[Yêu Cầu] Nhờ các bác giúp đỡ về iPhone.

nguyenthangbt1

Active Member
Tình hình là em download nhạc trong diễn đàn về và chép vào iphone thì khi duyệt album thì ko có ảnh, trong khi nghe bằng foobar trên máy tính thì lại hiện ảnh. Em thấy nhạc từ itunes khi duyệt ảnh nhìn rất đẹp, bác nào biết tư vấn và hướng dẫn em với. Em xin cảm ơn.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Tình hình là em download nhạc trong diễn đàn về và chép vào iphone thì khi duyệt album thì ko có ảnh, trong khi nghe bằng foobar trên máy tính thì lại hiện ảnh. Em thấy nhạc từ itunes khi duyệt ảnh nhìn rất đẹp, bác nào biết tư vấn và hướng dẫn em với. Em xin cảm ơn.

Bạn vui lòng chọn tiều đề thật cụ thể, rõ ràng cho "Topic"/ bài viết của mình.
Vd: [Yêu Cầu] Cần giúp đở về iPhone (thay vì "Nhờ các bác giúp đỡ").

nguyenthangbt1,

Gồm những "step" sau:

(Trước khi chuyển qua iPhone, "file" NHẠC cần được "Tag" (bằng iTunes hoặc với một phần mềm nào khác..!)

1. Cho chạy iTunes.
2. "Click" vào hàng chữ "Music" / bên dưới "LIBRARY" (ở phía trái).
3. Click "File" => "Add File to Library" => Tìm đến và "Click" vào bài nhạc (muốn bỏ vào iPhone) => Click "Open".
4. Tìm đúng bài nhạc vừa được nhập vào "Library" => Chuột PHẢI vào "file" nhạc => Click "Get info".
5. Trên thẻ "Artwork" => Click "Add" => Tìm đền tấm hình bạn muốn => Click "OK".

Vâng! Đến đây thì bài nhạc đã được "Tag"/ ghép hình. Công việc còn lại của bạn là chyển bài nhạc qua iPhone.

Note: Sức chứa của iPhone có giới hạn (dành ưu tiên cho NHẠC). Tránh ghép những tấm hình có dung lượng LỚN.

"Good Luck"!

Chỉnh sửa lần cuối:

nguyenthangbt1

Active Member
Ðề: Re: [Yêu Cầu] Nhờ các bác giúp đỡ về iPhone.

Bạn vui lòng chọn tiều đề thật cụ thể, rõ ràng cho "Topic"/ bài viết của mình.
Vd: [Yêu Cầu] Cần giúp đở về iPhone.

nguyenthangbt1,

Gồm những "step" sau:

(Trước khi chuyển qua iPhone, "file" NHẠC cần được "Tag" (chính bằng iTunes hoặc với một phần mềm nào khác..!)

1. Cho chạy iTunes.
2. "Click" vào hàng chữ "Music" / bên dưới "LIBRARY" (ở phía trái).
3. Click "File" => "Add File to Library" => Tìm đến và "Click" vào bài nhạc (muốn bỏ vào iPhone) => Click "Open".
4. Tìm đúng bài nhạc vừa được nhập vào "Library" => Chuột PHẢI vào "file" nhạc => Click "Get info".
5. Trên thẻ "Artwork" => Click "Add" => Tìm đền tấm hình bạn muốn => Click "OK".

Vâng! Đến đây thì bài nhạc đã được "Tag"/ ghép hình. Công việc còn lại của bạn là chyển bài nhạc qua iPhone.

Note: Sức chứa của iPhone có giới hạn (dành ưu tiên cho NHẠC). Tránh ghép những tấm hình có dung lượng LỚN.

"Good Luck"!
Cảm ơn mod, em ko biết.

Bên trên