Z10 BB hay Zenfone 5 vậy :(

truonghaoqwe

Em đang tính mua 1 em điện thoại và đang phân vân giữa BB Z10 và Zenfone 5 bản 2gb vì cấu hình cũng khá tương đồng mà giá cũng xm xem, Zen 5 thì được hơn 1gb ram nhưng hàng chưa có chờ mỏi mệt quá, ai cho e ý kiến với

smartphone

Ðề: Z10 BB hay Zenfone 5 vậy :(

Mình cũng đang chờ Zenphone 5 con này theo mình là chất lượng cả về giá và cấu hình , chỉ có khoản pin e dè tí , nhưng nếu sử dụng hợp lý thì không lo.

ttlinhha

Well-Known Member

Có một điều chú ý là với các hệ điều hành khác nhau thì cấu hình khác nhau không nói lên đc nhiều điều

king_of_mar1311

Active Member
Néu bạn muốn có đt thương hiệu tốt, cấu hình + độ bền OK thì BB là hơn. Ít ra cái mác + thiết kế đã ăn đứt Asus rồi, ai hỏi kêu BB là thấy oai liền. :D
Còn nếu bạn thích cái mới + hiệu năng thì lấy asus cũng được nhưng mình thấy cũng chưa chắc. Một số người dùng asus đợt 4 vừa rồi cũng có một số phàn nàn.

solomine

Well-Known Member

Asus thì cũng bền lắm các bác....BB thì e chưa xài nên ko dám có ý kiến.

VThanhgtvt

Well-Known Member

Muốn biết xài e Z10 này ntn b thử ll b waterhunter coi sao nhé...

hdd-hdp

Cái hãng Điện thoại sắp vỡ mồm đấy thì dùng làm cái quái gì? Sau khi chán thì bán cho ai?

zen 5 cái phím nguồn cứng quá, không biết tồn tại được bao lâu

hdd-hdp

em hỏi bác một câu là bác đã xài qua blackberry chưa ạ?
Chưa dùng và cũng chẳng cần dùng vì nó không bao giờ địch lại được Android và iOS. Tóm lại là cái hãng đấy nó đã và đang vỡ mồm, chỉ chờ vỡ hẳn thì thôi.

songtu186

Member

Mỗi hệ điều hành đều có cái hay của nó, bản thân mình đang xài Z10 và rất hài lòng với tính năng cử chỉ,khả năng bảo mật của máy, máy có thể cài đc file apk dễ dàng,mình thì không cần cài nhiều game ứng dụng nên nhiêu đó tính năng của máy cũng đủ xài rồi
Còn Zen 5,chạy Android nên tuỳ biến giao diện dễ dàng,nếu bạn thích vọc vạch cài thêm ứng dụng,game thì nên lựa chọn Zen 5.

bookfree

Active Member

Chưa dùng và cũng chẳng cần dùng vì nó không bao giờ địch lại được Android và iOS. Tóm lại là cái hãng đấy nó đã và đang vỡ mồm, chỉ chờ vỡ hẳn thì thôi.
Bác nói vậy thì em cũng chịu, cơ mà bb nó vẫn còn cung cấp dịch vụ cho nhiều thằng lắm, nó chưa vỡ mồm được đâu :D

tuongvks

Member
Mình đã cầm hai con này trên tay và thử, kết quả Mình chọn BB z10.

Hình thức chắc chắn, khỏe khoắn, đẹp giản dị kiểu không màu mè, thời trang như Z5.

Giao diện không được đẹp như Z5. Nhưng thân thiện và dễ sử dụng, ban đầu ko quen nhưng sau 1 tiếng dùng còn thích hơn Iph 5s. (mình đang dùng Iph 5s).

Còn về chợ ứng dụng, nên cài chợ ứng dụng 1mobile, cũng nhiều ứng dụng để vọc vạch.

Về bảo mật, không khác gì Iphone. (không có vân tay :) )

Giá con z5 ở nơi mình mua 3,6tr, bb z10 4,5tr. Nếu ở Hn có chỗ bán BBz10 4,1tr dành cho bản 001, (bản VN).

Có bác bảo tính lãi lời khi bán, với cái giá trên 4tr, dùng 1 năm rồi thì khó nói. Điện thoại nó phát triển rầm rộ như vậy, không nói lên đc điều gì.

tooti

theo mình nghĩ thì nên chọn Zen 5 vì zen 5 cấu hình ổn hơn nhiều ứng dụng của android cũng nhiều hơn BB tốt nhất là đừng quá chạy theo bảo mật với lại cũng tùy người sử dụng và sở thích, theo mình chọn cấu hình mạnh đã tính gì th2 tính :>

truonghaoqwe

Ðề: Re: Z10 BB hay Zenfone 5 vậy :(

Mình đã cầm hai con này trên tay và thử, kết quả Mình chọn BB z10.

Hình thức chắc chắn, khỏe khoắn, đẹp giản dị kiểu không màu mè, thời trang như Z5.

Giao diện không được đẹp như Z5. Nhưng thân thiện và dễ sử dụng, ban đầu ko quen nhưng sau 1 tiếng dùng còn thích hơn Iph 5s. (mình đang dùng Iph 5s).

Còn về chợ ứng dụng, nên cài chợ ứng dụng 1mobile, cũng nhiều ứng dụng để vọc vạch.

Về bảo mật, không khác gì Iphone. (không có vân tay :) )

Giá con z5 ở nơi mình mua 3,6tr, bb z10 4,5tr. Nếu ở Hn có chỗ bán BBz10 4,1tr dành cho bản 001, (bản VN).

Có bác bảo tính lãi lời khi bán, với cái giá trên 4tr, dùng 1 năm rồi thì khó nói. Điện thoại nó phát triển rầm rộ như vậy, không nói lên đc điều gì.

đồng ý với bạn về vấn đề này theo mình thấy thì sài cái nào nó dễ cho mình là được, ứng dụng nhiều thì dễ sử dụng hơn chứ như z10 sài hệ điều hành riêng biệt khó cài ứng dụng cho nó quá cũng mệt, zen 5 thẳng tiến nhé bạn

Bên trên