YA 3067 hay DEN 4311

cuongdoanvan

Well-Known Member
hiện tại em đang xài hệ thống như sau
main; c407 em dự định thay bằng 683
cent + sur ; c400 === thay htm61 , xử dụng c407 làm sur
sub : s550===== velodyl
AVR 2310 === em vừa mới cho ra đi rồi
trước mắt em chỉ đủ vốn thay avr thôi nhưng đang phân vân giửa YA 3067 và DENON 4311 nên muốn làm cái topic này nhờ các bác tư vấn giúp
thanks các bác

ph291

Member
Ðề: YA 3067 hay DEN 4311

cá nhân em thấy phân vân giữa DE và PI thì đáng hơn
:)

VAN_LOC

Well-Known Member

hiện tại em đang xài hệ thống như sau
main; c407 em dự định thay bằng 683
cent + sur ; c400 === thay htm61 , xử dụng c407 làm sur
sub : s550===== velodyl
AVR 2310 === em vừa mới cho ra đi rồi
trước mắt em chỉ đủ vốn thay avr thôi nhưng đang phân vân giửa YA 3067 và DENON 4311 nên muốn làm cái topic này nhờ các bác tư vấn giúp
thanks các bác
Phim nhiều bác chơi Yamaha còn vừa phim vừa nhạc bác chơi Denon .

Ya nhạc cũng không tệ đâu.Lấy con ya đi bác,đầu tư dàn 2 kênh chơi là ngon nhất

JESSIEBO

Active Member

Mình hơi thắc mắc vì sao bác nâng cấp toàn bộ dàn thế ạh, vì chất lượng xem phim hết phê rồi hay sao, hay là do chất lượng nghe nhạc không được như ý. Nếu ý 1 thì bác khỏi suy nghĩ nhiều về DENON nữa ạh, bởi B&W mà trình diễn phim với receiver Yamaha thì mấy em DENON chịu hổng nổi, DENON dù hàng 4 thì công lực khi xem phim khó sánh bằng Ya.
Nếu là ý 2 thì bác biết rồi đấy, giữ nguyên dàn cũ (hoặc lỡ đẩy 2311 đi rồi rước receiver chuyên xem phim Yamaha 1067) và sắm 1 dàn 2 kênh chuyên trị nghe nhạc.
Thân

cuongdoanvan

Well-Known Member

Em khủng long pioneer sc-35 đang hot kìa bác.
hic , em thèm lắm mà .......ngoài tầm tay , vả lại em này hình như không hổ trợ 3D

Phim nhiều bác chơi Yamaha còn vừa phim vừa nhạc bác chơi Denon .
em chỉ mỗi xem phim thọi bác ạ. em có dàn 2 ch riêng rồi

Mình hơi thắc mắc vì sao bác nâng cấp toàn bộ dàn thế ạh, vì chất lượng xem phim hết phê rồi hay sao, hay là do chất lượng nghe nhạc không được như ý. Nếu ý 1 thì bác khỏi suy nghĩ nhiều về DENON nữa ạh, bởi B&W mà trình diễn phim với receiver Yamaha thì mấy em DENON chịu hổng nổi, DENON dù hàng 4 thì công lực khi xem phim khó sánh bằng Ya.
Nếu là ý 2 thì bác biết rồi đấy, giữ nguyên dàn cũ (hoặc lỡ đẩy 2311 đi rồi rước receiver chuyên xem phim Yamaha 1067) và sắm 1 dàn 2 kênh chuyên trị nghe nhạc.
Thân
em muốn thay b&w xem có ngon hơn không chứ dàn củ em nghe riết quen riết thấy bình thường quá . em chỉ mỗi xem phim thôi . nếu vậy theo ý bác YA 3067 LÀ OK . thanks bác

lehoang40

Đã xài Denon 2311 rồi thì khi chuyển, bác chuyển hẳn qua Yamaha luôn đi bác, thay đổi âm sắc để tránh nhàm chán...:)

cuongdoanvan

Well-Known Member

Đã xài Denon 2311 rồi thì khi chuyển, bác chuyển hẳn qua Yamaha luôn đi bác, thay đổi âm sắc để tránh nhàm chán...:)
em chỉ sợ rước em ấy về mà nghe không hợp thì ..hic .........thôi rồi lượm ơi
nhưng có bác mod tư vấn thì chắc là an tâm hơn he he , vả lại giá denon cao quá . lấy ya rồi bù thêm chút nữa rước luôn em 683 mà khỏi chờ thưởng cuối năm he he

Nghia_PMT

Well-Known Member

Nếu đã có 2 kênh riêng rồi thì bác lấy ya đi nhưng đừng lên 683 mà thay = JBL hay Polk xem film phê hơn B&W nhiều

VAN_LOC

Well-Known Member

hic , em thèm lắm mà .......ngoài tầm tay , vả lại em này hình như không hổ trợ 3D

em chỉ mỗi xem phim thọi bác ạ. em có dàn 2 ch riêng rồi

em muốn thay b&w xem có ngon hơn không chứ dàn củ em nghe riết quen riết thấy bình thường quá . em chỉ mỗi xem phim thôi . nếu vậy theo ý bác YA 3067 LÀ OK . thanks bác

Bác chơi Yamaha nhé .

JESSIEBO

Active Member

em chỉ sợ rước em ấy về mà nghe không hợp thì ..hic .........thôi rồi lượm ơi
nhưng có bác mod tư vấn thì chắc là an tâm hơn he he , vả lại giá denon cao quá . lấy ya rồi bù thêm chút nữa rước luôn em 683 mà khỏi chờ thưởng cuối năm he he
Bác làm như chưa ai từng phối receiver Yamaha + Loa B&W không bằng ấy... Nếu mà nghe không hợp chắc bữa giờ shop em receiver Yamaha bị trả hàng rầm rầm rồi. Bác cứ thử search xem đã ai đánh loa B&W bằng receiver Yamaha chưa thì sẽ rõ thôi mà...sở dĩ lượng receicer Yamaha tiêu thụ kém hơn DENON tại VN vì tâm lý của người VN ta là mua 1 nhưng muốn được 2, 3.

Mình cũng đang nghiên cứu đây ....bác có điều kiện thì nên chơi Pi (hàng us) hihihihihi...còn denon sản xụất tại TQ nhé ! em thì chắc đợi thưởng cuối năm ...\m/

nghia303

Well-Known Member

Nếu bác chọn Denon thì hú em nhe cung cấp cho bác 3 thương hiệu của mễ luôn đó KLIPSCH , POLKAUDIO , JBL ...

Bên trên