Ý tưởng, kế hoạch phát triển cho HD Vũng Tàu trong tương lai???

cuongtn87

Well-Known Member
chơi phải chấp nhận mất time, sợ mất time nghỉ chơi đi! than! chê! hoài à!

davidhand

Moderator
Ðề: Re: Ý tưởng, kế hoạch phát triển cho HD Vũng Tàu trong lương lai???

Thực ra thì hội nào cũng vậy, tham gia là để được giao lưu, được chia sẻ niềm đam mê và học hỏi lẫn nhau đó là mục đích. Ko phải ai cũng giỏi tất cả mọi mặt nên việc tham gia hội còn là cơ hội để học hỏi những khía cạnh mình còn hạn cế kiến thức. HDVT từ khi thành lập đã đạt được mọi tiêu chí đề ra, đó là thành công rồi, cái được lớn hơn là đã định hình được một đội tuy ko đông về số lượng so với con số gần 60 hội viên đăng ký nhưng rất mạnh tinh thần nhiệt huyết và gắn kết với nhau ko phân biệt tuổi tác, đk kinh tế, ... vẫn chém gió với nhau ào ào, vẫn cafe, vẫn minioff thường xuyên, ... đó cũng là cách chắt lọc. Gần 2 năm qua đã đủ thời gian để AE có thể hiểu nhau và thanh lọc đối tượng để hướng tới 1 sân chơi hoành tráng hơn, cao hơn, chuyên sâu hơn đang là 1 kế hoạch và chắc rằng sẽ thành công. Ta sẽ ko cần đi vào số lượng nữa mà đi vào chất lượng. Hy vọng là AE vẫn đang và sẽ cùng chung tay xây tiếp để sân chơi này luôn là một sân chơi bổ ích bỏ lại đằng sau những lo toan cơm - áo - gạo - tiền mà ai cũng phải trải qua.

ndt000

Member
Ðề: Ý tưởng, kế hoạch phát triển cho HD Vũng Tàu trong lương lai???

đi off thôi các bác ơi....

thanhyk

Well-Known Member

Các bác có được hội là hay quá rồi. Em ở SG mà có được giao lưu trong hội nào đâu. Hội HDSG hơi 'kín' không nhiệt tình khi member mới post chia lưu...

bauthui1983

Active Member

Các bác có được hội là hay quá rồi. Em ở SG mà có được giao lưu trong hội nào đâu. Hội HDSG hơi 'kín' không nhiệt tình khi member mới post chia lưu...

Hội bọn mình luôn hoan nghênh thành viên mới và sẵn sàng chia sẻ mọi kiến thức và dữ liệu về HD.
Cái quan trọng là lòng nhiệt tình, đóng góp vì sự phát triển của hội.
Chứ các thành viên chỉ đăng ký cho có rùi quẳng đó, chẳng hỏi han, chẳng chia sẻ, động viên, chẳng comment hay tham gia các hoạt động của hội thì thực hội ko hoan nghênh.

ndt000

Member

Hay bác gia nhập hội HDVT đi, hội em 1 tháng off 1 lần vào chú nhật thứ 2 trong tháng... hihi em đùa chút thôi... bác có lòng thì thi thoảng ghé qua hội HDVT comment ý tưởng ủng hộ anh em phát triển hội..

phuochalan

Well-Known Member

Hôm nào xuống VT ọp chai với em nhé anh T

1. Đã từ rất lâu tôi mong muốn việc chơi của hội ngày càng chất lượng hơn cho nên hiện tại tôi đang lên kế hoạch thiết kế phòng phim/họp kích thước lớn 6 x 8m để anh em hội sau này sẽ có nơi off cố định và thực hiện được việc test, tổ chức sự kiện tầm trung được tốt hơn. Đây cũng là nơi offline thêm cho 1 số Hội khác (moto/Xuồng/Oto..,) sau đó các hội sẽ giao lưu chia sẽ kinh nghiệm thêm cho nhau. Kế hoạch qua Tết ta năm sau mới hoàn thành
2. Hiện tại đang đóng loa onken chất lượng cao để anh em đam mê audio thỉnh thoảng đến trải nghiệm thêm và bết gia nhập thêm hội HD, 15 ngày nữa hoàn thành.
3. Cố gắng tận dụng sự quan tâm hiện thời của BQT/anh Chip, 1 số người có kinh nghiệm/tiếng nói trong HD để học hỏi kinh nghiệm, nhờ họ hổ trợ HDVT phát triển hơn.
Chào bác, em là thành viên mới. Khi nào xong loa họp anh em bác báo em tham gia với nhé. Cám ơn bác.

Em không thuộc hdvt nhưng xin có ý kiến:
1- làm thẻ hội viên hoặc đồng phục (có mục đích gì đó chẳng hạn), kết hợp tối thiểu 2 quán cafe hỗ trợ giảm giá (vd giảm 10%). Như vậy ae xa gần đều không cảm giác 'thiệt thòi' với bác khác, thay đổi phong cảnh đỡ nhàm chán, quan trọng hơn có dẫn bạn bè cafe cũng được giảm...giá (hy vọng điều này ae đi off nhiều hơn).
2- tận dụng lợi ích số đông mà chia sẻ công việc, kiếm nguồn thu...sao cho có lợi hơn cá nhân. Vd: đóng góp tiền để xây dựng server/ hdd (khi ai không tham gia nữa có thể nhận lại 70% theo giá thị trường, nếu sợ hội không mua thì quăng cho em để em bán lại lời 30% he..he, người tham gia mất 30% chẳng đáng nhiêu vì lợi ích được thu trong quá trình tham gia rồi. Hdd tèo thì tính vào phí chung). Có 10 người down/ kéo torrent thì tốc độ tăng 10 lần, vd 3 người down 'hành động', mỗi người 1 thể loại khác. Dù ai mạng mạnh nhất hdvn vẫn thua tốc độ của 10 bác cộng lại (hiện giờ chưa chung tay nên 10 người down giống nhau hơi...lãng phí). Có thể áp dụng ngay việc 'thu phí' copy (nói thật, em vẫn tự down vì kiểm soát được phim cần down, không bị trùng,v.v..., nhưng nếu copy 300k/ ổ 3tb vẫn nhanh và phẻ hơn). Bán đĩa bluray đã add phụ đề (hoặc thuyết minh), nhu cầu này là có thực vì nhiều gia đình không chơi hd nhưng có đầu bluray (hiện chắc mua đầu bluray thay vì mua đầu DVD), cũng chẳng phải ai cũng sắm pc, đầu ghi bluray, máy in và mua các vật tư cần thiết để ghi chục cái đĩa (lỗ chết), vậy hội càng uy tín thì khách hàng càng nhiều (cả khách ruột lẫn được giới thiệu).
...vài dòng, nghĩ thêm điều vô bổ gì em lại post tiếp...
Ý tưởng hay và rất thương mại, thực tế.

hunghdvt

Member

Chà chà!!!! Thấy mọi người chém ác quá em cũng ngứa miệng nói 1 tí.
Giờ này cũng chưa phải thành viên chính thức của hội nữa. Nộp đơn rồi mà đang chờ BQT xét duyệt hê hê hê hê :D

Cái thứ nhất: Theo em HỘI nào cũng vậy thôi. Ngay cái chữ HỘI đã nói lên được ý nghĩa của nó rồi. Hội mà không có quy định, nội quy .... thì sẽ không thành hội. Ngay cả mấy cái hội quậy phá này nọ cũng phải có quy định, có người dẫn đầu. 1 người không bao giờ thành Hội được.

Cái thứ 2: Con người mà 2 chữ này đã nói lên rằng chúng ta ai cũng có 2 phần Con và Người, mà đã gọi là con người thì sẽ có lúc này lúc kia, người này người kia. Cả VN này chỉ có mỗi Bác Hồ được gọi là Người thôi. Do đó khi đã vào Hội, tức là sẽ là bạn bè, là anh em, chúng ta chơi với nhau lâu ngày dần sẽ hiểu nhau, lúc đó sẽ có sự thông cảm. Có nhiều người chưa biết có thể tự ái, rồi sinh ra đố kỵ, ghanh ghét nhau, như thế là không hay. Đã là anh em thì có gì cứ nói thẳng, mích lòng trước được lòng sau. Không cần vòng vo tam quốc, nhức đầu

Cái thứ 3: Đóng quỹ là bắt buộc, 1 cỗ máy muốn hoạt động được cũng cần phải ó nhiên liêu. Những cái Minioff or gi gì đó tương tự thì campuchia (share all) thế là thể hiện văn hóa cộng đồng. Bên Tây bọn nó sống như vậy lâu rồi. Cũng tùy điều kiện kinh tế của mọi người. Điều này không bắt buộc. Những cái minioff chỉ làm tăng quan hệ giữa các cá nhận thành viên với nhau thôi.

Mới có vài lời vậy thôi, chừng nào nghĩ ra tiếp sẽ viết tiếp, mọi người cùng đóng góp ý kiến, mong cho Hội HDVT ngày càng phát triển và Pro hơn nữa.
Thanks,

Chỉnh sửa lần cuối:

davidhand

Moderator

Chú Hùng là thành viên mới nhưng hoạt động rất tích cực! Nếu có cờ bé ngoan a sẽ tăng ngay cho chú 1 cái! :D

cuongtn87

Well-Known Member
thôi thì nhân dịp được hứa tặng phiếu bé ngoan anh hùng mời ace HDVT đi nhạu đi! :)

bauthui1983

Active Member
Ðề: Re: Ý tưởng, kế hoạch phát triển cho HD Vũng Tàu trong lương lai???

thôi thì nhân dịp được hứa tặng phiếu bé ngoan anh hùng mời ace HDVT đi nhạu đi! :)

Gài kèo ai chứ gài kèo anh Hùng khó lắm! Thấy anh Hùng sắm đồ là bít rùi! Dễ gì anh ấy dám quẩy chớ! :D

kiulo

Member

Dữ ha. Một người gài, một người chọt ha. Song kiếm hợp bích hả?

hunghdvt

Member

Chào toàn thể AE HDVT,

Hiện nay hội đã bắt đầu đi vào hoạt động quy củ hơn, pro hơn sau 1 thời gian dài trì trệ. Hội đã duy trì Offline 1 tháng 1 lần, vào ngày chủ nhật tuần thứ 2 của tháng. Bên cạnh các buổi off anh em còn off chai và kết hợp dã ngoại cho gia đình đi chung, để tăng phần thấu hiểu, thông cảm và dễ dàng khi muốn cấp Quota heeeeee. Việc này cần phải duy trì thật tốt. Mong các anh em tiếp tục tham gia nhiệt tình.

Hiện nay theo danh sách cập nhật mới nhất tới ngày 09/06/2014 (Thêm lão Khiêm vào để đấu giá màn WM heeee)
thì HDVT có tổng cộng 17 hội viên cho nhóm 1 và 3 hội viên nhóm 2.

Theo mình xem qua danh sách đăng ký các hội viên có ngày tháng năm sinh (Huy La không thấy đăng ký ngày tháng), thì mỗi tháng có 1 đến 1 vài hội viên có sinh nhật trong mỗi tháng. Thật ra thì không có nhiều đúng không ah!!

Tôi đề xuất thế này: Chúng ta nên tổ chức sinh nhật cho những anh em có ngày sinh nhật trong tháng theo 2 hình thức sau:

1- Cùng chúc mừng sinh nhật trên Skype or trên Diễn dàn (Có thể mở riêng 1 topic cho việc hiếu hỉ này). Có thể có 1 món quà nho nhỏ gì đó do Hội trưởng or người được ủy quyền trao tăng vào đúng ngày sinh nhật.

2- Cùng tổ chức sinh nhật và trao 1 món qua nho nhỏ gì đó cho tất cả các anh em có sinh nhật trong tháng vào ngày offline của hội định kỳ hàng tháng. Nếu có chương trình off chai sau đó thì càng hoành tráng, tất cả anh em tham dự off chai sẽ share, trừ những người được mừng sinh nhật. Nếu những bạn này có ý gì khác thì tùy hỷ hiiiiii

Món quà nho nhỏ gì đó sẽ trích từ quỹ hội ra, ae xem xét nên mua cái gì? Giá trị bao nhiu? ......
Tôi nghĩ đây là 1 hoạt động rất có ý nghĩa. AE nên xem xét cho ý kiến nhé.

Trân trọng.

bauthui1983

Active Member

Duyệt ngay và luôn!
Giờ hội mình offline định kỳ hàng tháng nên buổi off đấy sẽ tổ chức cho anh em có sinh nhật trong tháng đó.
Free cafe giải khát tăng 1; free nhậu nhẹt tăng 2; free vé tăng 3; tiền tip, boa, từ thiện, ủng hộ em gái nghèo vượt khó thì tự túc nhóe, ko free đâu :D

davidhand

Moderator

Duyệt ngay và luôn!
Giờ hội mình offline định kỳ hàng tháng nên buổi off đấy sẽ tổ chức cho anh em có sinh nhật trong tháng đó.
Free cafe giải khát tăng 1; free nhậu nhẹt tăng 2; free vé tăng 3; tiền tip, boa, từ thiện, ủng hộ em gái nghèo vượt khó thì tự túc nhóe, ko free đâu :D

Nhậu mà cứ ngồi cắn lạc rang với Cô La thì nói làm gì! Chú lên kế hoạch nhiều "tăng" thế! Cái phần "nghèo vượt khó" nghe có vẻ hay đấy! Like!!! :=))

Em cũng ủng hộ off hàng tháng chúc mừng sinh nhật luôn.

kiulo

Member

Cỡ nào e cũng ủng hộ.
Mới hồi chiều mua jack nối vuông ở nhật tảo, mà người bán cũng biết tiếng hd vũng tàu. Chặc hdvt nổi tiếng ghê. Thik thặc... Lúc đó cũng hơi nở cái con mũi.

quangtuong

Banned

Có vụ này nửa hả anh ? Vui nhỉ

Bên trên