Ý tưởng, kế hoạch phát triển cho HD Vũng Tàu trong tương lai???

bauthui1983

Active Member
Kính chào các anh em HD Vũng Tàu,
Hội HD Vũng Tàu chúng ta đã từng có quãng thời gian phát triển mạnh mẽ, đã từng là 1 trong những hội HD được cộng đồng chú ý. Vì những thế mạnh của HDVT được phát huy: những buổi review sản phẩm hot, chất lượng như BenQ, Vivitek, Optoma, OPPO...; những buổi so sánh, trải nghiệm sản phẩm chất lượng, trực quan....; những lần "đập hộp" hoành tráng...; những buổi phổ cập kiến thức HD cho anh em...
Thậm chí ngay cả những buổi offline, dã ngoại, từ thiện.... của hội cũng được cộng đồng quan tâm vì tình đoàn kết, tình anh em bền chặt của hội.

Thế nhưng giờ đây, những hình ảnh đó đã từ lâu rồi ko còn xuất hiện nữa. Có lẽ vì anh em ai cũng có 1 kiến thức nhất định (vừa đủ cho bản thân); ai cũng có thiết bị, đồ chơi; giờ mua thiết bị trong tầm tiền thì cứ Vivitek, BenQ, OPPO (những sản phẩm anh em đã được trải nghiệm)... thế nên cũng chẳng có cái gì cho anh em review, so sánh, trải nghiệm hay đập hộp nữa.
Và cũng có lẽ do cuộc sống của mỗi cá nhân khiến HDVT ko còn sự gắn kết như trước.

Nay em lập topic này, ngoài tâm sự của bản thân, mong muốn lớn nhất là muốn cùng anh em lên ý tưởng, kế hoạch phát triển cho tương lai của hội. Những anh em thành viên còn tâm huyết hãy mạnh dạn nêu ý tưởng phát triển cho hội tại topic này.
Mọi ý tưởng đều sẽ được tổng hợp lại để anh em BĐH xem xét tính khả thi, sau đó sẽ công bố cùng anh em thảo luận trong 1 buổi offline đúng nghĩa.

Cá nhân em có một vài ý như sau:
1. Hội sẽ offline định kỳ trở lại:
- Nếu có thể thì 2 tuần/lần; còn ko thì ít nhất 1 tháng/lần với tiêu chí có bao nhiêu off bấy nhiêu, chỉ cần 2 người là có thể off (minioff).
- Mục đích: ko cần thiết là phải có chủ đề gì về HD, đôi khi chỉ cần anh em gặp lại nhau thôi cũng là vui.
2. Tiến hành các buổi dã ngoại tầm gần: như Long Cung, Paradise, Long Hải, Minh Đạm, Suối Đá... hay tổ chức giải bắn súng sơn, giải tennis nội bộ..., giải thưởng có thể là vài vật dụng, thiết bị nho nhỏ... hay chỉ cần tỷ lệ 3:7 tại Quán Tre, Đại Việt...
3. Với danh tiếng của HDVT trước đây, và thêm anh Davidhand đang có tiếng nói trong cộng đồng, có thể mời các hãng, nhà phân phối tổ chức các buổi trải nghiệm sản phẩm tại Vũng Tàu. Hoặc đơn giản hơn, có thể review sản phẩm cho các nhà phân phối trước khi bán rộng rãi ra ngoài thị trường.

Rất mong các ý kiến của các anh em để góp phần cho HDVT ngày càng phát triển.

P/s: mọi ý kiến đều sẽ được tổng hợp, BĐH sẽ xem xét các ý tưởng khả thi, công bố cho hội, lên kế hoạch thực hiện.
Tránh những comment bàn lùi hay đả kích vào các ý tưởng, để tránh những xung đột ko cần thiết.
Thanks & best regards!

Lần off tiếp theo của hội sẽ tiến hành vào ngày 11/5 nhé anh em!
Chi tiết thời gian, địa điểm, nội dung sẽ được thông báo cụ thể trên topic và qua SMS.
Thank!

Chỉnh sửa lần cuối:

phuochalan

Well-Known Member
Ðề: Ý tưởng, kế hoạch phát triển cho HD Vũng Tàu trong lương lai???

Quẩy lên nào. Anh xem vào chém cho xôm tụ coi. Rất ủng hộ Tùng

quangtuong

Banned

Ủng hộ ý tưởng review sản phẩm cho các hảng
mình đả rất thành công với sản phẩm vivitek.cái này cần lảnh đạo có tiếng nói , quan hệ rộng
Và kiến thức setup hệ thống kg phải ai củng rành, có thể làm các buổi off tại nhà các thành viên để qua đó có thể so sánh các thiết bị có thể cho chất lượng khả quan nhất mà tốn ít học phí nhất.dỉ nhiên là hay trong tầm tiền chứ kg phải là phải cái này cái kia.kg được lấy "tiền" đè người .keke

davidhand

Moderator

Thanks Bàu,
Đúng là hội thời gian qua chìm quá, mình cũng thấy buồn. Thời gian tới đây hy vọng sẽ có nhiều thay đổi. HDVT vẫn tự hào là 1 tập thể bền vững, hoạt động có chiều sâu để thỏa mãn niềm đam mê của ACE trong hội. Theo mình, trước mắt chúng ta quay trở lại việc offline định kỳ, 1 tháng 1 lần. Các hoạt động khác cũng sẽ quay trở lại và thêm các hoạt động khác nữa, bổ ích hơn, thiết thực hơn như trải nghiệm sp mới, dịch phụ đề - thu âm - lồng tiếng - remux cho phim bliuray, 3D mang thương hiệu HDVT. Hiện nay thì lượng bluray remux thuyết minh, phụ đề Việt trong hội khá phong phú, chúng ta sẽ làm cho nó thành 1 kho dữ liệu phim ảnh - ca nhạc khổng lồ với chất lượng tốt nhất hiện nay để ACE có thể chia sẻ với nhau và đôi khi "tèo" HDD cón có chỗ mà cứu data.
Rất hoan nghênh nhóm thuyết minh, remux phim và torrent đã bắt đầu hoạt động nhộn nhịp! :x
Mình sẽ hỗ trợ ACE trong khả năng có thể để thúc đẩy hội mạnh trở lại, hy vọng là ACE vẫn tràn đầy nhiệt huyết để duy trì sân chơi bổ ích này! :)

meoconred

Member

Kết nhất là cái này nè : (tiêu chí đơn giản, lúc nào cũng thực hiện được do vậy cần nhiều a e ủng hộ)
- Nếu có thể thì 2 tuần/lần; còn ko thì ít nhất 1 tháng/lần với tiêu chí có bao nhiêu off bấy nhiêu, chỉ cần 2 người là có thể off (minioff).
- Mục đích: ko cần thiết là phải có chủ đề gì về HD, đôi khi chỉ cần anh em gặp lại nhau thôi cũng là vui.
2. Tiến hành các buổi dã ngoại tầm gần: như Long Cung, Paradise, Long Hải, Minh Đạm, Suối Đá... hay tổ chức giải bắn súng sơn, giải tennis nội bộ..., giải thưởng có thể là vài vật dụng, thiết bị nho nhỏ... hay chỉ cần tỷ lệ 3:7 tại Quán Tre, Đại Việt...
3. Với danh tiếng của HDVT trước đây, và thêm anh Davidhand đang có tiếng nói trong cộng đồng, có thể mời các hãng, nhà phân phối tổ chức các buổi trải nghiệm sản phẩm tại Vũng Tàu. Hoặc đơn giản hơn, có thể review sản phẩm cho các nhà phân phối trước khi bán rộng rãi ra ngoài thị trường.

Mình hoan hô vụ này, chú Bàu kích lên cho anh em vào ủng hộ để tái lập lại truyền thống cũ, nếu cần vote lại cũng làm luôn cho xong để tuần thứ 2 trong tháng 5 này khởi động cho nhanh.

moc2611

Member

Anh em mỗi người một tay là hội ta lại lên thôi. Em sẽ cố gắng tham gia hết mình. Đề nghị anh Chivas cho mấy em hớt-gơ vào hội để vực anh em dậy nào.

bauthui1983

Active Member

Lần off tiếp theo của hội sẽ tiến hành vào ngày 11/5 nhé anh em!
Chi tiết thời gian, địa điểm, nội dung sẽ được thông báo cụ thể trên topic và qua SMS.
Thank!

macmanhha

Member

1. Đã từ rất lâu tôi mong muốn việc chơi của hội ngày càng chất lượng hơn cho nên hiện tại tôi đang lên kế hoạch thiết kế phòng phim/họp kích thước lớn 6 x 8m để anh em hội sau này sẽ có nơi off cố định và thực hiện được việc test, tổ chức sự kiện tầm trung được tốt hơn. Đây cũng là nơi offline thêm cho 1 số Hội khác (moto/Xuồng/Oto..,) sau đó các hội sẽ giao lưu chia sẽ kinh nghiệm thêm cho nhau. Kế hoạch qua Tết ta năm sau mới hoàn thành
2. Hiện tại đang đóng loa onken chất lượng cao để anh em đam mê audio thỉnh thoảng đến trải nghiệm thêm và bết gia nhập thêm hội HD, 15 ngày nữa hoàn thành.
3. Cố gắng tận dụng sự quan tâm hiện thời của BQT/anh Chip, 1 số người có kinh nghiệm/tiếng nói trong HD để học hỏi kinh nghiệm, nhờ họ hổ trợ HDVT phát triển hơn.

cuongtn87

Well-Known Member
em kết vụ off 2 tuần/lần như hồi trước.
Off xong về hí ha hí hửng lên xem topic off của anh em. thích lắm!
Hàng ngày cứ có time onl là nhảy vào HDVT xem topic hoặc chém vài câu.
HDVT mất nhiệt, mình cũng mất nhiệt theo...cứ nhạt dần...may có buổi off hôm nọ chứ ko em cứ ngỡ là hdvt tan rã rồi ấy.
Quẩy lên thôi các anh ơi!

phuochalan

Well-Known Member

Sắp tới cứ thế này....Nếu không có hướng đi khác chắc chìm nghỉm quá

Chỉnh sửa lần cuối:

GENERALS

Ban Quản Trị

Cá nhân em rất ủng hộ cafe cafao hằng tuần vào T7,CN - còn Off (minioff) thì a/e VT nên cố gắng duy trì 1 lần 1 tháng để a/e gặp nhau chia sẻ, cập nhật thông tin, đàm đạo chém gió.v.v

Nếu được thì a/e ở SG cũng sẽ xuống VT off chung luôn ạh, tất nhiên ko dám hứa với a/e VT là tháng nào cũng sẽ xuống được nhưng tinh thần là sẽ cố gắng và ủng hộ hết mình. ^^

bauthui1983

Active Member

Cá nhân em rất ủng hộ cafe cafao hằng tuần vào T7,CN - còn Off (minioff) thì a/e VT nên cố gắng duy trì 1 lần 1 tháng để a/e gặp nhau chia sẻ, cập nhật thông tin, đàm đạo chém gió.v.v

Nếu được thì a/e ở SG cũng sẽ xuống VT off chung luôn ạh, tất nhiên ko dám hứa với a/e VT là tháng nào cũng sẽ xuống được nhưng tinh thần là sẽ cố gắng và ủng hộ hết mình. ^^

Rất cám ơn lời động viên và sự quan tâm của anh GEN dành cho HDVT.
HDVT sẽ cố gắng rất nhiều để trở nên mạnh mẽ, phát triển và gắn kết hơn nữa!

thanhyk

Well-Known Member

Em không thuộc hdvt nhưng xin có ý kiến:
1- làm thẻ hội viên hoặc đồng phục (có mục đích gì đó chẳng hạn), kết hợp tối thiểu 2 quán cafe hỗ trợ giảm giá (vd giảm 10%). Như vậy ae xa gần đều không cảm giác 'thiệt thòi' với bác khác, thay đổi phong cảnh đỡ nhàm chán, quan trọng hơn có dẫn bạn bè cafe cũng được giảm...giá (hy vọng điều này ae đi off nhiều hơn).
2- tận dụng lợi ích số đông mà chia sẻ công việc, kiếm nguồn thu...sao cho có lợi hơn cá nhân. Vd: đóng góp tiền để xây dựng server/ hdd (khi ai không tham gia nữa có thể nhận lại 70% theo giá thị trường, nếu sợ hội không mua thì quăng cho em để em bán lại lời 30% he..he, người tham gia mất 30% chẳng đáng nhiêu vì lợi ích được thu trong quá trình tham gia rồi. Hdd tèo thì tính vào phí chung). Có 10 người down/ kéo torrent thì tốc độ tăng 10 lần, vd 3 người down 'hành động', mỗi người 1 thể loại khác. Dù ai mạng mạnh nhất hdvn vẫn thua tốc độ của 10 bác cộng lại (hiện giờ chưa chung tay nên 10 người down giống nhau hơi...lãng phí). Có thể áp dụng ngay việc 'thu phí' copy (nói thật, em vẫn tự down vì kiểm soát được phim cần down, không bị trùng,v.v..., nhưng nếu copy 300k/ ổ 3tb vẫn nhanh và phẻ hơn). Bán đĩa bluray đã add phụ đề (hoặc thuyết minh), nhu cầu này là có thực vì nhiều gia đình không chơi hd nhưng có đầu bluray (hiện chắc mua đầu bluray thay vì mua đầu DVD), cũng chẳng phải ai cũng sắm pc, đầu ghi bluray, máy in và mua các vật tư cần thiết để ghi chục cái đĩa (lỗ chết), vậy hội càng uy tín thì khách hàng càng nhiều (cả khách ruột lẫn được giới thiệu).
...vài dòng, nghĩ thêm điều vô bổ gì em lại post tiếp...

bauthui1983

Active Member

Em không thuộc hdvt nhưng xin có ý kiến:
1- làm thẻ hội viên hoặc đồng phục (có mục đích gì đó chẳng hạn), kết hợp tối thiểu 2 quán cafe hỗ trợ giảm giá (vd giảm 10%). Như vậy ae xa gần đều không cảm giác 'thiệt thòi' với bác khác, thay đổi phong cảnh đỡ nhàm chán, quan trọng hơn có dẫn bạn bè cafe cũng được giảm...giá (hy vọng điều này ae đi off nhiều hơn).
2- tận dụng lợi ích số đông mà chia sẻ công việc, kiếm nguồn thu...sao cho có lợi hơn cá nhân. Vd: đóng góp tiền để xây dựng server/ hdd (khi ai không tham gia nữa có thể nhận lại 70% theo giá thị trường, nếu sợ hội không mua thì quăng cho em để em bán lại lời 30% he..he, người tham gia mất 30% chẳng đáng nhiêu vì lợi ích được thu trong quá trình tham gia rồi. Hdd tèo thì tính vào phí chung). Có 10 người down/ kéo torrent thì tốc độ tăng 10 lần, vd 3 người down 'hành động', mỗi người 1 thể loại khác. Dù ai mạng mạnh nhất hdvn vẫn thua tốc độ của 10 bác cộng lại (hiện giờ chưa chung tay nên 10 người down giống nhau hơi...lãng phí). Có thể áp dụng ngay việc 'thu phí' copy (nói thật, em vẫn tự down vì kiểm soát được phim cần down, không bị trùng,v.v..., nhưng nếu copy 300k/ ổ 3tb vẫn nhanh và phẻ hơn). Bán đĩa bluray đã add phụ đề (hoặc thuyết minh), nhu cầu này là có thực vì nhiều gia đình không chơi hd nhưng có đầu bluray (hiện chắc mua đầu bluray thay vì mua đầu DVD), cũng chẳng phải ai cũng sắm pc, đầu ghi bluray, máy in và mua các vật tư cần thiết để ghi chục cái đĩa (lỗ chết), vậy hội càng uy tín thì khách hàng càng nhiều (cả khách ruột lẫn được giới thiệu).
...vài dòng, nghĩ thêm điều vô bổ gì em lại post tiếp...

Cám ơn ý kiến đóng góp của bác!
Tiêu chí của HDVT là gắn kết những người đam mê HD lại với nhau, tạo cho thành viên một sân chơi bổ ích, lành mạnh.
Nên các mục tiêu về tài chính thì anh em HDVT thường ko nghĩ đến, cũng do là anh em chơi HD thì thường ko lo lắng lắm về tài chính. Mặt khác, hội mà dính dáng đến tài chính thì thường ko bền.
HDVT muốn xây dựng hội trên tình anh em, vì đam mê mà đến với nhau.

-HD-

Member

Cái "chết" này đã được báo trước rồi! Nhiều ông nhiệt huyết quá, cư nghĩ và muốn ai, hội viên nào cũng phải giống mình. Tất nhiên ai cũng muốn hôi phát triển lớn mạnh. Nhưng vưa mới có một số hội viên đã băt đầu yêu cầu này, Đao to búa lơn..., phân chia cấp lớp, gây mất đoàn kết nội bộ, và làm cho kẻ có chút đam mê lại không dám vào, kết cục là còn lại 1 nhóm ngượi thường xuyên còn sinh hoạt (vâng hội viên chật của các bạn đấy) Không đủ tư cách để gọi là "Hội"...
...
Cho em xin mạn phép được góp ý thế thôi ah, bác nào không vừa lòng xin chém em nhẹ nhẹ thôi ạ!
-HD-

davidhand

Moderator

Cái "chết" này đã được báo trước rồi! Nhiều ông nhiệt huyết quá, cư nghĩ và muốn ai, hội viên nào cũng phải giống mình. Tất nhiên ai cũng muốn hôi phát triển lớn mạnh. Nhưng vưa mới có một số hội viên đã băt đầu yêu cầu này, Đao to búa lơn..., phân chia cấp lớp, gây mất đoàn kết nội bộ, và làm cho kẻ có chút đam mê lại không dám vào, kết cục là còn lại 1 nhóm ngượi thường xuyên còn sinh hoạt (vâng hội viên chật của các bạn đấy) Không đủ tư cách để gọi là "Hội"...
...
Cho em xin mạn phép được góp ý thế thôi ah, bác nào không vừa lòng xin chém em nhẹ nhẹ thôi ạ!
-HD-

Hội nào cũng phải có quy định, ko phải cái chợ muốn ra thì ra muốn vô thì vô bác ạ. Đã gọi là hội của những người có chung sở thích và hoạt động phi lợi nhuận thì mỗi người phải có trách nhiệm đóng góp công sức của mình vào đấy, có thế mới lâu bền. HDVT sẽ ko chết và hội vẫn hoạt động bt mặc dù có thể trên box ko ồn ào như trước nhưng AE vẫn nhiệt tình. Chính vì muốn hội pt lâu bền mới cần quy định để gạt bỏ những thành viên chỉ quan tâm tới mình được gì mà ko cần quan tâm tới sự đóng góp cho phong trào hay cho hội.

bauthui1983

Active Member

...
-HD-

Ở đâu thì cũng phải có nội quy, quy định! Ko phải cái chợ mà chạy qua đăng ký một cái rồi chẳng bao giờ xuất hiện, ko comment, ko đóng góp, ko tham gia các hoạt động của hội. Những thành viên vô trách nhiệm như vậy đăng ký vào hội làm gì??? Nên thanh lọc lại thành viên là điều tất yếu mà thôi!

P/s: em nhớ ko lầm thì bác cũng ở Vũng Tàu, và cũng ko nhầm trước đây bác comment vào topic của HDVT chỉ vỏn vẹn 2 chữ "Củ chuối", ngoài ra ko có 1 lời góp ý nào. Em cũng hiểu sơ sơ con người bác rùi đóa! :D

-HD-

Member

Vâng bác Davidhand,
Em đồng ý với bác, hội nào cũng cần phải có quy định, và em đồng ý với bác hội không phải cái chợ, muốn vào ra thế nào cũng được. Và vì hội hoạt động phi lợi nhuận thế nên mọi sự đóng góp công sức vào hội là đều khuyến khích và trên tinh thần tự nguyện, tự giác. cho nên em vẫn cư nghì bây giờ mới là bước đầu cần phát triển về sô lượng đã, ai cũng welcome.
Thực tế đâu phải ai đam mê HD đều có đủ kiến thức về các thiết bị HD, để mà viết bài chia sẻ kinh nghiệm đâu. Phần lớn ... như em, chả biết cái mẹ gì HD H điếc, ờ thì nhu cầu muốn mua cái về coi phim, mò lên ngồi đẻ ngóng các bác thôi,
chứ bảo em ý kiến này nọ em bít gì mà nói! không khéo còn bị ném đá ý vỡ đầu...
Hồi trước các bác ôn ào, đấy bây giờ vào xem có khi mấy tháng giời không có một topic nào mới... các bác nhiệt tình thì vẫn cứ đóng góp, vẫn cứ góp bài, bọn em nhà quê lại rốt không chém được ngại gặp các bác...

bauthui1983

Active Member

Vâng bác Davidhand,
Em đồng ý với bác, hội nào cũng cần phải có quy định, và em đồng ý với bác hội không phải cái chợ, muốn vào ra thế nào cũng được. Và vì hội hoạt động phi lợi nhuận thế nên mọi sự đóng góp công sức vào hội là đều khuyến khích và trên tinh thần tự nguyện, tự giác. cho nên em vẫn cư nghì bây giờ mới là bước đầu cần phát triển về sô lượng đã, ai cũng welcome.
Thực tế đâu phải ai đam mê HD đều có đủ kiến thức về các thiết bị HD, để mà viết bài chia sẻ kinh nghiệm đâu. Phần lớn ... như em, chả biết cái mẹ gì HD H điếc, ờ thì nhu cầu muốn mua cái về coi phim, mò lên ngồi đẻ ngóng các bác thôi,
Hồi trước các bác ôn ào, đấy bây giờ vào xem có khi mấy tháng giời không có một topic nào mới... các bác nhiệt tình thì vẫn cứ đóng góp, vẫn cứ góp bài, bọn em nhà quê lại rốt không chém được ngại gặp các bác...

Dạ thưa bác! Trước đây HDVT cũng phát triển về số lượng đấy ạ! Nhưng có những thành viên chỉ đăng ký rồi bỏ đó, ko tham gia off, ko comment, ko thank, thậm chí còn ko vào trong box hội. Vậy những thành viên đó giữ lại để làm gì???
Bác tưởng anh em trong hội ai cũng có kiến thức về HD chắc. Bản thân em hoàn toàn mù tịt về nhạc nhẽo, 2 kênh; phim ảnh cũng chỉ biết down và xem thôi nhé! HDVT cần những thành viên có lòng nhiệt tình chứ ko yêu cầu phải có kiến thức.
Bác cũng biết trước đây HDVT như thế nào, topic xuất hiện liên tục như thế nào? Vậy những lúc đó bác có đọc ko? Dĩ nhiên có vì bác biết bọn em ồn ào thế nào mà. Thế bác có nhấn thank ko? bác có comment động viên ko? bác có câu hỏi nào ko? Hoàn toàn ko. =))
Và HDVT mấy tháng gần đây im ắng hoàn toàn ko phải do "...yêu cầu này, Đao to búa lơn..., phân chia cấp lớp, gây mất đoàn kết nội bộ...". Bác ko trong hội mà bác phán như đúng rồi đấy! ^:)^

Chỉnh sửa lần cuối:

phuochalan

Well-Known Member

Vâng bác Davidhand,

Chả cần cả đống người làm gì cả. Thích thì chơi, không thích thì đi chỗ khác. Đây là sân chơi, chẳng phải chỗ để người khác vào kinh doanh, kiếm chác. Vui thì chơi, còn không vui thì thôi. Ai cảm thấy không vui thì cứ việc xin ra khỏi hội, trước khi bị băm. Tham gia hội HDVT bác được và mất gì. Mình kể mất trước nhé
MẤT
1. Mất công: (tìm tòi, học hỏi, hướng dẫn cho ai chưa biết, tham gia các hoạt động của hội
2. Mất tiền của: (chơi món này cứ thấy cái nào hay hơn cái mình đang có, lại lọ mọ nâng cấp
3. Mất sức: Với kho tàng phim ảnh bluray, 3D và Ca nhạc....Bác thỏa sức. Tất nhiên, cách chơi cũng khác nhau, người thích bluray nguyên gốc, người thích mkv, mHD, Rip...
ĐƯỢC:
1. Hướng dẫn chơi HD theo cách chuyên nghiệp: cách bảo quản, tải phim, remux phim....rip phim.
2. Mua đồ với giá rẻ: Nhờ mối quan hệ, các anh em có thể mua được đồ với giá ưu đãi, khuyến mại từ các công ty, đại lý và ngay chính các thành viên thanh lý.
3. Học được cách kết nối: anh em chơi với nhau, có cơ hội giao lưu gặp mặt. Đôi khi còn giúp đỡ nhau trong cuộc sống, bán anh em xa mua láng giềng gần. Có những việc rất vui, mua thứ đồ về cả hội đến setup cho. Người khác nghe nói Dân chơi HẮC ĐÊ, họ cũng thán phục về độ pro của mình

Giữa được và mất, thế chắc đủ. Chúc bác luôn có đam mê như chính cái nick của bác. Đừng để nick là HD mà phải đi hỏi, tôi muốn ghép phụ đề và âm thanh vào phim, phải làm thế nào. Giữa phim 720p và 1080p âm thanh và hình ảnh khác nhau như thế nào. Bluray và m2ts - âm thanh DTS-HD MA và TrueHD khác nhau ra sao??

Bên trên