007: Skyfall hay theo ý em là Bond: The Return

Rorschach

Ðề: 007: Skyfall hay theo ý em là Bond: The Return

Phải nói là quá dở, MGM không dám chiếu ra mắt ở Mỹ mà phải chiếu ở Anh với châu Á là phải.

lmcuong4u

Active Member

Vừa xem xong. Phim ít cảnh hành động hơn, nhìu cảnh phim bị kéo dài...Thật sự k đã so với những 007 trước.[-(

TonyStark

Active Member

Sắp có Bluray rồi, đợi cỡ 3 tuần nữa là hdvietnam có hàng cho mình down :-bd
Thông tin Bluray: Skyfall Blu-ray

heardless

Member

Còn mình thì ngược lại ghét chú 007 Pierce Brosnan,thậm chí còn ghét luôn cả những phim khác có chú này đóng vì cái vai 007 này.007 sang thời của Sony mình mới bắt đầu xem.Skyfall giờ lập 2 kỉ lục là phim 007 doanh thu cao nhất và phim của Sony doanh thu cao nhất từ trước tới giờ.Yeah:-*

sexyca

Well-Known Member

Vừa xem skyfall xong, cũng được, các cảnh hành động mãn nhãn. Tuy nhiên James Bond giờ cục xúc quá, lại rất xấu trai nữa =)) Các cảnh hôn hit vuốt ve thì quá tệ :)) Nói chung Daniel Craig đóng James Bond dở éo đỡ được :D

heardless

Member
Ðề: Re: Ðề: 007: Skyfall hay theo ý em là Bond: The Return

Chắc cậu thuộc thế hệ 9x phải ko
rất tiếc khi làm bạn thất vọng khi phải nói mình sinh năm 83.Thời phim 007 Pierce ra thì lúc đó trình xem phim của mình cũng chỉ như bao thanh niên khác,chỉ khoái phim hành động bom tấn mà coi 007 Pierce còn thấy dở nữa thì ko hiểu lớp teen bây giờ có mấy ai coi mê nổi thể loại này.Dân trí khán giả giờ đã cao hơn trước,mình ko nghĩ giờ còn ai muốn coi kiểu điệp viên lái xe tàng hình chống kẻ thù dùng tia năng lượng mặt trời hủy diệt TG nữa.Họa chăng là fan của những thể loại như spy kid,Gi Joe.

Chưa xem Skyfall vì đang đợi các nhóm rip chất hơn!
Nhưng cá nhân mình nhận xét chung về 2 phần trước là rất hay,hay hơn các phần do Pierce Brosnan đóng!
Tay Daniel Crag này có cái vẻ rất máu lạnh,được lên cấp 00,có giấy phép giết người,thế là lão này cứ gặp thằng khủng bố hoặc có dây dưa với khủng bố là oánh nhau,rồi cắt tiết luôn,không cần nói nhiều,rất giống phong cách sát thủ máu lạnh!Mình thấy như vậy là rất hợp cho 1 vai về điệp viên!
Đối với Pierce Brosnan thì chủ yếu là xem công nghệ,nào là xe tàng hình,xe điều khiển từ xa... Nói chung chả khoái lắm!
Còn về khoản gái gú thì mình chả chú tâm lắm!

sexyca

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: 007: Skyfall hay theo ý em là Bond: The Return

rất tiếc khi làm bạn thất vọng khi phải nói mình sinh năm 83.Thời phim 007 Pierce ra thì lúc đó trình xem phim của mình cũng chỉ như bao thanh niên khác,chỉ khoái phim hành động bom tấn mà coi 007 Pierce còn thấy dở nữa thì ko hiểu lớp teen bây giờ có mấy ai coi mê nổi thể loại này.Dân trí khán giả giờ đã cao hơn trước,mình ko nghĩ giờ còn ai muốn coi kiểu điệp viên lái xe tàng hình chống kẻ thù dùng tia năng lượng mặt trời hủy diệt TG nữa.Họa chăng là fan của những thể loại như spy kid,Gi Joe.

ừ tất nhiên các phim của Pierce thời đó đỡ thế nào được với công nghệ phim bây giờ. Vấn đề là phong cách của James Bond từ cử chỉ, hành động, rồi các biểu hiện trên khuôn mặt...thì Pierce Brosnan diễn quá hay. Còn Daniel Craig thực sự ko thấy có nét gì của James Bond cả, nói chung là hỏng hết hình tượng ;))

Adi

Ko biết trong truyện ra sao, nhưng xuyên suốt mạch phim về 007 đều cố gắng mô tả Bond như 1 tay chơi sát gái, điển trai lịch lãm, đi xe đẹp xài đồ công nghệ cao... đó là cái chất của dòng 007, đó cũng là tố chất nổi bật khiến nó tồn tại trong 1 lô 1 lốc các phim về những siêu anh hùng cơ bắp 1 tay chống trời.

Phiên bản Craig tuy cố gắng khai phá 1 hướng mới tuy nhiên nó sẽ thất bại thảm hại nếu ko sử dụng cái mác 007, ví von là nếu mời Craig đi làm 1 cái phim hành động nào đó với ngần ấy tiền thì cam đoan rằng nó sẽ ko có nổi 1/2 doanh thu với 007 hiện tại.

Craig làm mình nhớ về 1 bộ phim hành động ấn tượng, phim mà mình mong nó sẽ tạo nên 1 dòng phim mới đó là Transporter, ở phần đầu coi rất thích, sáng tạo. Tuy nhiên, sang các phần 2,3 rơi vào các tay đạo diễn của Hollywood thì nát bét, như 1 mớ thập cẩm của Rambo+Comandos+Jacki Chan+++ các kiểu = fail.

m2ts

Member

Ai thích sự cục mịch, võ biền kiểu to cao đen hôi thì hợp với Daniel.
Ai thích sự tinh tế, lãng tử pha chút hài hước thì hợp với Brosnan, nói chung từ trước tới giờ nói về seri phim 007 thì thường nhắc tới Sean Connery, Roger, và Brosnan. Mấy diễn viên này làm cho phim 007 khác với các thể loại phim hành động khác.

sexyca

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: 007: Skyfall hay theo ý em là Bond: The Return

Hầu hết những người thuộc thế hệ đầu 80 và 7x đều thích 007 hào hoa và lãng tử, dùng thiết bị tối tân, chứ ko phải là một gã cục súc chỉ biết điên cuồng đấm đá, giết người như nghóe.

Em kết câu này của bác đó :D Có lẽ Daniel Craig nên đóng phim "Biệt đội đánh thuê" sẽ hợp hơn đó :))

heardless

Member

Bạn sinh năm 83 mà lại thích thể loại 007 của Craig thì chứng tỏ bạn mới thích xem phim gần đây thôi, ko thể nào là khán giả của 007 những năm 90 được.
Hầu hết những người thuộc thế hệ đầu 80 và 7x đều thích 007 hào hoa và lãng tử, dùng thiết bị tối tân, chứ ko phải là một gã cục súc chỉ biết điên cuồng đấm đá, giết người như nghóe.
Tôi nghĩ bạn nên tôn trọng sở thích người khác,tôi ghét Pierce thích Craig ko nghĩa tôi là 9x or là người mới thích phim gần đây.Chuyện bạn ghét 007 mới có ai ở đây chỉ trách bạn hay đánh giá bạn là thế nào ko.Đối với tôi thì 007 Pierce nhìn như trai bao chứ chả có tí gì điệp viên và nếu bỏ cái mác 007 ra thì nó chả khác bao phim hành động hài dành cho teen girl bây giờ.Cái thực tế series mới ăn đứt hẳn bản cũ của Pierce cả về doanh thu lẫn đánh giá của giới phê bình thì chả thấy mấy chú nhắc tới, toàn nhai đi nhai lại mớ lập luận cục súc....ăn may..Hollywood làm nát bét...nghe muốn bệnh=))

Chỉnh sửa lần cuối:

heardless

Member

Thì tôi chỉ nhắc nhở chút về cách bạn bình phẩn người khác thôi mừ,mà nếu tôi thích body của anh Craig thì có sao ko,hay lại tính dán mác gay cho tôi kế bên những "9x" hay "mới thích xem phim" đấy ^^

lengkeng1

trong các phim "bôm" tấn của năm thì phim này hoàn toàn không làm em thất vọng về gì cả. còn các phim khác thì có thất vọng cũng không ít.."bát man", taken2 ....vv đều có những hạt sạn quá to. ngày cuối năm được xem một phim hay để kết thúc năm cũng là phê lắm rồi...

coquang82

007 vẫn giữ được các pha hành động kịch tính,những hiệu ứng cháy nổ,âm thanh...nhưng nếu là một người yêu thích serie 007 thì có thể dễ dàng nhận thấy 007 giờ đây đã mất chất đi khá nhiều.007 trước giờ vẫn nổi tiếng là điệp viên đào hoa và có số lượng vũ khí thuộc hàng hiện đại và đi trước tương lai,nhưng ở Skyfall không có:(

DanielTran

Well-Known Member

Bạn sinh năm 83 mà lại thích thể loại 007 của Craig thì chứng tỏ bạn mới thích xem phim gần đây thôi, ko thể nào là khán giả của 007 những năm 90 được.

Daniel không can thiệp vào cuộc tranh luận của các bạn. Bản thân Daniel đánh giá thấp Skyfall vì các tình huống trong kịch bản thiếu chặt chẽ.

Tuy nhiên cần nhấn mạnh rằng mỗi người chỉ được quyền nhân danh chính mình.

Nếu bạn muốn cho thấy quan điểm của mình cũng là quan điểm của số đông, ít nhất cần phải dẫn ra một thống kê có số liệu rõ ràng. Ngay cả khi ấy, quan điểm đó có thực là đại diện của số đông hay không còn tùy thuộc vào phương pháp lấy mẫu và số lượng mẫu.

Trong tranh luận thông thường trên các diễn đàn, thay cho thống kê thì số người like cho comments của bạn cũng tạm có thể xem là một dấu hiệu cho thấy tính thuyết phục trong quan điểm của bạn.

Còn thì nói chung khi phải nhân danh đám đông để hậu thuẫn cho quan điểm của mình, đó chính là do bản thân người phát biểu cảm thấy quan điểm ấy tự bản thân nó chưa đủ thuyết phục người khác.

Bên trên