Himedia HD600B công nghệ đáng để lựa chọn (Đáng đồng tiền bát gạo )

Bạn cảm nhận về Himedia HD600B

• Số lượng người bầu chọn
    62

chotuotxich

Ðề: Himedia HD600B công nghệ đáng để lựa chọn (Đáng đồng tiền bát gạo )

EM nghĩ các bác khỏi tranh luận về riêng từng sản phẩm thế ! hãy sang đề tài ! Tiêu chí đánh giá đầu phát HD . ở đó thoải mái các pác bày tỏ quan điểm ! thế nào là đầu tốt thế nào là đầu chưa tốt ! nó tùy từng cách nhìn và tùy từng quan điểm mỗi người. http://www.hdvietnam.com/diendan/22-hd-media-player/203095-tieu-chi-danh-gia-dau-phat-hd.html . Như thế là rõ ràng tránh mâu thuẫn phải không nhỉ?

HNcomer

Member

Hình như mọi người có vẻ dị ứng nhiều với dòng fanless nhỉ. Qua hơn một năm sử dụng HDX-BD1 (Internal HDD: WD Green 1.5GB) tôi chưa gặp vấn đề gì liên quan tới ổ cứng cả.
Tôi nghĩ là nếu chúng ta không đo được chính xác nhiệt độ của ổ cứng lắp trong thì mọi nhận xét sẽ chỉ là cảm tính mà thôi!

hangbinhdan

Member

Hình như mọi người có vẻ dị ứng nhiều với dòng fanless nhỉ. Qua hơn một năm sử dụng HDX-BD1 (Internal HDD: WD Green 1.5GB) tôi chưa gặp vấn đề gì liên quan tới ổ cứng cả.
Tôi nghĩ là nếu chúng ta không đo được chính xác nhiệt độ của ổ cứng lắp trong thì mọi nhận xét sẽ chỉ là cảm tính mà thôi!

Bác này nói đúng. Vì chúng ta sống ở vùng nóng ẩm nên hay giật mình với ẩm và nóng. ở xứ lạnh, nhiều người dùng không biết có quạt để làm gì.(Điển hình là ông anh rể và em vợ) khéo họ thấy ấm áp có khi còn vừa nằm ôm HDp vừa xem phim cũng nên

luuduchoa2006

bác cho e địa chỉ để e tới xem HD600B này được không ạ. nìn phê rui.

virus_vqa

em ngó ngang ngó dọc cái dune cũng có thấy cái fan nào đâu

hdd-hdp

Không fan thì phải làm Tản nhiệt cho tốt bác ạ! Đã không Fan để tránh ồn mà Tản lại không tốt thì chỉ có là....bỏ. Bác thử dùng Case mini mà không có Fan tản xem nó thế nào là tự kết luận được. hihihi
Có thể kết luận là con này được nhưng không phù hợp với điều kiện khí hậu ở VN. Vậy thôi.

longnx

Active Member

E thấy bác hdd-hdp không biết dùng HD600B chưa mà kết luận hùng hồn thế nhỉ. 1 hãng khi thết kế sản phẩm ra thị trường họ đã nghiên cứu và tính hết các giải pháp đặc biệt phần tản nhiệt thân vỏ. Nói chính xác hơn duy nhật cho đến bây h chỉ có e hd600b là tản nhiệt và dẫn nhiệt qua vỏ máy và làm mát. Cái này trên trang của hãng cũng đã công bố thông tin như vậy. Còn thực tế chạy ở VN rất ok và dẫn được và tản nhiệt ra bên ngoài thông quả vỏ kim loại.
bác có thể đọc và tham khảo tại trang hãng nhẽ có công bố hẵn hoi .HD600B - Products - HiMedia

hdd-hdp

Có người dùng rồi bác ạ! và bác ý đã nhận xét là quá nóng so với cảm giác nóng và thiết kế của nó không tốt. Còn phần sử dụng thì được, ko vấn đề gì. Còn về tản nhiệt qua vỏ mà không có quạt thì thì thiếu gì đầu phát kiểu như thế hả bác? Nhưng để làm việc được tốt thì thiết kế phải hiệu quả. VD vỏ nhôm hoàn toàn, không gian rộng...
Cái này không phải Hãng nó ngu không biết mà do bên NPP còn ít kinh nghiệm và chưa hiểu Phong cách tiêu dùng đồ điện tử ở VN nên nhập Sp chưa phù hợp với Đk sử dụng tại VN. Hết ạ.

Nguyenduc_Co

Có người dùng rồi bác ạ! và bác ý đã nhận xét là quá nóng so với cảm giác nóng và thiết kế của nó không tốt. Còn phần sử dụng thì được, ko vấn đề gì. Còn về tản nhiệt qua vỏ mà không có quạt thì thì thiếu gì đầu phát kiểu như thế hả bác? Nhưng để làm việc được tốt thì thiết kế phải hiệu quả. VD vỏ nhôm hoàn toàn, không gian rộng...
Cái này không phải Hãng nó ngu không biết mà do bên NPP còn ít kinh nghiệm và chưa hiểu Phong cách tiêu dùng đồ điện tử ở VN nên nhập Sp chưa phù hợp với Đk sử dụng tại VN. Hết ạ.

Bác nhận xét như vậy thì chủ quan quá, sản phẩm bên em nhập về có phải bán luôn cho khách đâu, đã qua 3 tháng test thử và làm firm cho thị trường Việt rồi mới tung ra.
Bên em vẫn tiếp thu những ý kiến từ các bác để cái tiền firm hoàn thiện hơn phục vụ cho khách hàng.
Về vấn đề thân máy nóng bản thân nhiệm vụ của các hệ thống tản nhiệt cho máy đều có mục đích là làm giảm nhiệt độ cho Chip và Ổ cứng, Cơ chế tản nhiệt qua thân máy thì chứng tỏ nhiệt càng thoát ra vỏ càng nhiều thì nhiệt bên trong máy càng ít đi.
Còn các máy có hệ thống quạt thì hơi nóng được hút ra ngoài thông qua quạt phả ra không khí.
Hai cái khác hẳn nhau nên các bác đừng so sánh kiểu đấy phiến diện. Chả có hãng nào ngốc nghếch đến mức cải tiến lùi sản phẩm cả.
Các bác có thế vào trang đánh giá HD lớn trên thế giới này để xem đánh giá về HD600B. Và so sánh với các đầu HD khác nhé : iboum.com : Future Entertainment Technology : HiMedia HD600B
Rất nhiều bác trên này đã đến xem và mua sản phẩm bên em và đều cho phản hồi tốt. Rảnh bác qua bên em đàm đạo về đầu HD nhé

anhtuanph

Member

Xin lỗi vì post nhầm. .

Chỉnh sửa lần cuối:

luuduchoa2006

cảm ơn bác HNcomer nhé e nghe bác nên chọn hd600b rùi dùng thây tuyệt và khá đẹp lướt web xem phim onlline cứ gọi chuẩn.
thanks

Nguyenduc_Co

Đã có firmware mới, hoàn thiện hơn. Các bác download ở đây nhé
HiMedia HD600B
- Phụ đề cực tốt cho phim 3D, phim HD
- Tăng tốc độ lướt web và các dịch vụ internet.
- Hoàn thiện hai tính năng xem phim và clip online trên youtube.
- Chạy podcast rất mượt

Bên mình luôn lắng nghe ý kiển của khách hàng và thành viên diễn đàn để chỉnh sử firmware sao cho phù hợp và thuận tiện nhất với người dùng.
Chúc các bác một buổi sáng tốt lành

nguyenvinh1973

Well-Known Member

Ông em ném đá thế không sợ ném vào ngươì khác nữa à??? Sống trong thời bình đừng manh động, không lại có vài mảnh đá ông em ném nó a băng lại trúng mình thì lại mệt cái đầu...

vietkhoa

đang quan tâm tới e này thấy mấy bác nói qua nói lại cũng đắn đo ... Hôm nào rảnh phải qua cụ thể chỗ các bác ngía coi sao.... Hôm nào rảnh lên đó phải qua bác "nguyenvinh1973" nghía và tậu 1 e mới dc....hiii

Chỉnh sửa lần cuối:

mauyeu

Ông em ném đá thế không sợ ném vào ngươì khác nữa à??? Sống trong thời bình đừng manh động, không lại có vài mảnh đá ông em ném nó a băng lại trúng mình thì lại mệt cái đầu...
Bác Vinhstudio nói đúng đấy ai kinh doanh gì mặc người ta,em thấy Ông hdd-hdp này chuyên đi chọc ngoáy chuyện người khác ko biết,buôn bán thì không có cửa hàng lấy nhà ra kinh doanh cũng gọi là đi buôn.Hàng người ta nhập về khách hàng đánh giá là chủ yếu ông bán hàng lại đi chê hàng của người khác vô duyên

hdd-hdp

Vầng, em có Ném cái gì đâu?? các bác KD nhạy cảm thế nhỉ? Thấy sao nói vậy thôi, sống thật thà cũng không được à? hoho

luuduchoa2006

hic hic
E thấy bác đưa nhiều thông tin cũng hay nhưng chỉ tội không chuẩn lắm. E là lính mới cũng là người dùng hn vừa rồi mấy bác tư vấn e chọn HD600B dùng ngon quá đi mất.
Mà sao bác ko bán HD600B để ae khác cũng đến mua .Thương mại ai chảng là bạn , e thấy bác ném đá nhiều đọc của bác nguyenvinh1973 e ủng hộ ý kiến bác vinh.
hy vọng bác hdd-hdp hiểu ra và cùng bán hd600b để ae trên diễn đàn có thêm lụa chọn.
hic

Vầng, em có Ném cái gì đâu?? các bác KD nhạy cảm thế nhỉ? Thấy sao nói vậy thôi, sống thật thà cũng không được à? hoho

Nguyenduc_Co

Link tham khảo : www.himedia-tech.cn/en/service_common_questions_content.php

Thương hiệu HiMedia đã được biết đến từ lâu trên thị trường Việt Nam thông qua các dòng sản phẩm như : HD600B, HD560b, HD300A, HD300B, HD800B và nhận được sự hưởng ứng cũng như ủng hộ của các tín đồ HD trên khắp đất nước.

Sản phẩm đầu thu HD của hãng nổi bật bởi thiết kế đẹp và sang trọng, đi liền với đó là chất lượng hình ảnh rất tốt. Ngoài ra hãng luôn chú trọng phát triển những tín năng mới như truy cập internet, xem phim online, chia sẻ thông tin trên các mạng xã hội, download phim ...

Một đặc điểm nữa khiến cho các sản phẩm của HiMedia luôn luôn được khách hàng quan tâm và lựa chọn đó là khả năng Support rất tốt, sửa và update firmware rất nhanh.

Nhận thấy thị trường tiềm năng từ Việt Nam, HiMedia đã ủy nhiệm cho Công ty TNHH Nguyễn Đức là nhà phân phối chính thức sản phẩm của hãng. Giúp thương hiệu HiMedia và các sản phẩm đến tay người tiêu dùng dễ dàng hơn.

Sự góp mặt của một tên tuổi lớn sẽ khiến thị trường đầu thu HD nhộn nhịp hơn trong những tháng cuối năm.

Một số hình ảnh sản phẩm

vietkhoa

Thank bác " nguyenvinh1973" nha...E ở Hải Phòng đây. Mới qua tậu của bác con Himedia HD600B về chạy rất ngon, giá xo với thị trường khá tốt và cạnh tranh chỉ tiếc là lên với bác vội quá ko nghía thêm dc thứ gì ...:))

Bên trên