Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

pana800

Well-Known Member
Các bác đang bàn việc chơi LMS --> có phải là dùng phần mềm LMS trong PC (laptop) để play Pi, Tidal,... đúng không?
Cái này là bản Logitech Media Server mà giờ đổi thành Lyrion Media Server do Logitech đã ngưng cung cấp dịch vụ và dừng server squeezebox rồi bác. Nó có thể cài đặt trên nhiều nền tảng khác nhau.

pana800

Well-Known Member
Mình thì thấy link ngay, bấm link, đăng nhập Tidal, trở lại LMS refesh trình duyệt là vào được ngay.

Link Tidal thành công như hình này là quay qua LMS, refesh lại là OK.

Chất lượng file kbps thấy LMS hiện OK, thích nhất là truy cập vào nghe sẵn các My Mix hay Album (my album).
Nó có hiện tượng trong plugin báo có new update cho DSP player. Sau khi update, restart server vẫn quay lại bản cũ và báo cần update bác ạ.

ibraino

Active Member
nguồn quạt chạy rất êm luôn b mình dùng pc router i7 11th chạy thử nghiệm gần tháng nay thấy ổn nên giờ gắn vào case
nguồn platinum thì ngon rồi bác. e ngại mỗi quả quạt server thường nó rú ác. E cũng đang chạy pc router, con N100. Cơ mà nếu cắm cả ổ cứng vào làm NAS không biết có giảm hiệu năng mạng không

linh0983

Well-Known Member
Board dac pcm5102a mini nhỏ gọn ạ có thể cấu hình dùng cho các phần cứng i2s khác nhau . :confused:

Khi dùng với Pi kết nối 3 pin 12,40,35 cấu hình như hình chạy ngon mượt mà . :mad:

Add vào Pi5 cho 1 bác bên vnav . :mad:

Phát suốt 4h ko nóng lắm ui . . . :mad:

Pi5 remote nas nhà rất nhanh ạ . :eek:

Pretty Young Gird mời các bác thưởng thức . :confused:

Bên trên