Hướng dẫn chơi Counter Strike Source trên HDvietnam.com

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Giải thích:
Counter Strike Source = CSS
Phiên bản Counter Strike Source khác với Counter Strike 1.6

Bước 1: Đăng ký làm thành viên HDvietnam. CSS @ HDvietnam chỉ dành cho thành viên HDvietnam, để có thể nhập cuộc với mọi người, bạn cần password, password này được cập nhật dưới dạng file đính kèm mà chỉ khi nào bạn là thành viên HDvietnam thì mới tự mở xem được.

Bước 2: Download và cài đặt phiên bản CSS theo link sau đây:
Bản cài đặt

[MegaUpload]___________[RapidShare]____________[MediaFire]_____________[HotFile]__________
PART__1_(150 MB)
__or__PART__1_(150 MB)__or__PART__1_(150 MB)__or__PART__1_(150 MB)
PART__2_(150 MB)
__or__PART__2_(150 MB)__or__PART__2_(150 MB)__or__PART__2_(150 MB)
PART__3_(150 MB)
__or__PART__3_(150 MB)__or__PART__3_(150 MB)__or__PART__3_(150 MB)
PART__4_(150 MB)
__or__PART__4_(150 MB)__or__PART__4_(150 MB)__or__PART__4_(150 MB)
PART__5_(150 MB)
__or__PART__5_(150 MB)__or__PART__5_(150 MB)__or__PART__5_(150 MB)
PART__6_(150 MB)
__or__PART__6_(150 MB)__or__PART__6_(150 MB)__or__PART__6_(150 MB)
PART__7_(150 MB)
__or__PART__7_(150 MB)__or__PART__7_(150 MB)__or__PART__7_(150 MB)
PART__8_(150 MB)
__or__PART__8_(150 MB)__or__PART__8_(150 MB)__or__PART__8_(150 MB)
PART__9_(150 MB)
__or__PART__9_(150 MB)__or__PART__9_(150 MB)__or__PART__9_(150 MB)
PART_10_(150 MB)
__or__PART_10_(150 MB)__or__PART_10_(150 MB)__or__PART_10_(150 MB)
PART_11_(150 MB)
__or__PART_11_(150 MB)__or__PART_11_(150 MB)__or__PART_11_(150 MB)
PART_12_(150 MB)
__or__PART_12_(150 MB)__or__PART_12_(150 MB)__or__PART_12_(150 MB)
PART_13_(150 MB)
__or__PART_13_(150 MB)__or__PART_13_(150 MB)__or__PART_13_(150 MB)
PART_14_(_61 MB)
__or__PART_14_(_61 MB)__or__PART_14_(_61 MB)__or__PART_14_(_61 MB)

Hoặc:
http://mega.1280.com/folder/4RJ8NS/
pass : softvnn.com

Hoặc:
http://mega.1280.com/folder/AY6KEU/

Bước 3: Download và cài đặt update CSS theo link sau đây (update cả 2 file, file nào trước cũng được)
Bản update
[MegaUpload]__________[RapidShare]__________[MediaFire]____________[HotFile]________
SRCDS_Addon_DZ
__or__SRCDS_Addon_DZ__or__SRCDS_Addon_DZ__or__SRCDS_Addon_DZ
[MegaUpload]_____________[RapidShare]______________[MediaFire]________________[HotFile]____________
Update_(01-02-2010)
__or__Update_(01-02-2010)__or__Update_(01-02-2010)__or__Update_(01-02-2010)

Bước 4: Chạy CSS bằng biểu tượng Counter-Strike Source trên desktop
- vào option/multiplayer để chỉnh player name: tên của bạn trong game (nên để trùng nick của bạn trên HDvietnam)
- vào option/video chỉnh độ phân giải phù hợp. Nếu màn hình của bạn là 16:9 thì phần aspect ratio nhớ để 16:9.

Bước 5: Tìm server CSS của HDvietnam
- vào Findservers/Favourtites
- Nhấn nút Add a Server
- Nhập vào 123.30.181.106:27015, nhấn Add this address to favourites -> server HDvietnam #1
- Nhấn nút Add a Server
- Nhập vào 123.30.181.106:27016, nhấn Add this address to favourites -> server HDvietnam #2

Bước 6: Nhập cuộc
- Mở file đính kèm chứa password tại đây
- Double click vào server bạn muốn tham gia (xem phần Ghi chú ở phía dưới)
- Nhập password
- Bạn phải chờ hệ thống update vài phút nếu lần đầu đăng nhập

Ghi chú: Chọn server thích hợp

Chúc anh em chơi vui.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

buihung

Administrator
Ðề: Hướng dẫn chơi Counter Strike Source trên HDvietnam.com

Có chỗ nào hướng dẫn chơi cho Amater không nhỉ?

nhahat

Thanks chủ topic nha, hướng dẫn quá chi tiết, mình làm theo chơi được rồi, bắn tưng bừng luôn :D

tuan_ok

Well-Known Member

thiết nghĩ Amater hay pro gì vào bắn càng đông thì càng vui chứ sao lại chia rẽ ra.

rooney2009

Mình có ý kiến là nên để 30p đổi Map 1 lần ,chứ cứ chơi đi chơi lại cái Map Dust thấy nhanh nhàm chán quá .Có rất nhiều Map hay sao không vừa bắn vừa khám phá chứ .

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

thiết nghĩ Amater hay pro gì vào bắn càng đông thì càng vui chứ sao lại chia rẽ ra.

Chia hay không là do thành viên chọn lựa, ban tổ chức chỉ tạo sân chơi, còn chơi thế nào là anh em quyết định

058515471

Member

Ủng hộ BTC, nếu AE muốn càng đông càng vui thì có thể chơi ở server Pro. AE nào ko thích bị làm bia thì chơi ở Amater, chả có gì là chia rẽ cả!!!! AE quyết định cả thôi

sieucan

Active Member

Có 1 cái rất khó chịu (đối với em) đang đứng top, tiền nhiều vô số, chưa hết thời gian 1 map, có bác trong BQT vào change map liền. Ít ra các bác change map cũng hỏi anh em 1 câu, đằng này ngay giữa trận change kiểu này mất hết cả hứng...

Có 1 cái rất khó chịu (đối với em) đang đứng top, tiền nhiều vô số, chưa hết thời gian 1 map, có bác trong BQT vào change map liền. Ít ra các bác change map cũng hỏi anh em 1 câu, đằng này ngay giữa trận change kiểu này mất hết cả hứng...

Mình đồng ý với bạn ,BQT nên để change Map theo lập trình cứ 30p-60p là thay đổi Map 1 lần .Mình thấy cứ chơi 1 lúc map mới đang hay thì lại bị change về cái Map Dust chán phèo làm người chơi mất hứng .
Theo em thì CSS có rất nhiều Map mới hay rất đáng để người chơi thay đổi không khí và khám phá cho thêm phần thú vị .Không nên để cố định 1 map nào cả .

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Ghi nhận. Tại các bạn đang đứng top nên change map thì tiếc chứ như bọn mình lóp ngóp dưới cuối bảng thì change map mừng húm.

Mà theo mình thì có 2 sever cũng rất hay ,những người bắn gà sẽ có thêm sự lựa chọn để luyện thêm tay nghề trước khi có thể vào sever pro để thách thức các cao thủ .Còn những cao thủ thực sự sẽ không có thời gian để vào chăn gà đâu .

taolax

Member

KO ngờ bác CHIP cũng là fan CSS, vui vô cùng :D

Hi vọng server sống lâu sống khỏe để anh em có chỗ giải trí :D

Thanks HDvietnam nhìu nhìu :X

leminhhai

Member

Chơi cái này đông mới vui. Súng nổ vang ... nhà, đi đâu cũng gặp xác lính. Chia làm 2 sever thì lượng người giảm xuống bớt vui nhưng mình cũng ko muốn bị hạ sớm. Vậy ko biết đa số anh em chọn loại nào để mình biết ma tham gia nhỉ. Bác nào rành làm một bảng khảo sát để xem đa số chọn thể loại nào. thanks

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Chơi cái này đông mới vui. Súng nổ vang ... nhà, đi đâu cũng gặp xác lính. Chia làm 2 sever thì lượng người giảm xuống bớt vui nhưng mình cũng ko muốn bị hạ sớm. Vậy ko biết đa số anh em chọn loại nào để mình biết ma tham gia nhỉ. Bác nào rành làm một bảng khảo sát để xem đa số chọn thể loại nào. thanks

Cái này dễ mà, ngay lúc đăng nhập vào server bạn thấy có con số thể hiện số người đang chơi ở mỗi server (ví dụ 12/32 tức là có 12 người đang chơi). Khi ấy thích vào server nào thì vào nếu bạn là gà, còn nếu là pro thì cứ server pro mà phang, khỏi nghĩ.

Chính xác đó bạn ,cẩn thận bạn chọn nhầm chuồng thì kiểu gì cũng chết mất xác há há

linhchivas

hê... mò đc ra cái thread này rồi :D

anh Chip fix cho server chức năng votemap và quake sound đi anh :D bắn cho nó có khí thế

Giải thích:

Mục đích BQT tạo 2 server như trên là để anh em Amater có cơ hội phát triển nâng cao kỹ năng, tránh tình trạng lót đường cho bọn pro head shot đáng ghét và gây nhiều ức chế :))

Chúc anh em chơi vui.
phần này hoan nghênh bác Chip, chơi CF bị bọn nó chăn gà riết nản

Bên trên