Ý tưởng kinh doanh táo bạo

quangchien0210

Chào các bác, em mới gia nhập HD Thanh Hóa, em có một số ý tưởng nho nhỏ muốn trình bày quá vì đã ấp ủ từ lâu, trước đây em với thằng bạn cũng định có sáng kiến mở quán cafe xem phim HD (kinh dị, hành động, tình cảm, phim chiếu rạp ...) 1 là phục vụ anh em kiếm thêm thu nhập, 2 là chia sẻ niềm đam mê, 3 tạo công ăn việc làm cho 1 số anh em có giọng đọc hay (vì chủ yếu phim phụ đề mà), mặt hàng thì đã có, vốn lưu động cũng có thể có đủ để sắm đồ , sửa nhà theo mô típ karaoke ... (khoảng 3-4 phòng cafe xem phim), nếu dự án của em mà thành công thì có thể khẳng định quán em là quán duy nhất và độc nhất ở TPTH mở mặt hàng này và các bác khỏi cần bàn xem đi đâu xem phim cả.
Tuy nhiên các bác là những người đam mê về HD nhất nên em mới mạo muội hỏi các bác xem ý tưởng này liệu có thực thi không ? mong các bác góp ý.

duynokia

BĐH HD Thanh Hóa
Ðề: Ý tưởng kinh doanh táo bạo

Nếu bạn có ý định như vậy thì thực hiện đi.Mình ủng hộ nhiệt tình.Nếu cho góp cổ đông thì chi mình góp với.

jerrymouse

Active Member

Nên làm và đó cũng là ý tưởng của Jerry đã từng trao đổi với một số đồng nghiệp ngay từ cuối 2008, đầu 2009. Vấn đề cần quan tâm là:
- Giấy phép Kinh doanh;
- Đã chiếu phim sẽ kéo theo các vấn đề lên quan đến các ngành chủ quản thuộc Quản lý Nhà nước, anh em nào biết nên tư vấn thêm. Đã làm là phải nghiêm túc.
- Jerry sẵn sàng làm cổ đông. Đầu tư cần trú trọng ngay từ đầu để tạo sự khác biệt, trước mắt quangchien0210 cần tham khảo, nếu quyết làm nên Post mặt bằng kiến trúc để nhận góp ý tư vấn qua Diễn đàn này và tổ chức off bàn về chủ đề này để có cách nhìn tổng thể rồi chia bước thực hiện.
- Nếu nêu ý tưởng thì Jerry có nhiều nhưng phải xuất phát từ vị trí kinh doanh (địa điểm cụ thể) mặt bằng phố chính hay trong ngõ... đều có cái thuận và không thuận; kiến trúc nhà và các phòng... Có mới thể hiện được.

Anh em có ý kiến đi!

vutrunghoa

Active Member

Có lẽ nên đầu tư kết hợp vừa chiếu film vừa cafe giống mô hình bác Lĩnh ngoài HN, HDcafe Thanh Hoá cũng được đấy chứ. Nhưng đầu tư cho đồng bộ cũng khá là tốn kém đây

quangchien0210

bác jerry cũng từng có ý định giống em à ?? thế sao bác lại thôi vậy ? điều kiện nào là khó khăn nhất theo bác ??

quangchien0210

Có lẽ nên đầu tư kết hợp vừa chiếu film vừa cafe giống mô hình bác Lĩnh ngoài HN, HDcafe Thanh Hoá cũng được đấy chứ. Nhưng đầu tư cho đồng bộ cũng khá là tốn kém đây

Hix, dự án này chủ yếu phụ thuộc vào thằng bạn, niềm đam mê phim của nó là rất lớn, mặt tiền cừa hàng ngay Trần Phú (tuy nhiên lại sát quốc lộ 1A nên cũng khó khó) ... hix, các bác toàn gạo cội cả còn chịu thua ... sao bây giờ ?

duynokia

BĐH HD Thanh Hóa

Các bạn cứ xem xét.Đường Trần Phú cũng được chứ sao?Có gì hôm sau off anh em bàn sau nhé.
p/s.Không biết đồng chí Lai đã mua HD player chưa?

jerrymouse

Active Member

bác jerry cũng từng có ý định giống em à ?? thế sao bác lại thôi vậy ? điều kiện nào là khó khăn nhất theo bác ??

Chính là mặt bằng và vị trí đấy. Không có điều đó thì mãi chỉ là ý tưởng thôi bro à!

36l11438

Member

Chào các bác, em mới gia nhập HD Thanh Hóa, em có một số ý tưởng nho nhỏ muốn trình bày quá vì đã ấp ủ từ lâu, trước đây em với thằng bạn cũng định có sáng kiến mở quán cafe xem phim HD (kinh dị, hành động, tình cảm, phim chiếu rạp ...) 1 là phục vụ anh em kiếm thêm thu nhập, 2 là chia sẻ niềm đam mê, 3 tạo công ăn việc làm cho 1 số anh em có giọng đọc hay (vì chủ yếu phim phụ đề mà), mặt hàng thì đã có, vốn lưu động cũng có thể có đủ để sắm đồ , sửa nhà theo mô típ karaoke ... (khoảng 3-4 phòng cafe xem phim), nếu dự án của em mà thành công thì có thể khẳng định quán em là quán duy nhất và độc nhất ở TPTH mở mặt hàng này và các bác khỏi cần bàn xem đi đâu xem phim cả.
Tuy nhiên các bác là những người đam mê về HD nhất nên em mới mạo muội hỏi các bác xem ý tưởng này liệu có thực thi không ? mong các bác góp ý.
good idea!!!Nếu dự án thành công tính tiền coffe của em rẻ rẻ tí nhé

vutrunghoa

Active Member

Bác Duy chuẩn bị có kế hoạch mở quán bán đồ HD, mọi người ủng hộ với nhé :D.

Hay đấy cho mình góp thêm cái bàn cái ghế cho đủ bộ

Zizac

Các bác máu kinh doanh thì em cũng góp ý cho tý chút. Điều tối quan trọng trong các chiến lược kinh doanh đó là xác định đối tượng khách hàng mình nhắm tới. ( Đây là diều cơ bản nhưng ai cũng bỏ quên). Cứ thư thư đã việc gì phải xoắn

Lâu lắm ko vào. Thấy các bác bàn nhau làm ăn ác quá. Cho em tham gia với.

congiola

Bác đã có nhân viên Sales & Marketing chưa, cho Iêm "xin" chân này. Dạo này thất nghiệp quá. Hihi

easterlily

Dự án của bác quangchien đến đâu rồi ạ !?Đây là tin vui cho anh em ThanhHoá nha,hi vọng sẽ sớm thành hiện thực.bác có thể cho mọi người thêm thông tin về dự án này để có thể tham khảo và đóng góp ý kiến.
p/s: Nếu khả thi em có thể xúi bố mẹ em góp cổ phần :D

Bên trên