờ thiên hạ còn nhanh hơn mình 1 bước, đông nghẹt lun. Nên em nghĩ lần sau nếu có thể thì ban tổ chức nên chuẩn bị xong xuôi từ sáng, để khoảng 1h khách tới là có thể vô ngồi.
Phòng tổ chức quá nóng mặc dù đã bố trí nhiều quạt + máy điều hòa. Trời giữa trưa vừa nóng vừa mệt nên có mấy người xung quanh em ngu ngon lành lun hihi với lại mệt quá nên lúc đặt câu hỏi cũng ko mấy người còn tâm trí hỏi nữa. tới lúc trao quà tặng thì tự nhiên ko thấy nhà tài trợ đâu, ảnh hưởng chất lượng buổi offline
Thêm nữa nếu ban quản trị thấy hợp lí thì em nghĩ lần sau nên giới hạn số người tham gia
lại, ( nếu tổ chức để quảng cáo thì quà tặng cho khách ngoài “bèo bèo” thôi, riêng thành viên HD việt nam phải được ưu tiên các quà tặng “xịn xịn “ chút hihi) để đại trà như vậy lúc sổ xố quà tặng toàn rơi vào tay người ngoài,. Tiếc đứt ruột, lúc lên nhận quà hỏi bạn có phải là mem của HD việt nam hay ko, bạn ý trả lời “ko!” gọn ơ , trớt wớt lun ! có mấy người xung quanh cũng là thành viên HD viêt nam tỏ ra bức xúc…(ko hiểu nổi.)
Còn lúc phát DVD , tạp chí và móc khóa quà tặng loạn xì ngầu chẳng thứ tự gì cả, phát thế nào mà có ông ngồi phía sau em nhận được cả 3 cái DVD trong tay, trong khi có người chẳng có cái nào.
Đó chỉ là ý kiến chủ quan của em có gì xúc phạm các chú bác thông cảm.

Đúng đó, mình mua áo đồng phục HD rồi mặc tại chỗ mà khi phát tạp chí và quà tặng cũng ko có. (hơi bất công)

Trước hết cảm ơn HDvietnam đã có 1 buổi offline ý nghĩa và hoành tráng.

Qua đây xin góp ý mấy điều về tổ chức event:

- Nên thuê 1 đơn vị tổ chức sự kiện tham gia cùng, ví dụ từ khâu check in, đón tiếp, gửi xe....

Còn người của HDvietnam, nên mời thêm các thành viên của diễn đàn tham gia vào công tác tổ chức, với trang phục của HD cùng với thẻ/băng tay/ hoặc logo phân biệt người trong BTC để có thể hỗ trợ và ăn ý với nhau trong công tác tổ chức.
- Chia ra các bộ phận như kỹ thuật, vòng trong, vòng ngoài, ... tại hôm đó như bác HDDalat nói, màn hình khu vực phía dưới thấp liên tục bị mất tín hiệu, mà lâu lâu mới có người qua chỉnh...
- Quan trọng khâu chuẩn bị: ví dụ nên bán áo từ phía dưới hoặc ngay cổng vào,. rồi phát tờ rơi, chương trình, tờ bướm hay quảng cáo ngay bên ngoài để nhằm đúng mục đích cũng như phân loại được các thành viên check in.
Khi check in rồi thì phát phiếu/ tặng quà sẽ đúng người đúng việc hơn.

- trong khi chờ đợi bắt đầu, nên trình chiếu ca nhạc, hoặc demo gì đó, tạo không khí hoặc xen kẽ các thuyết trình là vài phút dành cho văn nghệ, (cây nhà lá vườn) cũng được. hoặc có sự giao lưu giữa các thành viên kỳ cựu của diễn đàn với mọi người thì hay hơn.

Trên đây là vài ý kiến cá nhân, có thể không hẳn đã phù hợp. mong anh em chỉ giáo.

chiminh

Member

Đúng đó, mình mua áo đồng phục HD rồi mặc tại chỗ mà khi phát tạp chí và quà tặng cũng ko có. (hơi bất công)

Trước hết cảm ơn HDvietnam đã có 1 buổi offline ý nghĩa và hoành tráng.

Qua đây xin góp ý mấy điều về tổ chức event:

- Nên thuê 1 đơn vị tổ chức sự kiện tham gia cùng, ví dụ từ khâu check in, đón tiếp, gửi xe....

Còn người của HDvietnam, nên mời thêm các thành viên của diễn đàn tham gia vào công tác tổ chức, với trang phục của HD cùng với thẻ/băng tay/ hoặc logo phân biệt người trong BTC để có thể hỗ trợ và ăn ý với nhau trong công tác tổ chức.
- Chia ra các bộ phận như kỹ thuật, vòng trong, vòng ngoài, ... tại hôm đó như bác HDDalat nói, màn hình khu vực phía dưới thấp liên tục bị mất tín hiệu, mà lâu lâu mới có người qua chỉnh...
- Quan trọng khâu chuẩn bị: ví dụ nên bán áo từ phía dưới hoặc ngay cổng vào,. rồi phát tờ rơi, chương trình, tờ bướm hay quảng cáo ngay bên ngoài để nhằm đúng mục đích cũng như phân loại được các thành viên check in.
Khi check in rồi thì phát phiếu/ tặng quà sẽ đúng người đúng việc hơn.

- trong khi chờ đợi bắt đầu, nên trình chiếu ca nhạc, hoặc demo gì đó, tạo không khí hoặc xen kẽ các thuyết trình là vài phút dành cho văn nghệ, (cây nhà lá vườn) cũng được. hoặc có sự giao lưu giữa các thành viên kỳ cựu của diễn đàn với mọi người thì hay hơn.

Trên đây là vài ý kiến cá nhân, có thể không hẳn đã phù hợp. mong anh em chỉ giáo.

Mình thì không phải thành viên của .... ban quản trị nhưng thật sự là hôm đó có rất nhiều việc các bạn bên Ban quản trị phải làm nhều lắm.Đây cũng là lần đầu tiên tổ chức offline đông như vậy và mọi người đều làm vì nhiệt tình và yêu mến công việc cũng như sự đam mê HD.Các bạn cứ yên tâm sau lần offline này mình nghĩ BQT sẽ có sự chuẩn bị chu đáo cho lần offline lần tới.

Hôm đó thì mình cũng bay vào làm gì được thì mình làm.Và đã quay phim .... khá ... đủ mặc dù ánh sáng khôgn đủ lắm.Mình sẽ cố gắng dựng phim đó xong sớm và post lên diễn đàn cho các anh chị không tham dự được có thể xem để chia sẽ với nhau.

Trước mắt sẽ post trước phần công nghệ 3D để các bạn xem trước.Xin các mod cho mình biết post phim đó ở đâu nhé.

tieuthieugia

Well-Known Member

có 2 máy quay, k biết bác là máy quay DSLR hay máy quay kia nhỉ

Đợt này hdvietnam chức rầm rộ quá,nếu em trong ấy thì chắc chắn sẽ đi:D .Nhưng hình như ko phải tất cả mọi ng đến dự đều là mem của 4rum thì phải,sau đợt này chắc tên tuổi hdvietnam nổi ghê lắm.:>

bladies

Active Member

có cả chiến dịch quảng cáo rầm rộ kia mà ! không đông mới là lạ ... hơn nữa HD cũng còn mới mẻ mà !

Bên trên