Cho hỏi về audio của phim hd

timujin

Chào các bạn
Mình mới mua một hd box Kaiboer 200, về xem phim thì phim nào cũng có tiếng động đầy đủ, nhưng có phim thì có tiếng thoại, có phim không, như vậy là tại hd box chưa setup đúng hay là tại phim vậy các bạn ?

kdnguyen

Ðề: Cho hỏi về audio của phim hd

Chào các bạn
Mình mới mua một hd box Kaiboer 200, về xem phim thì phim nào cũng có tiếng động đầy đủ, nhưng có phim thì có tiếng thoại, có phim không, như vậy là tại hd box chưa setup đúng hay là tại phim vậy các bạn ?

Bạn nghe qua loa tivi hay dàn âm thanh 5.1 ?

timujin

sorry chưa mô tả rõ
Mình nghe qua ampli và loa 5.1

vkc

Well-Known Member

Chào các bạn

Bạn cho hỏi rõ là phim ko có tiếng thoại nhưng có âm thanh khác ko? Nếu ko có gì thì có lẽ bạn xem phim với am thanh DTS và ampli bạn ko giải mã được DTS.

Nếu ampli bạn giải mã DTS được thì nên xem lại phần setup cho loa center hay kiểm tra xem dây loa có bỉ lỏng không nhé :confused:

timujin

Mình dùng ampli denon 2803, có dây optical, như trên đã nói thì các tiếng động khác (đạn bắn mưa rơi ...:eek:) có đầy đủ, riêng về tiếng nói chuyện của các nhân vật thì phim có phim không, mình không biết đó là do lỗi của file phim hay là do set up chưa đúng

vkc

Well-Known Member

Mình dùng ampli denon 2803, có dây optical, như trên đã nói thì các tiếng động khác (đạn bắn mưa rơi ...:eek:) có đầy đủ, riêng về tiếng nói chuyện của các nhân vật thì phim có phim không, mình không biết đó là do lỗi của file phim hay là do set up chưa đúng

Đã nói bạn kiểm tra phần setup hay dây loa rùi mà

Nếu ampli bạn giải mã DTS được thì nên xem lại phần setup cho loa center hay kiểm tra xem dây loa có bỉ lỏng không nhé

Bên trên